Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama Tanzania: Tegemeo lililofifia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MPadmire, Aug 20, 2012.

  1. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,021
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Serikali (Raisi) na mahakama ni maswahiba na mahakama imekuwa ikitii maelekezo yote yawe sahihi au batili kutoka serikalini! rejea kessi ya Arusha mjini, rejea kesi ya Segerea, rejea mgogoro wa madaktari na serikali, rejea recently mgogoro wa walimu na serikali ni wazi mahakama sasa ipo biased haiwezi kutoa haki tena!!bila kuwepo katiba mpya na uhuru wa mahakama hakuna haki!!

    Pendekezo:

    Majaji wapendekezwe na mahakama kwa kura, then wadhibitishwe na Bunge.

    Budget ya Mahakama itoke Hazina direct
     
  2. oba

    oba JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ili upate haki yako kwenye mahakama za bongo inajibu ujibu japo swali moja kati ya haya
    1. Wewe ni nani? government official? mfanyabiashara maarufu kama rostam?Chenge? au mtu wa kawaida tu?
    2. Una nini? pesa? au uko mikono mitupu?
    3. Unamjua nani? riziwani? au mjumbe wa nyumba kumi?
    Tafakari na chukua hatua
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145


    USA na Sasa Hivi Katiba ya Kenya zina three Branches of Government

    1. LEGISLATIVE BRANCH

    For US - Members of Congress; Kwa Kenya ni Wabunge - wote wanateuliwa


    2. EXECUTIVE BRANCH

    Ni President/ VP na Mawaziri Mawaziri sio Wabunge

    Wanatakiwa kupitishwa na Bunge; kwa Qualification zao


    3.JUDICIARY BRANCH

    Hapa ni Majani na Kenya na USA ni same

    Majaji wa Wilaya na Mkoa watachaguliwa kwa KURA; na nadhani hapa kuna tuma inawaangalia ufanyaji kazi wao

    Majaji wakuu hawa watachaguliwa na Rais na lazima waidhinishwe na BUNGE kwahiyo ni Qualification hakuna Urafiki Urafiki tena ni ni Maisha


    *** Zote hizi zina BAJETI ZAKE... Kwahiyo kama katiba yetu ikifanya hivi; UPENDELEO wa CCM UNAKUFA...
     
  4. M

    Msajili Senior Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 114
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwa Bunge letu linalonuka Rushwa, Bunge la Walevi na Wavuta Bangi, sitegemei Kama tutapata watumishi bora wa Mahakama.
     
Loading...