Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yamwachia huru Naeem Gire wa Richmond

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kachanchabuseta, Jul 28, 2011.

  1. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    [​IMG] Gire akitoka makamani leo

    Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu mjini Dar es Salaam, imemwachia huru Naeem Gire aliyekuwa akikabiliwa na kesi ya kughushi na kuwadanganya serikali kuwa mitambo ya Richmond ina uwezo wa kufua megawati 100 za umeme.

    Gire ametoka kizimbani akichekelea baada ya hakimu wa mahakama hiyo, Waliarwande Lema , kutamka kuwa anamuona hana kesi ya kujibu kutokana na ushahidi uliofikishwa mahakamani na serikali kushindwa kumridhisha ili amuone kuwa na kesi ya kujibu.

    "....Baada ya kupitia ushahidi katika vipengele vyote nimeona kuwa hakuna ushahidi wa kutosha uliowasilishwa kuridhisha kumuona mshitakiwa ana kesi ya kujibu...kesi hii ni miongoni mwa kesi kadhaa ambazo huletwa mahakamani na kisha kuitwisha lawama mahakama", alisema Hakimu Mkazi wa Mahakama hiyo, Waliarwande Lema."
     
  2. W

    We know next JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "kesi hii ni miongoni mwa kesi kadhaa ambazo huletwa mahakamani na kisha kuitwisha lawama mahakama",

    Kuna siri kubwa, nyuma ya sentensi hiyo ya Mheshimiwa Hakimu.
     
  3. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    duuh i hate this government
     
  4. Zagazaga

    Zagazaga JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Wamfunge kwa lipi wakati wamarekani wamekuja na wameshasema mitambo ya dowans(richmond) inaweza kufua hizo 100MW. te teeh na badoo jamaa lazima wale tuzo yao 94B.
     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,928
    Likes Received: 1,390
    Trophy Points: 280
    richmond ilikuwa ni deal ya kikwete,..
     
  6. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    ndio maaana nchi nyingine watu wanaamua kuchukua sheria mkononi-watu kama hawa next time hakuna haja ya kuwafikisha mahakami-ni kuwamaliza huku mtaani tu
     
  7. MBURE JASHA

    MBURE JASHA JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    naye kesho asubuhi anaenda kuifungulia serikali mashtaka na kudai mabilioni ya Shilingi. Mambo ya Vasco Dagama huyo
     
  8. seniorgeek

    seniorgeek JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 498
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Yaani jamaa linavyochekelea ni kama linawaona wa TZ wote ni mafara vile.
     
  9. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hilo ni tatizo la kiutendaji zaidi kwa upande wa DPP. Kwanini anapeleka kasi mahakamani bila kukusanya ushahidi wa kutosha ? mimi naona anafanya kazi kisiasa zaidi kwa kutaka kuufurahisha umma wa waTanzania kuwa amemfikisha mahakamani mtuhumiwa wakati anajuwa wazi hana ushahidi madhubuti wa kuweza kumtia hatiani mtuhumiwa na mwisho wa siku ku loose.

    Poleni sana waTz
     
  10. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hili ni dili limepangwa ili kesho tuambiwe kua watuhumiwa wa Richmond walifikishwa mahakamani
     
  11. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sishangai sana, this was expected. Bado ya Mramba na wenzie wataachiwa soon kwasababu ya kitu kile kile "Serikali haijapeleka ushahidi wa kutosha" Infact kesi nyingi hizi zinazousisha vigogo wa serikali hufunguliwa kama kiini macho kwa watanzania; lakini ukweli ni kwamba serikali haipeleki ushahidi wowote mahakamani; ikijitahidi sana itapeleka weak evidence hivyo hakimu/jaji analazimika kumuachia mshtakiwa.
     
  12. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #12
    Jul 28, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Nasubiri Mama Foxy, MS na GeniusBrain waje wacomment kwanza!!
     
  13. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Its amazing how the so called GREAT THINKERS wa Jamii Forum wanavyotaka utekelezaji wa MOB JUSTICE

    Kesi zote hizi za rushwa zilizopelekwa Mahakamani zimejaa uonevu INCLUDING ile ya jengo la BOT

    kwa sababu upande wa mashtaka uko bize kutoa leaks after leaks kwa media sasa hata kama kungekuwa na kesi ya kujibu lakini katika hii hali ya mob mentality walionayo media in Tanzania na sasa hii cancer ishaspread humu JF kusingekuwepo kwa utowaji wa haki.

    I agree na jaji aliyetoa hii hukumu
     
  14. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Serikali yetu kama inataka mhalifu wao alindwe wana mbinu nyingi sana, kwani system yetu ya sheria ni kwamba serikali ndiyo mshitaki mkuu kwa kesi zote za jinai.

    Hivyo basi kwa kutimiza uminywaji huo wa haki wanapeleka mahakamani mshitakiwa siyo, au mashitaka siyo, au mashahidi siyo, au ushahidi siyo!

    Mara nyingine hata mahakimu wawe waadilifu namna gani -- wanachezewa tu na serikali katika kamchezo ka namna hiyo! Serikali inayo uwezo wa hata kuiondoa kesi iwapo itaona mhalifu wao anaelekea kwenda na maji.
     
  15. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,913
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
     
  16. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,913
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    maigizo yanaendelea
     
  17. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #17
    Jul 28, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa! Iko mifano mingi ya unachokisema. Kesi dhidi ya waliotaka kumuuwa/kumpofua macho Kubenea ilianguka kwa sababu serikali haikuwa na nia ya kuona watuhumiwa hasa waliopanga shambulio hilo wangejulikana. Hivyo Tibaigana aliagizwa kuivurunda kwa kufanya upelelezi wa h
    ovyo na pia kupeleka washitakiwa siyo na mashahidi siyo.

    Yote hii ilimuradi tu serikali ionekane imetimiza jukumu lake la kuwapeleka wahalifu wote mahakamani!

    Mfano mwingine ni ile kesi ya mauaji dhidi ya Wahindi wawili waliowachoma moto Waafrika wawili katika miaka ya tisini. Washitakiwa waliachiliwa na jaji alisema kuwa hajawahi kuona ushahidi mbovu iliopelekwa kuhusu kesi ya mauaji kama wa kesi hiyo.
     
  18. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #18
    Jul 28, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    We jail the petty thieves and appoint the great ones to public office.
     
  19. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #19
    Jul 28, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Yees, yanaendelea! Nauliza -- hivi yule Muhindi wa radar -- Vithlani aliyewahi kukamatwa na kufikishwa mahakamani aliachiliwa kwa misingi gani? Nachokumbuka ni kwamba hakushitakiwa kwa kosa la kuwaingizia Watz hasara ya mabilioni -- ila alishitakiwa kwa kusema uongo kwa wachunguzi wa kesi hiyo!

    THIS IS A REAL B.F. COUNTRY!!
     
  20. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #20
    Jul 28, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Rushwa kila mahali. Tumekwisha, hata mahakama jamani. Na kesi kama hizi sio kuwapa magistrates. Full bench tungeelewa, sio vingine. Utafiti wangu usio rasmi unanionyesha kuwa kesi nyingi zinazoshinda kwa magistrates, Court of appeal huwa zinatupwa and vice versa. Mahakimu msiniue, sijaingilia uhuru wa mahakama. natoa matokeo ya uchunguzi wangu usio rasmi
     
Loading...