Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama na kesi za matusi

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Rweye, Apr 6, 2012.

  1. R

    Rweye JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,752
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Kinachoonekana mbali ya kuwemo na mambo kibao ambayo yanakatazwa katika sheria ya uchaguzi ya 2010 naona sasa suala la matusi ndo limeonekana liwe msingi wa kesi dhidi ya CDM,lakini tuulize hivi... Mbona hatuoni kesi za rushwa ijapokuwa ukweli ni kwamba takribani wabunge 70% wa CCM walipita kwa kutoa rushwa?

    Ama rushwa imeondolewa katika sheria hile na si sehemu ya maadili ya uchaguzi tena?
    Nasema hivi kwasababu ukiangalia orodha ya mashitaka kwenye kesi ya kupinga ushindi Ubungo tayari kuna kipengele kinachodai JJ alimtukana Nghumbi

    Ndugu zetu NEC,kipengele cha rushwa mmekitoa ama mnataka tuamini sheria hili ni ya matusi tu?
     
  2. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wacha waendeleee na project yao!
     
  3. H1N1

    H1N1 JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 3,379
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Mimi si mtalaam wa sheria, naamini judge kapotoka katika hukumu hii,kama kweli msingi wa kutenguwa ubunge umetokana na lugha aziitazo za matusi, sina hakika na hayo matusi husika yaliwezaje kushawishi binadam wenye akili timamu wakawahi asubuhi kwenye vituo vya kupiga kura na kumchangua mtoa matusi,labda kama hayo matusi yana msaada muhimu katika maisha ya kila siku ya wanachi wa jimbo husika.
    Ningependa sana kama Lema angekata rufaa si kwa kutaka kuendelea na ubunge bali kuondoa hiyo precedence mbovu iliyowekwa na judge kwenye mfumo wa sheria zetu.
    Inawezekana kabisa kwamba kuna lugha mabazo kwa mtazamo wa judge zilikuwa ni za matusi,lakini ni ajabu sana kuhusianisha ushindi wa mbunge na lugha za matusi.
    Je,judge amepitia mikutano ya wote walioshiriki uchaguzi huo na kujiridhisha kuwa lugha ya namna hiyo ilitoka kwa mgombea wa CDM pekee ?
    Inasemekana majaji hawakosei,nafikiri wao wanachemsha tu,hapa jaji kachemsha sana.
     
  4. MAULA

    MAULA JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,046
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wameishiwa
     
Loading...