Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama kutoa hukumu juu ya Ubunge wa Mnyika Septemba 27

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Habarindiyohiyo, Sep 26, 2011.

  1. H

    Habarindiyohiyo JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2011
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ng'umbi ataka utetezi wa Mnyika usikubaliwe. Jaji Msuya alisema uamuzi wa maombi hayo atautoa Septemba 27 mwaka huu.

    Mbali na Mnyika walamikiwa wengine ni Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Msimamizi wa Uchaguzi wa jimbo la Ubungo.

    Miongoni mwa madai katika kesi ya msingi, Ng'humbi anadai Mnyika, wasaidizi na mashabiki wake walifanya vitendo ambavyo ni ukiukwaji wa sheria kwa makusudi kwa madhumuni ya kushinda uchaguzi.

    Anadai Mnyika mara kadhaa alitumia barua ya Wakala wa Barabara (Tanroads) ya Machi 30, 2010 iliyotumwa kwa CCM kuwadanganya wakazi wa Kimara kwamba nyumba zao zitabomolewa kama watamchagua Ng'humbi na kwamba Mnyika aliwanunulia pombe na kuwalipa Sh 20,000 wananchi wa Kimara Saranga wampigie kura.

    ....ndiyo hiyo;

    HabariLeo | Ng'humbi akiri hati ya madai ina makosa
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    huyu mama ana mapepo? Ashukuru kwa vikura alivyopata. Wanaomdannganya hawampendi
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Sep 26, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Alaniwe yeye,mmewe,watoto wake na ukoo wake wote!
     
  4. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ngoja tuone maamuzi ya mahakama yatakuwaje maana kuna vitu vingine vipo wazi kabisa lakini kisheria hatujui ikoje? Ukiangalia mama alishindwa kwa tofauti kubwa ya kura licha ya system ya tume ya uchaguzi kuwa slow kwa mara ya kwanza na kutumika nguvu kubwa mno kunusuru wizi wa kura. Yoye hayo hayaonekani ila hili la kuhonga limeonekana!
     
  5. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Duh! habari leo tena?????????????
     
  6. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hapa mbona sielewi inakuwaje mgombea wa chama tawala anamshitaki CJ wa serikali iliyoundwa na chama tawala, na pia mwanaCCM mwenzie (Msimamizi wa uchaguzi)
     
  7. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    huyu Mama anazidi kupoteza fedha zake.Siasa imemkataa.
     
  8. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    tusubiri tuone
     
  9. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Anawashtaki kwa sababu walikataa kusikiliza maagizi ya wakubwa wao kupindua matokeo ya Uchaguzi kama wenzao wa Segerea, Shinyanga, Kibaha Mjini nk walivyofanya.
     
  10. d

    dotto JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Anawazimu.
     
  11. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,598
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Kwani lazma wote tuwe wabunge. Kama umeshndwa si usubiri msimu mwingine mama?
     
  12. 2

    2simamesote Senior Member

    #12
    Sep 26, 2011
    Joined: Jun 27, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anafikiri ubunge ni sawa na UKUU WA MKOA? Mi natamani uchaguzi urudiwe tuone jinsi atakavyo pigwa gap mara kumi ya kura atakazopata ndo magamba waache kukata rufani
     
  13. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Asante umenijibia again aasante sana
     
  14. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #14
    Sep 26, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani muacheni huyu mama wamlie viela vyake vya pension ya ukuu wa wilaya akija stuka ana kitu kweli nimeamini siasa ni kama kamari ukicheza vibaya 2 unaliwa zote.
     
  15. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #15
    Sep 26, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    pole yake ngoja tusubiri hukumu hiyo ya mahakama
     
  16. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #16
    Sep 26, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona wameichelewesha sana kwa nini isingekuwa leo.
     
  17. N

    Nyamizi JF-Expert Member

    #17
    Sep 26, 2011
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 1,362
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hata mimi natamani iwe hivyo,this time atajua nini maana ya nguvu ya umma.
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Huyu ni dada damu wa Gen Shimbo. Uzuri mlalamikaji,mlalamikiwa na hakimu wote wanakula kande
     
  19. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #19
    Sep 26, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Huyu mama anapoteza muda wake.
    Mie ni CCM damu lakini ubungo najua tumeshindwa kihalali kabisa.
    Na sababu ni kwamba mnyika hakupambanishwa na size yake....huyu mama sijui alitolewa wapi...
    Hii mentality ya kutokubali matokeo sio nzuri hata kidogo maana yapoteza muda na rasilimali badala ya kujenga nchi.
    Huyu mama anafanana na mwenzie batilda kupinga matokeo wakati na yeye alishindwa kwa landslide.
     
  20. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #20
    Sep 26, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kwanza ifahamike kuwa kura za Mnyika zilipunguzwa kwa zaidi ya 5000. Hesabu zetu na hesabu za tume ya Taifa ni tofauti kwa zaidi ya kura 5000. Huyo mama hata akishinda mahakamani atavuna aibu huku mtaani, tukirudi uwanjani kwenye Bi election.
     
Loading...