Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama kuu inashinikizwa kuridhia malipo ya dowans

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Byendangwero, Jan 4, 2011.

  1. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kauli ambazo zimekuwa zikitolewa na baadhi ya viongozi wa ngazi za juu serikalini, zenye kuashiria kwamba serikali ilikuwa tayari kuilipa Dawans, zimetafsiriwa na wadadisi wengi wa habari kuwa zina lengo la kuishinikiza mahakama kuu kuridhia malipo hayo. Kuna ukweli wowote juu ya tafsiri hii?
     
  2. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mbona inawezekana washalipa? ile kauli ya Mura kuwa mjadala wa Dowans umefungwa unabeba uzito mkubwa
     
  3. m

    mzambia JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Lakini jamani tusitoe conclusion tusubiri kwanza tuone maana tanesco kuongeza bei si bure
     
  4. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Tz ni mwanachama wa mahakama iliyotoa hukumu, hivyo hamna ujanja hela zitalipwa tu, kinachofanyika hapa ni kiini macho tu. Nchi tunaliwa kilasilimali mchana mchana na tunawachekea viongozi wetu wakati wanafilisi nchi
     
  5. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kumbe serikali haijachukua uamuzi wowote katika suala hili; viongozi waandamizi serikalini waliotoa kauli juu yasuala hili inaonekana walikuwa wanajaribu kulinda maslahi ya Dowans kwa kutumia mgongo wa serikali. Tunashukuru, kutokana na kauli za Sita na Mkullo njama zao zimebainika.
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,532
    Likes Received: 6,132
    Trophy Points: 280
    byandegwaro, hakuna ukweli wowote kuhusu hili. Uamuzi wa ICC ni wa mwisho. Kazi ya Mahakama Kuu sio kujadili wala kuridhia as if ina mamlaka ya kuamua chochote. Kazi ya Mahakama Kuu ni kuisajili tuu hukumu ile kwa ajili ya utekelezaji, nothing more, nothing less. Mkataba ndio umeipa ICC mamlaka ya mwisho.
     
  7. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,001
    Likes Received: 3,566
    Trophy Points: 280
    Uhuru wetu hauwezi kuwa uhuru kama tunaweza
    kutawaliwa kupitia mikataba ya kina curll-max,
    ingekuwa na maana kama hiyo dowans ingekuwepo
    kwenye hilo taifa la asili ya biashara yake,
    kwa kuwa hakuna dowans hakuna taifa
    litakalojaribu kutaka sheria kukaziwa.
    'tuliridhia mkataba' ambao ni siri kama ilivyo
    mikataba mingine, watanzania haturidhii kodi zetu zitumike kuwalipa wahuni wa kimataifa.
     
  8. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mimi bado naamini kwa kiasi kikubwa Mahakama kuu ya hapa Tanzania bado ipo huru!haki itatendeka!!
     
  9. m

    mzee wa wau Member

    #9
    Jan 13, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kulipa ni lazima hiyo hamna mjadala,nadhani wote tunajua maana ya kuvunja mkataba.Tunachotakiwa kama nchi turudi kinyumenyume wale wote waliotuingiza kwenye kadhia hii tuthubutu kuwachukulia hatua za kinidhamu bila kujali hadhi ya mtu.Uchunguzi wa kina ufanywe mpaka kating zile zitajwe.
     
  10. Tina

    Tina JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 543
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu huyo ni Max yupi?
     
  11. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli kuna haja kufanya mabadiliko ya katiba kwa haraka ili kuepusha kuingiliana kwa miili mikuu ya utawala.
     
  12. Z

    Zamazamani JF-Expert Member

    #12
    Jan 14, 2011
    Joined: Jun 13, 2008
    Messages: 1,286
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    wameshalipwa,fungeni mjadala
     
  13. m

    mzambia JF-Expert Member

    #13
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mahakama ni huru sana hakuna kuionea pilato wetu yuko juu
     
  14. B

    BabieWana Senior Member

    #14
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tushalipwa tunakusanya hela za kampen 2015. Nyie pigen kelele msubiri kuchangishana na misaada ya sabodo mili 100. Achen tunataka maendeleo wabunge
     
  15. l

    liganga4 Member

    #15
    Jan 29, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hivi atuwezi na cc kutumia hii mahakama kuwashitaki wanaotuibia raslimali zetu?
     
  16. msikonge

    msikonge Senior Member

    #16
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    that is just a simple arithmetic i.e 1 + 1 = 2!
    You dont need to ask, it is obvious, dont u see? These people(viongozi wababaishaji) are :sick::sick::sick: minded!!!
     
  17. A

    Anold JF-Expert Member

    #17
    Feb 4, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Itakuwa ni muujiza kama tutajinasua kwenye mtego huu maana swali la msingi ni kuwa mkataba umevunjwa au la? kinachofanyika sasa ni kujaribu kujifanya kuwa juhudi zinafanyika ili kujinasua, wakati inaeleweka wazi kuwa kuna makosa ya kisheria yamefanyika ambayo hatuna nguvu kisheria kuyakana. Kinachofanyika sasa ni kujaribu kupoteza muda ili ile bilioni 94 iongezeke wajanja waneemeke.
     
  18. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #18
    Feb 4, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Serikali ya Kikwete iko kama imekaliwa kooni. Wapo wafadhili ambao hawako tayari kuachilia misaada yao ianze kutumika mpaka maswala kadhaa yawe yamepatiwa ufumbuzi. Kama Dowans watalipwa basi inabidi waliohusika wachukuliwe hatua za kueleweka kwa Taifa zima. Kinyume chake itakuwa ni yale yale ya mtu kusemekana kafariki nchi za nje kama Balali. Na hiyo itaeleweka kuwa ni Kagoda nyingine imetengenezwa kwa ajili ya uchaguzi wa 2015. Hakika nchi itaingia kwenye machafuko, CCM inatakiwa sasa iwe na aibu nchi haiwezi kuwa inaendeshwa na magaidi wa kimataifa. Huwezi ingia mkataba na Kampuni isiyoeleweka wala isiyosajiliwa popote. Mwanasheria Mkuu anashangaza dunia anaposhindwa kulieleza Taifa taratibu za kusajili Kampuni inayowekeza nchini, je Mtu anaingia tu na kupewa eneo na kuanza kuajiri na kufanya chochote?? Hata kuingia choo cha stendi au sokoni unalipia kwanza. Ajabu gani hii Tanzania yetu tunajidhalilisha mbele ya uso wa Dunia nzima!! Huyo mtu mwenye hii Kampuni ananguvu gani za kiasi cha kutisha namna hiyo?.
    Ama kwa hakika jamnbo hili linatia uchungu. Hili jambo linahitaji maadamano ya nchi nzima. Hawa watu wametishia nini haswa, kutoa watu roho? au kupindua hii nchi? Jiulize kama utapata jibu!
     
  19. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #19
    Feb 13, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bado ushahidi uliopo unaashiria kwamba serikali ingilipenda mahakama itupilie mbali pingamizi lililowekwa na wanaharakati kupinga malipo haya; hii inadhihirishwa na ukweli kwamba pamoja na rais kutoa kauli kuwa hasingelipenda serikali yake ilipe malipo hayo, mpaka sasa TANESCO na Mwanasheria mkuu wa serikali hawajafungua kesi yeyote kupinga malipo hayo.
     
Loading...