Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yaamuru Mbowe akamatwe

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Informer, Sep 14, 2012.

  1. Informer

    Informer JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 29, 2006
    Messages: 1,002
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    *Ni baada ya kushindwa kufika mahakamani
    *Anakabiliwa na shitaka la kufanya vurugu


    MAHAKAMA ya Wilaya Hai, mkoani Kilimanjaro, imetoa hati ya kukamatwa Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Freeman Mbowe, baada ya kushindwa kufika mahakamani kujibu mashitaka yanayomkabili.

    Hati ya kukamatwa kwa Mbowe, ambaye pia ni Mbunge wa Hai, ilitolewa jana na Hakimu Mfawidhi wa mahakama hiyo, Denis Mbelembwa, baada ya mbunge huyo kutohudhuria mahakamani hapo bila taarifa yoyote.

    Pamoja na kutolewa hati ya kukamatwa Mbowe, pia hakimu huyo alitoa hati ya kumkamata mdhamini wa Mbowe, Awadh Uronu, kwa kile kilichodaiwa kuwa amekiuka masharti ya udhamini.

    Hakimu huyo alitoa hati hiyo, baada ya Mwendesha Mashitaka wa Polisi, Inspekta Marwa Mwita, kuiambia Mahakama kuwa, kitendo cha Mbowe kutohudhuria mahakamani hapo amekiuka masharti ya dhamana.

    Katika shauri hili, Mbowe anakabiliwa na mashitaka ya kufanya vurugu na kumjeruhi Msimamizi wa Uchaguzi, siku ya uchaguzi mkuu mwaka 2010.

    Kwa mujibu wa hati ya mashitaka, Mbowe anadaiwa kufanya vurugu huzo Oktoba 31, katika kituo cha Uchaguzi kiitwacho Lambo.

    Inadaiwa kwamba, mshitakiwa huyo alimshambulia msimamizi huyo, Nasri Othmani na kumsababishia maumivu makali mwilini.

    Mbowe ameshitakiwa kutokana na kuvunja kifungu namba 240 sura 16 cha Sheria ya Makosa ya Jinai.

    Pamoja na kutolewa hati ya kumkamata Mbowe na mdhamini wake, kesi hiyo ilipangwa kusikilizwa Septemba 18, mwaka huu.

    CHANZO: Mtanzania
     
  2. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Mleteeni tena helkopta...
     
  3. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    kwani ni lazima afike mbowe mwenyewe mahakani? wakili wake anatosha sana!
     
  4. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #4
    Sep 14, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Watatumia tena mamilioni kumsafirisha...
     
  5. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kuna mambo siyafahamu, mnaojua nielezeni, hasa kwa kuwa hili ni shauri la muda mrefu (Oktoba 2010-Septemba 2012):
    - Mbowe alishitakiwa lini kwa vurugu hizo?
    - Hiyo kesi ilikuwa ikiendelea au iliahirishwa hadi sasa?
    - Kwa nini imechelewa kusikilizwa/kuamuliwa?
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Only in Tanzania
     
  7. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tehe tehe te te teee hii ndiyo serikali ya ccm iliyojaa majuha hata mahakama zinafanya kazi kwa amri na utashi wa viongozi wa serikali ya kifisadi ya ccm
     
  8. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Hiyo kesi tangu 2010 hukumu bado? tatizo nini Upelelezi haujakamilika? au wanataka wamuukumu ikikaribia 2015, magamba bana wanamatatizo kweli Kamuhanda yupo kitaa anakula good time wakatia alitakiwa awe amekwisha nyongwa kwa mauaji ya Mwangosi.
     
  9. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kesi toka 2010 mpaka leo hukumu bado? ni njama za kumdhoofisha sauti zege mzee wa anga bila sababu za msingi!
    ok hakimu umepata umaarufu subiri liwalo na liwe akuhamishe@!
     
  10. I

    IBRAAH Senior Member

    #10
    Sep 14, 2012
    Joined: Aug 3, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawajapanda sikunying helkopta sasa wanajifanya wamkamate ili wapate nafasi hiyo yakupanda na kulipana viposho.polic bwana.
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hayuko juu ya sheria huyo. Akamatwe apelekwe au ajipeleke mwenyewe.
     
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Sep 14, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Faiza Foxy nawe!!!! kwani kuna mahali amesema yuko juu ya sheria?This time hamumpelekei helikopta????
     
  13. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #13
    Sep 14, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Duh, saga lingine limeanza! Mbona ahukumiwi? tangu 2010! Kaazi kweli kweli!
     
  14. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Picha jingine hilo.
    Wasiosoma ni chakula cha wasomi.
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Nazani ningekuwa hakimu huu mrundikano wa kesi usingekuwepo!
    Ivi mwaka wa tatu sasa mnadeal na kesi za uchaguzi wa 2010 labda ni sifa kwa mahakimu kuwa na utitiri wa kesi
    Naona kuna haja ya yankuwa na target interms of minimum no of targets ya kesi ambazo zasubili hukumu bse hii ina encourage rushwa
     
  16. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Dah! Kamanda wangu wa anga Mbowe sasa offer nyingine hiyo ya kupanda helcopter ya bure....

    Raha hizi jaman.....................!
     
  17. K

    KINUKAMORI Member

    #17
    Sep 14, 2012
    Joined: Sep 11, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walikuwa wapi siku zote hii nikupotezeana muda tu kwa vile wanajua tuko kasi m4c, isitoshe wakili wake anatosha kumuakilisha. waache ujuha....
     
  18. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,908
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 180
    Hakimu anatafuta umaarufu kupitia mgongo wa Mbowe.. Injii hii bwana..
     
  19. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mbowe analamikiwa kwa kujerui Kamuhanda aliyeamrisha Mwangosi auwawe anapeta mbele ya sheria. I love my country.
     
  20. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Mwendesha mashtaka Inspector wa polisi.
     
Loading...