Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama ya Kadhi "Ruksa" - Pinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by zomba, Jun 30, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Jana, (ingawa sikusikia jibu lote) kipande kidogo nilichokisikia kinanifanya ni sadiki kuwa Mheshimiwa Waziri Mkuu Mizengo Kayanza Pita Pinda alipokuwa akijibu hoja za bajeti jana jioni kaonesha kuridhia kwa Serikali kuanzishwa tena kwa Mahakama ya Kadhi baada ya kufungiwa kwa muda mrefu na aliyekuwa Rais wa kwanza wa Tanganyika (na baadae Tanzania) Julius Kambarage Nyerere.

    Tunawapongeza Watanzania wote kwenye haya maamuzi mazuri yaliyofanywa na Serikali ya Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete. Kuwarudishia Waislaam Kadhi na mahakama ya Kadhi ni katika kuwapa uhuru wao wa kuabudu uliodhulumiwa na utawala wa awamu ya kwanza.

    Tunatumai mchakato wa kuzirudisha mahakama za kazi utakuwa wa kasi zaidi.

    Hongera Waislaam, Hongera Kikwete, Hongera Pinda, Hongera Watanzania.
     
  2. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ukistaajabu ya Musa utaona ya Filauni.
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ulimaanisha Firaun? (Pharaoh) au?
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Hivi unawapongeza uliowapongeza kwa faida zipi kuwa na mahakama ya kadhi? What benefit interms of economy, social, political etc will you gain by having kadhi courts re-established. Usiwa na jaziba we nijibu ni faida zipi utazipata? Labda na mimi naweza kubadili dini nizifukuzie hizo faida!!
     
  5. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mahakama ya kadhi mlisharuhusiwa kuanzisha siku nyingi tu, ni uzembe wenu na kutegemea muanzishiwe kwa gharama za walipa kodi wote wa tz ndiyo ulichelewesha uanzishaji huo. Kwa hiyo iwapo sasa mmeafiki kuanzisha kwa gharama zenu hakuna anayewazuia au atakayewazuia hata kidogo.
     
  6. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,114
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Lakini kumbuka kuwa wataziendesha kwa gharama zao
     
  7. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kwa gharama ya waislamu?
     
  8. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mara nyingi serikali imewaambia kama mnataka mahakama ya Kadhi anzisheni anytime, lakini serikali haitahusika, sasa kwa nini mnang'ang'ania kuihusisha serikali?..the government has nothing to do with mahakama ya Kadhi na JK aliwaambia hili.
     
  9. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mbona mlishaambiwa siku nyingi au mnasubiri mjengewe na serikali?
     
  10. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na itambulike kuwa serikali haitashiriki katika gharama za uundwaji wala uendeshaji shughuli za mahamaka ya kadhi - serikali.
     
  11. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mtaendesha kwa kodi zenu wenyewe!!. mnapenda vitu vya bure bure tu!.
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,836
    Likes Received: 5,197
    Trophy Points: 280
    Jengeni sasa tuone mnaanza kuitumia!
     
  13. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mlipa kodi mkubwa Tanzania ni TBL hawa jamaa wanafanya kila liwezekanalo fedha hii ya TBL iende ikaendeshe mahakama ya Kadhi,.
     
  14. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Magdalena, hawa watu wa ajabu, hivi watapata faida gani kwa kuwa na hizo mahakama. I am trying to imagine having a catholic court, of what benefit will it be to me as a catholic anyway!!! Labda sina ufahamu wa hizo mahakama za kadhi with regard to faida zake. naomba kueleweshwa!
     
  15. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yeah!
    Lakini wakati wa kusaini MOU ambayo ni kwa "faida ya Watanzania wote" waislamu hawakuwa na mwakilishi! kitu gani kilichopo katika mkataba hatujui......tunachoambiwa ni kwa faida ya wote!
    "hongera" Wakristo, hongera Kanisa!
    Msidanganyane! mlipo kodi mkubwa ni Waislamu kutokana na wingi wao (wekeni kipengele cha dini kwenye sensa) na ufanyabiashara.
     
  16. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Huyo huyo
     
  17. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Vatican wamekwisha kataa, hawataki mahakama ya kadhi, na ninawahakikishieni, hakuna mahakama ya kadhi kuuundwa na mkono wa serikali ndani!!

    Ndoto zenu za alinacha zinawasumbua, serikali ilikwisha sema kama mnaitaka undeni tu...
     
  18. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Msidanganyane! mlipa kodi mkubwa wa nchi hii ni Waislamu kutokana na idadi ya uwingi wao (wekeni kipengele cha dini kwenye sensa) na ufanyabiashara.
     
  19. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Chekeleeni tu mna hela za kuendesha? Mmeshindwa kujenga miskiti ya kutosha mnalilia mahakama ya kadhi pesa zenyewe za kuunga unga si bora mngewekeza kwenye mashule ya kiislam na zahanati.
     
  20. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni vitu vya ajabu sana, badala ya kufikilia kujenga shule na mahospitali watu wanafikilia kujenga mahakama ya Kadhi ambayo kimsingi haina maana yoyote.

    Na serikali imewaambia mahakama ya Kadhi itashughulika na vitu vifuatavyo:-
    1. Mirathi
    2. Ndoa
    3. Migogoro ya kifamilia

    Sasa haya mambo ma sheikh na ma imamu wanaweza kuyamaliza bila hata ya mahakama.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...