Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yamuachia huru aliyekuwa katibu wa Lema Arusha...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, Oct 23, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Written by Dullonet|October 23, 2012|

    MAHAKAMA kuu kanda ya Arusha, imemwachia huru aliyekuwa Katibu wa Mbunge wa Arusha mjini Gervas Mgonja pamoja na watuhumiwa wengine wawili, baada ya mahakama hiyo kuthibitisha kutokuwa na kesi ya kujibu iliyokuwa ikiwakabili mahakamani hapo.

    Akitoa maamuzi madogo (rulling) mahakamani hapo, Hakimu Mkazi wa mahakama kuu, Judith Kamala kwa kushirikiana na Mwendesha mashtaka wa Serikali, Haruna Matagane alisema kuwa, mahakama imeamua kumwachia huru mshitakiwa huyo na wenzake wawili baada ya kubaini kuwa hawana kesi ya kujibu katika shitaka la kula njama na kutenda kosa lililokuwa likiwakabili.

    Mgonja alishtakiwa na wenzake wawili – aliyekuwa katibu wa vijana wa CHADEMA wilaya ya Arusha, Arnold Kamnde na Frank Njau aliyekuwa Katibu wa Vijana kata ya Ngarenaro CHADEMA.

    Baada ya kupitia upande wa ushahidi uliotolewa na upande wa mashitaka ambao walileta mashaidi sita, Hakimu Kamala alisema washtakiwa hao watatu kwa pamoja walikuwa wakishitakiwa na wenzao wengine watatu (jumla sita) kwa kosa la unyang'anyi wa kutumia silaha ambapo upelelezi ulipokamilika ulibaini kuwa washitakiwa watatu akiwemo Mgonja walifungliwa shitaka hilo la unyang'anyi wa kutumia silaha kimakosa na hivyo mahakama kuwaondoa katika shitaka hilo na kubakia na washatakiwa watatu ambao wanaendelea na kesi hiyo.

    Washitakiwa waliobakia na kesi hiyo ni Frank Ismail, Philemon Inyasi na Charles George.

    Awali, Mgoja na wenzake walikaa ndani kwa siku 120 tangu walipofunguliwa shitaka hilo Agosti 20 mwaka jana hadi upelelezi ulipokamilika Januari 15 mwaka huu na kuwaondoa katika kesi hiyo na kusomewa shitaka jipya la kula njama ya kutenda kosa, ndipo walipopewa dhamana.

    Kesi hiyo mpya ilianza kusikilizwa Januari 15 mwaka huu na kesi ilirindima kwa kipindi cha miezi kumi hadi maamuzi
     
  2. only83

    only83 JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ndio matatizo ya kufungua kesi kwa maslahi ya kisiasa, namshauri huyu jamaa afungue kesi ya madai tu. Maana huu ni upuuzi. Kachafuliwa jina lake kwa jamii, familia yake imepata shida na kuangaika muda wote wa kesi. Hakuna kuacha yaende hivihivi.
     
  3. n

    ngonani JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 27, 2012
    Messages: 1,269
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hivi haiwezekani kuwashitaki police kwa malicious prosecutuion etc hebu wanasheria jamvini toeni maoni yenu,I think it is a high time some we put sense on them,kama kesi haina ushahidi kwanini waipeleke mahakamani?I am told they have been forbidden WEF September 2012.
     
  4. A

    Antar bin Shaddad JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    namvyomfahamu huyo KATIBU wa LEMA ni mtu tapelitapeli si mwaminifu na hata lema alimshtukia ndo maana akamwondoa katika nafasi ya msaidizi ila jamaa yuko smart akikuingia lazima umep hela gia zake hasa nikukope then anaingia mitini halipi deni!
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Ipo haja ya kufanya hivi na atakuwa amejitendea haki kama akiishtaki serikali kwa kumpotezea muda wake pia na kumdhalilisha
     
  6. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #6
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    upo uwezekano amtafute wakili mzuri waishtaki seriikali ili serikali na kuidai fidia nayo ipate fundisho kwa ubabaishaji wao
     
  7. n

    ngilenengo1 JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    So sad !!
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,400
    Trophy Points: 280
    He should demand compasation!
     
  9. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #9
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    he has the right to do so ili asafishe pia jina lake
     
Loading...