Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yaamuru Mbowe akamatwe mara moja

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, Jun 2, 2011.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Makahama mjini Arusha imetoa arrest warrant ili Mh. Freeman Mbowe akamatwe. Mbowe hakuwepo mahakamani na wala mdhamini wake hakuwepo. Ndesamburo kaponea chupuchupu kutokana na mdhamini wake kuwasili mahakamani.

    Dr. Slaa alikuwepo mwenyewe na Lema alikuwepo mwenyewe pia.

    ===========
    UPDATES:

    From AFP:

    Tanzania judge urges arrest of opposition leader

    A Tanzanian judge on Thursday urged police to execute an arrest warrant issued last week against the country's opposition leader in parliament, lawmaker Freeman Mbowe.

    Mbowe, who is president of the main opposition Chadema party, and 18 others are being prosecuted in an Arusha court for conspiracy to commit an offence, unlawful assembly and rioting.

    Judge Charles Magesa issued arrest warrants for Mbowe and six others on May 27 when they failed to appear in court for a hearing on their case, which has been repeatedly delayed.

    Magesa withdrew the warrants for everyone but Mbowe after the others appeared in person or sent representatives to explain their failure to show up for the previous hearing.

    "The arrest warrant has not been executed and (Mbowe) did not come to explain why he was absent," Magesa said at an open hearing on the case.

    He then instructed "the police to ensure that he be arrested."

    The charges stem from a January 5 opposition rally in Arusha that was dispursed violently by police where three people were killed by gunfire.

    Chadema Secretary General Wilbrod Slaa, a loser in the country's October presidential election and a Chadema lawmaker face additional charges for demanding that President Jakaya Kikwete resign
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Source Mkuu?
     
  3. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    JamiiForums
     
  4. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Let me wait and see! Naona siasa za bongo zinaelekea kwenyewe!
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hahahahahahah ! Hope all will be fine...jamaa wangekuwa makini hivi nadhani mahakama ingerudisha heshima yake.
     
  6. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Walio karibu na Mhe. Mbowe watueleze kwanini yeye na mdhamini wake hawakufika Mahakamani leo? Hawakuwa na taarifa ya kesi kuwepo au nini basi?
     
  7. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    mi sioni mantiki ya kukiuka amri halali ya mahakama ya kuitwa mahakamani, nadhan anatuambia na sisi wananchi wengine tufate nyayo zake
     
  8. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #8
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Wanakuwa makini against upinzani tu.....
     
  9. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sasa waliokuwepo wamesomewa mashitaka? Au ndo umeendelea uleule utaratibu wa kuahirisha kesi. Na kama hawajasomewa mashitaka, kulikuwa na umhimu gani Mbowe kuwepo? Raha ya mahakama ni kuona tu watuhumiwa wamefika kwenye kesi kila siku, kupoteza masaa kadhaa halafu kuambiwa kesi imeahirishwa?

    Hizi sifa hizi za mahakama za Tanzania zina mwisho mbaya hizi. Kila siku ukienda mahakamani unatajiwa tarehe, kesi haisomwi, cha ajabu siku ukishinda ndo wanatoa warrant ya kukamatwa hata kama kesi hawajaisoma.

    Aibu kwa mahakama zetu za bongo na jaji mkuu wake.
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Mkuu Invisible, nimependa jibu lako umekata kabisa Rigmarole
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Huyu ndio kiongozi Mkuu wa kambi ya upinzani Bungeni, halafu ndio Mwenyekiti wa Chadema Taifa, anakuwa muhuni hivi je raia wa kawaida watakuje? Mbowe ebu heshimu sheria ya nchi, mambo yako ya kihuni peleka huko Bilicanas
     
  12. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kesi yenyewe haina kichwa wala miguu, hongera Mbowe kutokuhuduria, Endelea na majukum yako makubwa tuliokupatia
    pia nimefurahishwa na bajeti ya kampi ya upinzani... jiandae na bunge bana

    hakimu mwenyewe na hao waendesha mashitaka sina imani nao
     
  13. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mdhamini wake alipopigiwa simu alisema ameshikwa na tumbo la kuharisha....na ndiyo aliekuwa anatakiwa kumwakilisha na kwa bahati mbaya tarehe 27.5 siku ambayo alitakiwa pia nae alikuwa na kesi sehemu nyingine inayo inahusiana na issue ya uchaguzi, hivyo alichelewa kufika mahakamani na kukuta hati ya kukamatwa Mh Mbowe imeshatolewa, na siku ya leo ndiyo hivyo tena anaumwa....

    Ngoja tusubiri kumuona kamanda wa anga akiwa amevishwa pingu....
     
  14. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #14
    Jun 2, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,887
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    no pain no gain...! so kifuatacho ITV ni nini?
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    siyo issue sana mkuu, kama mdhamini wake atakuwa na vyeti vya hosp sidhani kama itakuwa so kubwa....
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,627
    Trophy Points: 280
    Mimi hapa sijaelewa kitu, yaani Mbowe aache kazi za manufaa kwa ili aende kusikiliza hakimu anavyohairisha kesi mpaka tarehe nyingine? hawa wapumbavu hawajui kwamba bunge linataka kuanza! kwani wakili si alikuwapo mahakamani?
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mhuni atakuwa JK anayeshindwa kuwa kamata mafisadi wa ukweli anaanza porojo tyu ooh siwajui Richmond ohh hawani hii taji....matokeo yake ana anamfunga alieiba bil 1.8, huku alie iba bilion 40 anadunda mitaani...
     
  18. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #18
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,124
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Ilibidi awepo mahakamani!..endelea kutu update mr. Invisible.
     
  19. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #19
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mkuu, Mbowe siyo lazima afika afike ila kilicho takiwa ni mdhamini wake afike badala yake nakuieleza mahakama kilicho mfanya asifike kama taratibu zinavyotaka.....
     
  20. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,639
    Likes Received: 9,224
    Trophy Points: 280
    Mie nilidhani hizi hati za kukamatwa zinafanya kazi nchi nzima? maana Mbowe yuko Dar na anaendelea na majukumu yake au mpaka akifika Arusha ndio anakamatwa. Juzi tuliona Polisi wakimfata Slaa Mahakamani na eti kumwambia "mzee hebu inuka utufuate Polisi" Dr akawashtukia na kugoma.
     
Loading...