Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yaamuru Mbowe akamatwe

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by EMT, Mar 20, 2011.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    WAKATI bado anakabiliwa na kesi ya kufanya maandamano bila kibali mjini Arusha, Mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe, ameingia matatani kwa mara nyingine, safari hii Mahakama ya Wilaya ya Hai mkoani Kilimanjaro imeamuru akamatwe.

    Mbowe ambaye pia ni Mbunge wa Hai, anatakiwa akamatwe kwa madai ya kushindwa kufika mahakamani kujibu mashitaka yanayomkabili.

    Hati hiyo ilitolewa Machi 18, baada ya Mbunge huyo kutohudhuria mahakamani hapo, bila taarifa wala mdhamini wake.

    Hakimu Mfawidhi wa Mahakama hiyo, Denis Mpelembwa, aliagiza kutolewa kwa hati hiyo, baada ya Mwendesha Mashitaka wa Polisi, Inspekta Kassim Mgwambi kutoa maelezo ya kutohudhuria kwa mtuhumiwa mahakamani hapo, bila hivyo kukiuka masharti ya dhamana.

    Mwendesha mashitaka alisema, pamoja na kutoa hati ya kumkamata mshitakiwa huyo, pia alitoa hati ya kumkamata mdhamini wake na kuandikiwa barua ya kuitwa mahakamani kutokana na kushindwa kufuata masharti ya kumdhamini mtuhumiwa huyo.

    Awali ilidaiwa kuwa, Mbowe anakabiliwa na mashitaka ya kufanya vurugu na kumjeruhi Msimamizi wa Uchaguzi, siku ya uchaguzi mkuu katika kituo cha Lambo Oktoba 31 mwaka jana.

    Inadaiwa mshitakiwa huyo alimshambulia msimamizi huyo, Nasri Othmani na kumsababishia maumivu makali mwilini.

    Mbowe ameshitakiwa kutokana na kuvunja kifungu cha sheria ya makosa ya jinai kifungu cha 240 sura ya 16 ya sheria za Tanzania kutokana na kufanya shambulio hilo katika kijiji hicho saa 11 jioni.

    Pamoja na kutolewa hati ya kumkamata mshitakiwa huyo kesi hiyo ilipangwa kusikilizwa Mei 8.

    Kwa sasa, Mbowe na viongozi wengine wakuu wa Chadema, wanakabiliwa na mashitaka ya kuongoza maandamano mjini Arusha yaliyolenga kupinga uchaguzi wa Meya wa Manispaa hiyo.

    HabariLeo
     
  2. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2011
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kazi ya kutafuta ukombozi wa kweli sio lelemama! Yatakwisha haya msivunjike moyo hakuna mapinduzi rahisi ikumbukwe kwamba tunapambana na mtu tuliyempa mtaji sisi wenyewe hivyo tunapaswa kutafuta nguvu za ziada ili kuweza kushinda vita hivi.

    Kwa imani na mapokeo tunaamini kwamba hakuna dola iliyodumu milele katika uso wa dunia hii, siku moja nguvu ya umma itachukua mkondo wake.

    TUSIKATE TAMAA, NCHI NI YETU NA MUDA WA KUFUKUZA MAMLUKI NDIO HUU.

    MAPINDUZI DAIMA!!
     
  3. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kila mtu ana anayo haki yake
     
  4. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,411
    Likes Received: 9,113
    Trophy Points: 280
    Kumbe ni criminal mind! Ndio maana, sasa nimeelewa.
     
  5. L

    LAT JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    hii inanikumbusha lugha aliyokuwa anatumia kilaza Topical ..... kama sio wewe na ID mpya
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,411
    Likes Received: 9,113
    Trophy Points: 280
    Umekosa, jaribu tena!
     
  7. King Suleiman

    King Suleiman JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 488
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    Wanatafuta makubwa
     
  8. c

    carefree JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 19, 2010
    Messages: 262
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Wamkamate si anajulikana alipo sihasa za tz mwanzo mwisho cdm watafunguliwa vijikesi mpk basi
     
  9. b

    batadume Member

    #9
    Mar 20, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chenga chenga tuuuu hamna lolote na wata kiona na cdm mwaka huuuu......................................................
     
  10. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama Mwenyekiti anapiga watu ngumi je viongozi wengine itakuwaje
     
  11. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    (a) Hapo kwenye RED naona kuna chembe chembe za UDINI.

    (b) Anyway, naomba kuuliza, ivi mbunge ana protection au limitation gani when it comes to arrest?

    (c) MAJI MSHINDO acha statements za kizushi, changanua mambo si kuropoka ovyo!
     
  12. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Sioni udini hapo isipokuwa huo unaouleta. Mbunge hayuko juu ya sheria. Kama hakufika mahakamani taratibu zilizochukuliwa na mahakama ni sahihi. Hata hivyo inawezekana alitoa taarifa kwenye chombo kingine cha sheria kuhusu yeye kutokufika ila haikufika ktk mahakama husika siku ya kesi. Ni Mbowe mwenyewe au mwanasheria wake ndio wenye uwezo wa kutoa ufafanuzi. Tuvute subira.
     
  13. anti-fisadi

    anti-fisadi JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haki haiombwi wewe mtu hafif,tena bora huyo mbowe kawaonea huruma ingekuwa ni mimi hako ka bwana kangekunya siku hiyo!

    Mchakachue matokeo halafu mtegemee watu wawachekee??,..time imefika to bring about a change!
     
  14. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mabadiliko yanatafutwa kwa ugomvi au kufuata taratibu na sheria zilizopo ? acha kuchanganyikiwa kijana
     
  15. anti-fisadi

    anti-fisadi JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haki haiombwi wewe mtu hafif,tena bora huyo mbowe kawaonea huruma ingekuwa ni mimi hako ka bwana kangekunya siku hiyo!

    Mchakachue matokeo halafu mtegemee watu wawachekee??,..time imefika to bring about a change!
     
  16. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    naona michezo michafu imesha anza, sidhani kama kuna kiongozi CCM anaweza akakamatwa na mahakama, labda akiwa amekorofishana na wenzake
     
  17. anti-fisadi

    anti-fisadi JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haki haiombwi wewe mtu hafif,tena bora huyo mbowe kawaonea huruma ingekuwa ni mimi hako ka bwana kangekunya siku hiyo!

    Mchakachue matokeo halafu mtegemee watu wawachekee??,..time imefika to bring about a change!
     
  18. F

    FUSO JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Hizi kesi kesi za viongozi wa CHADEMA mi nazipenda kweli maana zinakimarisha CHAMA, maana siku ya kesi sisi tunagawa kadi mpya za wanachama - ha ha ha

    CCM bado wamelala fofofo hata kujibu hoja ya CHADEMA wameshindwa.
     
  19. S

    Songasonga Senior Member

    #19
    Mar 21, 2011
    Joined: Mar 13, 2011
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kukiuka sheria sio suruhisho la kuleta ukombozi ni bora kuhakikisha mahakama inaheshimiwa
     
  20. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Sheria zipi bana? kuna kufuata sheria kwenye nchi hii? Hata hao wanaojiita watoa haki wao ndio wavunja haki.
    Nambie kesi ya jaji Lugazia ya traffic iko wapi?
     
Loading...