Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yamsafisha mke wa Chiluba.....................

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Rutashubanyuma, Dec 9, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Mahakama yamsafisha mke wa Chiluba

    Wednesday, 08 December 2010 18:52 newsroom




    LUSAKA, Zambia
    MAHAKAMA ya Zambia imemsafisha mke wa Rais mstaafu Frederick Chuliba, Regina, dhidi ya tuhuma za rushwa.
    Regina aliolewa na Chiluba baada ya kiongozi huyo kuondoka madarakani mwaka 2001. Majaji wa Mahakama Kuu ya Zambia walisema serikali imeshindwa kuthibitisha kuwa Regina alipata fedha za umma kinyemela wakati mumewe akiwa madarakani.

    Mwaka jana, Regina alipatikana na hatia ya kupokea pauni za Uingereza 200,000 ikiwa ni vifaa na fedha taslimu na kuhukumiwa na mahakama ya chini kifungo cha miaka mitatu na miezi sita. Mumewe alisema hukumu dhidi ya mkewe ilikuwa sehemu ya ‘kuwindana’ kunakoongozwa na watu wanaompinga. Agosti mwaka huu, Mahakama ya Zambia ilikataa kutekeleza hukumu iliyotolewa na majaji wa Uingereza ambao waliagiza Chiluba arudishe pauni milioni 46 alizotuhumiwa kuzipata akiwa madarakani. Taasisiya kuzuiana na kupambana na rushwa na wadau wengine wamepinga uamuzi huo wa mahakama wa kumfutia adhabu mke huyo wa Chiluba.
     
Loading...