Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yafuta hati ya kumkamata Chenge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Sep 29, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi wa Kinondoni imefuta hati yake ya kuruhusu kukamatwa kwa mwanasheria mkuu wa zamani, Andrew Chenge iliyotolewa juzi kutokana na mshtakiwa huyo kushindwa kutokea mahakamani.

    Hakimu Sundi Fimbo alitoa hati hiyo juzi wakati Chenge, ambaye anatetea kiti chake cha ubunge wa Jimbo la Bariadi Mashariki akiwa kwenye mkutano wa kampeni ambako alipigiwa debe na mgombea urais wa CCM, Jakaya Kikwete ambaye kwa sasa yuko mikoa ya Kanda ya Ziwa.


    Lakini mwendesha mashtaka wa mahakama hiyo, David Mwafwimbo aliiambia Mwananchi jana kuwa mdhamini wa Chenge aliibuka juzi akiwa amechelewa na akamuomba hakimu afute hati hiyo na ombi lake likakubaliwa.


    "Mdhamini wake anayeitwa Masanja alimrudisha Hakimu Fimbo mahakamani ili kuomba kufutwa kwa kibali cha kumkamata mshtakiwa... ingawa mdhamini huyo alifika mahakamani hapo akiwa amechelewa, alienda kumuomba hakimu afute hati hiyo na akakubaliwa" alisema Mwafwimbo.


    Mwafwimbo alisema baada ya mdhamini huyo kufika, hakimu aliitisha tena jalada hilo na kuifuta amri hiyo ya kukamatwa kwa mshtakiwa huyo.


    Chenge alitakiwa kuanza kujitetea jana katika kesi inayomkabili ya kuendesha gari kizembe na kufanya makosa mawili ya kusababisha vifo vya watu wawili na jingine la kuendesha gari bila bima halali.


    Chenge anadaiwa kugonga pikipiki ya maguruduma matatu, maarufu kama Bajaj iliyowabeba wasichana wawili na kusababisha vifo vyao ambavyo kisheria huchukuliwa kama makosa mawili tofauti.


    Kutokuwepo kwake kulimfanya Hakimu Fimbo kuahirisha kesi hiyo hadi Oktoba 5.

    Lakini Zulfa Mfinanga na Herman Meza wanaripoti kutoka Shinyanga kuwa Jeshi la Polisi mkoani humo lilikuwa halijapokea hati ya kumkamata.

    Afisa upelelezi mkoani humo, Mrakibu Mwandamizi wa Polisi((SSP), Adam Nyakipande alikiri kusikia habari hiyo, lakini akasema walishindwa kuitekeleza kwa kuwa hawakupata kibali cha mahakama hiyo.


    "Ninachoweza kusema ni kwamba sisi tunasubiri hati ya kumtia nguvuni... kwa ufupi bado hatujapewa kibali cha kumkamata lakini tukipata tutalifanyia kazi," alisema.


    Chanzo: Mwananchi.
     
  2. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tutaendelea kuwa nchi ya wajinga hadi Yesu na mtume watakaporudi.
     
  3. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wizi mtupu, hivi mpaka vyombo vyote vya habari vinakwenda hewani kweli hakuna hata kimoja kilichopewa hiyo habari mpya ya kufuta hati ya kukamatwa mpaka siku ya pili????? Serikali corrupt, system corrupt!!!!!! Ndio maana Polisi wanauwa raia wema halafu wanaendelea kula kuku mtaani.
     
  4. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2010
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    I don't know what the key to success is, but the key to failure is trying to please everyone
     
  5. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    The Nation of Chickens!!!!!!!!!!!!
     
  6. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Only in Tanzania inawezekana yote hayo na zaidi
     
  7. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Ndiyo mahakama zetu hizo!
    hakimu anarudishwa mahakamani na mdhamini tena akiwa amechelewa!
     
  8. K

    Kishazi JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 449
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Sishangai na nilitegemea muujiza kujitokeza katika kumuepusha Chenge au mzee wa Vijisenti na aibu ya kushikwa na polisi. Wanasheria naomba mtusaidie, hivi kesi ikashahairishwa na hakimu kuamka kitini, inawezekana akarudi tena mahakamani tena kwa kuombwa na MSHITAKIWA...???

    Je, hakimu akishatoa amri, huwa inageuzwa baada ya kesi iliyoamua kuahirishwa au inageuzwa baada ya siku iliyopangwa kesi kusikilizwa tena..?? Je hakimu akiamua mtu ashikwe, je, kuacha vigezo vya dhamana alivyotoa, kuna sheria inayomruhusu hakimu kugeuza maamuzi kabla ya siku iliyopangwa kesi kusikilizwa tena...??

    Naomba maoni...!!! Wanasheria plzzzzzzzzzzzzz....!!! Nchi imeoza kiasi kwamba unaweza tukana kabla ya kuomba ushauri. Naomba ushauri ili nitoe duku duku langu vizuri...!!!!
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    NO!!! Of sheep!!!!
     
  10. Kitumbo

    Kitumbo JF-Expert Member

    #10
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 543
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    yana mwisho haya!!!
     
  11. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kishazi kwa Tanzania hii yote yawezekana mradi tu uwe mwenzao
     
  12. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,930
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Kama alichelewa kufika mahakamani aliwezaje kumuona Jaji? Au walikutana C*h*o*o*n*i? Je, siku ya tatu leo kwa nini Chenge hakukamatwa huko aliko? JK hii ni mizoga yako .... ...... ......
     
  13. Sakoyo

    Sakoyo Senior Member

    #13
    Sep 30, 2010
    Joined: Aug 23, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi' sitokubali bora nife!!
     
  14. firstcollina

    firstcollina JF-Expert Member

    #14
    Sep 30, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 349
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    May be ule usemi wa kwamba "...Hakuna aliye juu ya sheria....." ni feki, (a.k.a wakichina). Ninaomba ufutwe mara moja
     
  15. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #15
    Sep 30, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 424
    Trophy Points: 180
    Hivi mtume naye atarudi? Back to topic: huo ni usanii tu!
     
  16. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #16
    Sep 30, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Haya yote yanamwisho, after the down-fall of ccm....
     
  17. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #17
    Sep 30, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hizo hasira zetu tuzioneshe kwenye sanduku la kura hapo oktoba wakuu wangu.
    Kuna vibudu wamekaa mahala ambapo sio pao
     
  18. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #18
    Sep 30, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Wandya wikolosha Ng'wanamayu. Lekaga mambo ga dini nyanda.
     
Loading...