Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama kuwatenganisha mme na mke kwa muda.

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Young Philosopher, Apr 22, 2012.

  1. Y

    Young Philosopher Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Msaada wa kisheria: Endapo wanandoa wameoana kwa zaidi ya miaka mitano hawana mtoto.Na wamefunga ndoa ya kiserikali. Katika ndoa yao kukawa na mgogoro wa muda mrefu uliopelekea kufikishana mahakamani na kisha mahakama kuwatenganisha kwa muda usiojulikana. Na ndoa ikaonekana iko beyond repair. Je muda gani wanandoa wanaweza peana talaka baada ya kutenganishwa kwa muda. Na je sheria inasemaje endapo mmoja wa wanandoa hao ataamua kuoa ama kuolewa katika kipindi hicho.
     
  2. Y

    Young Philosopher Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Loh! cku hizi wanasheria adimu sana jukwaa hili. Ngoja nijipe moyo subira yavuta heri.
     
  3. M

    Mbofu JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    separation sio talaka huwez kuoa utakuwa na ndoa batl na mmoja wenu aweza omba fidia ya ugon
     
  4. v

    vito Member

    #4
    May 29, 2012
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa naomba mwanasheria afafanue zaidi kutengana ni kupi kwa ufahamu wangu mdogo najua ya kuwa watu wakitengana kwa miaka miwili ndoa inakuwa imevunjika?kama wanandoa wametengana zaidi ya miaka 4 bila kuwa pamoja na wakafungua kesi mahakamani je kule kutengana kwao ni halali au mahakama itatoa tena utengano wa miaka miwili?na mahakama ikifanya ivo itakuwa inasiidia au ina ongeza muda ?
     
  5. mka

    mka JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 319
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kutengana ni pale mahakama inapoamua kuwa mume na mke wasikae pamoja kwa muda. Dhumuni ni kuwafanya wenza hao wajirudi na kupatana. Kutengana kunaweza kutokea kwa namna mbili: ya kwanza kwa amri ya mahakama. Aina ya pili ni kwa mume na mke kfanya makubaliano ya kutengana. Makubaliano hayo lazima yawe kimaandishi na lazima yaseme vitu muhimu kama matunzo ya mama na watoto (kama wapo).

    Athari za kutengana ni kuwa ndoa ipo hai (haijavunjwa) kwa hiyo kama ni ndoa ya mke mmoja, mume haruhusiwi kuoa kwa wakati huo. Kama akifunga ndoa, ndoa hiyo itakuwa batili. Ikiwa baada ya kutenganishwa mume au mke anaona hawezi kupatana na mwenzake hapo anaweza kufungua kesi ya kudai talaka. Talaka huwa inatolewa na mahakama tu baada ya mume/mke kufungua kesi.
     
Loading...