Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yatoa Amri Askofu Mokiwa na Wenzake wakamatwe kwa kutotii mahakama!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by samirnasri, Jun 13, 2011.

  1. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wiki iliyopita mahakama mkoani Arusha ilitoa amri kuzuia kusimikwa kwa askofu mmojawapo wa kanisa la anglikana mkoani humo kufuatia kesi iliyofunguliwa na waumini watatu wa kanisa hilo.

    Licha ya amri hiyo
    HALALI ya mahakama jana askofu huyo amesimikwa hadharani katika sherehe iliyohudhuliwa na askofu mkuu wa kanisa hilo Valentino mokiwa. Najiuliza maswali, je kanisa liko juu ya sheria kiasi cha kutotii amri ya mahakama?

    Je tutarajie hakimu atoe hati ya kukamatwa askofu mokiwa na wenzake kwa kukiuka amri halali ya mahakama?

    Je mahakama itamzuia askofu huyo kutimiza majukumu yake ya kichungaji???? Je si kwamba kitendo hicho kimeidhalilisha mahakama na kuishushia hadhi mbele ya jamii na kuonekana amri yake si lolote si chochote? Yote haya ni maswali yanayohitaji majibu.
     
  2. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mahakama ilitoa amri ya kusimikwa kwa Askofu wa Dayosisi ya Kilimanjaro, alichofanya Askofu Mokiwa na wenzake ni kumsimika Askofu wa Kanisa la Anglikana Tanzania lakini hajasimikwa kuwa Askofu wa Dayosisi ya Kilimanjaro!! Kesi ikiisha kama atashinda basi atasimikwa kuwa Askofu wa Anglikana Dayosisi ya Kilimanjaro. Kwa sasa anabaki kuwa na cheo cha uaskofu bila kuwa na Dayaosisi kama vile kina Askofu Donald Mtetemela, Askofu John Ramadhani n.k.
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mambo ya dini yana mahakama zake Mbinguni. hakuna mamlaka iliyojuu zaidi ya ile itokayo kwa Mungu. hata hivyo waumini tulishaambiwa tumdharau kikwete baada ya saa 48. hiyo ni uthibitisho tu kwamba kikwete anadharaulika.

    dare for more?
     
  4. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    sasa ni wazi, amri ya kumkamata Mokiwa na Askofu Hotay imetolewa tayari na polisi wanahaha kila upande kuwatafuta.
     
  5. Yousuph .M.

    Yousuph .M. Senior Member

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona muingiliano hapa mkuu,
    Kikwete ameingiaje ktk hili, au ndiye aliyetoa agizo la kusitisha usimikwaji wa huyo askofu? Anafaidikaje yeye kama Kikwete ktk hili?
    Nahisi ukakasi.
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,777
    Likes Received: 4,645
    Trophy Points: 280
    Ananufaika kwa sababu Kikwete ni rais mdini na sera yake ni udini, kwanza mimi nashangaa hivi Arusha kuna mahakama toka lini?
    Au ndio ile mahakama iliyosema Mbowe akamatwe kufika kule mahakamani wanamwambia hana kesi ya kujibu?
    By the way kama nchi hii kuna mahakama kweli mbona serikali imeamriwa na mahakama imlipe Valambhia lakini mpaka leo hajarlpwa?
     
  7. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,256
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Wakuu nimepata hii habari kutoka Radio One breaking news kwamba Askofu Dr. Mokiwa kukamatwa kwa amri ya mahakama ya Arusha. Ni kwa nini? inauhusiano na kesi ya akinaMbowe?
     
  8. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,256
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Tena mahakama yenyewe ni ya Arusha!
     
  9. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,256
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Sijui watutumiwa dege la jeshi tena au?
     
  10. m

    mob JF-Expert Member

    #10
    Jun 13, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    kama ni kuwakamata lazima busara itumike vingine watu wanaweza wakachukua kama ni ishu ya udini ndani yake.na pia nadhani watu wanajua madhara ya udini
     
  11. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #11
    Jun 13, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    Askofu Dr Mokiwa ni mkuu wa kanisa la Anglican Tanzania sidhani kama kuna uhusiano na kesi ya akina Mbowe.


    Jana Askofu Dr Mokiwa alishiriki kumweka wakfu Askofu wa Anglikana jimbo la Arusha.Upo mgogoro wa uchaguzi wa Askofu jimbo la Arusha nadhani kulikuwa na amri ya mahakama kuzuia kusimikwa Askofu alieshinda uchaguzi.Askofu Dr Mokiwa bila kujali amri ya mahakama waliendelea na zoezi la kumsimika Askofu anayelalamikiwa.
     
  12. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Hivi Mahakama za Tanzania mbona zinashangaza kiasi hicho, toka lini mahakama ikajihusisha na mambo ya uchunguzi na uendeshaji wa kesi! Mahakama inatakiwa kujiwekea mipaka ili hisijidhalilishe yenyewe mbele ya jamii maana ikifikia hatua jamii ikaiona kama chombo kisicho na maana na kama sehemu ya serikali kuu basi mahakama watakuwa wamejimaliza wenyewe na wala wasitafute mchawi.

    Walizuia kusimikwa kwa Askofu kwa sheria hipi?! na makosa yaliyofunguliwa na nani?! Hivi serikali iliposema Mahakama ya kadhi ifunguliwe nje ya utaratibu wa mahakama ya Tanzania walikuwa na maana gani?! kama mahakimu za Arusha ni vichekesho hivi.

    Hakuna katika list ya sheria za Tanzania hata moja ambayo mahakama inataka kutumia katika hili swala labda kama wanataka kutumia kanuni za kanisa au Biblia sasa sijui kama mahakama hawaoni mpaka hapo kwasababu gani?!
     
  13. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Waangalikana nao. Mambo yenu ya uaskofu mpaka mahakamani?
     
  14. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280

    Wamchukue na ndege ya jeshi kama alivyofanyiwa Mbowe.
     
  15. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    1.Mtoa mada naomba unijuze dini ya serikali ni ipi?
    2.Mtu akiwa askofu hashitakiwi?
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Mimi nadhani yote ni mazuri tu haya na viongozi wa Kanisa waonje mgongano wao na wanasiasa; wamekuwa wakikumbatiana sana hadi wengine wamejisahau. Lakini ni nzuri pia kwa sababu inazidi kuwaonesha wananchi maana ya double standard hasa litakapotokea kwa viongozi wa CCM na serikali hasa wale wa ngazi za juu.
     
  17. N

    Nguto JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,973
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Mbona kichwa cha habari tofauti na habari yako uliyoileta hapa?
     
  18. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    MATUMIZI YA AKILI YANATAKIWA KWANI .....THE LAW IS BLIND,SO ARE THE LAWYERS.... watatekelza kitu ambacho kitaibua kubwa kuliko cha mwanzo
     
  19. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona haya ni masuala ya DINI?
    modS' Please take this OUT of here.
    Now now...
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa mwendo huu tusio na imani tunaamini kanisa sasa hivi ni moja ya ujasilia mali
     
Loading...