Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama nchini Zimbabwe imesitisha harusi ya Waziri Mkuu wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by R.B, Sep 15, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,505
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    Mahakama imesema kuwa Tsvangirai tayari ana mke.
    Lakini sasa Hakimu amekubaliana na Locadia na kuamuru harusi iliyopangwa kufanyika siku ya Jumamosi haitafanyika tena.
    Hii ni licha ya baadhi ya viongozi wa nchi mbali mbali walioalikwa kwa harusi kuwasili nchini humo.
    Mawakili wa Tsvangirai wanataka mahakama kutoa amri ya dharura na kuruhusu harusi hiyo kuendelea kama ilivyopangwa.
    Kesi nyingine ambayo mahakama ilisikiza leo dhidi ya Tsvangirai ni ya mwanamke mmoja kwa jina Nozipho Shilubane aliyesema kuwa Waziri Mkuu huyo aliahidi kumuoa.
    Baadhi ya wadadisi wanasema kuwa kesi hiyo ni dalili ya njama za kisiasa kumpaka tope waziri mkuu kabla ya uchaguzi mkuu utakaofanyika mwaka ujao. Tsvangirai atatoana jasho na rais Robert Mugabe katika uchaguzi huo.
    Lakini wengine wanasema kuwa Tsvangirai hana wa kulaumu ila yeye mwenyewe kwani amejihusisha na wanawake wengi baada ya mke wake kufariki katika ajali ya barabarani mwaka 2009 baada ya waziri mkuu kuchukua wadhifa wake.
    Mwandishi wa BBC Brian Hungwe mjini, Harare, anasema kuwa harusi hiyo ilipangwa kufanyika katika mtaa mmoja wa kifahari mjini Harare.
    Rais Mugabe anatarajiwa kuandaa dhifa maalum kwa viongozi wa nchi za kiafrika walioalikwa kuhudhuria.
     
  2. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,083
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Umenikumbusha kitu,ivi ile ya Slaa ilifanyika? Maana nayo niliishia kusikia imewekewa pingamizi mahakamani kisha ikawa kimyaaaaa! Pia nina swali:serikali ambayo haina dini inapata wapi power ya kuzuia ndoa inayofungiwa kanisani ?na hali ya kuwa ilipaswa kufanywa kanisani.
     
  3. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Swali la pili...... Ndoa zote hata zikifungwa kanisani au msikitini ni lazima ziwe na kibali cha serikali. Kwa maana nyingine wachungaji au padri n.k wanafungisha ndoa kama tu wamepewa mamlaka na serikali...mambo mengine yanayoongezeka huwa ni imani tu.
     
  4. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    dini=ukoloni
     
Loading...