Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama kuballance kesi, chadema tujiandae kwa hili'

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shardcole, May 1, 2012.

  1. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Ni ukweli ulio wazi kwamba mahakama zetu hazipo huru so hata siku moja CHADEMA tusitegemee haki iliyo kamili kutoka ktk mahakamA hizi za CCM,. Tumeshuhudia jinsi kesi ya G. Lema ilivyohujumiwa na mahakama ili ku-neutralize furaha ya ushindi wa CHADEMA arumeru. Pia na kwa mfululizo wa ushindi wa kesi 3 za wabunge wa CHADEMA mahakamani (lissu, nyasebo, mbasa), na endapo mpendazoe atashinda kesi segerea, Ni wazi kwamba CCM hatakubali kushindwa huko na badala yake itajitahidi kufanya juu chini kupitia hiz mahakama zake ili ku-neutralize tena furaha ya ushindi wa CDM kama ilivyokuwaKwa lema. Hivyo
    CDM tujiandae kumpoteza Mnyika(ubungo) au opulukwa (meatu).
     
  2. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mkuu wangu shardcole, naona leo umekuja na single mpya!

    Iacheni sheria ifuate mkondo wake kaka! na sumbawanga mmeonewa?
     
  3. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni vibaya kuwa na wazo hilo maana Mh Jonh Mnyika hajaonesha kutokuwa na imani na Mahakama wala kutokuwa na imani na sisi tuliomchagua wala kutomwamini Mungu wake.Tusiposhinda Mahakamani tutashinda kwenye ballot kwa kutumia peoples power!tusitake kutishiana wote sisi ni wanadamu
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Assumption za kimasaburi.
     
  5. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Mkuu tatizo hizi mahakama zenu haziaminiki hata kidogo kwani zinan'gata na kupuliza na siku zote chama chako CCM kinatafuta majimbo ya CDM yale mjini na yenye umuhimu hapa nchini kama arusha.
    Time will tell
     
  6. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    Invalid assumption; usahihi au uharamu wa kesi unatokana na jaji anayeisimamia kesi hiyo, hautegemei na mahakama kama institution.
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wasiwasi wako tu hakuna kitu kama hicho
     
  8. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    mkuu unayoyasema ni kweli kabisa lakini kazi ya ccm kupitia mahakama ni ku-neutralize ushindi wa CDM kama Arusha even if CCM wanajua kwamba hawatachukua hayo majimbo.
    Time will tell.
     
  9. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    majibu ya kesi ya lema ni ishara tosha kwamba what will later.
     
  10. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Mahakama zetu hazifanyikazi zake kwenye kisiwa cha Robinson Crusoe bali zinafanyakazi katika mazingira ya Afrika Mashariki; na hawa majaji wetu wanasoma kile kinachotokea kwa majaji wenzao hapo Kenya kwamba hukumu zao walizotoa hapo awali kuwakandamiza wananchi ndio hizo zinazotumika kuwachuja kama wanastahili kuendelea na kazi ya ujaji under the new Kenya constitution!! Jaji aliyehukumu kesi ya Lema ajue wazi kuwa hukumu yake ile will haunt him for the rest of his life as long as he will be allowed to continue sitting on the bench!! Wanajua kuwa hukumu wanazotoa zinaweza kuja kutumika baadae kuwafukuzisha kazi kama ilivyotokea kwa majaji hapo kwa jirani zetu Kenya; hivyo they are very careful na judgements wanazotoa kuwa hazipindishi haki na hiyo itadhihilika kwenye kesi ya Segerea kesho!!
     
  11. K

    Keil JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bwana Shardcole,

    Huna haja ya kuanza kuwa na mawazo mabaya. Subirini hukumu ndipo mfanye hizo postmortem zenu ili kuona kama haki haikutendeka. Ni rahisi kusema hayo baada ya kupitia hukumu na kuona ni wapi sheria imepindishwa.

    Majaji nao wanaona upepo unaovuma, ipo siku nao watakuja kuhojiwa kuhusu hukumu wanazozitoa. Tumeona Kenya Majaji wakivuliwa u-Jaji wao. Rais wa Zambia ameunda tribunal kuangalia swala la Jaji mmoja kuhusu hukumu zake kwenye kesi 3. Kwa hiyo chochote ambacho majaji wanakifanya sasa hivi kina athari kubwa kwenye career yao, maana CCM haiwezi kutawala milele and some of them still have more than 10 yrs za ku-serve Mahakama as Judges.

    Judge anaesikiliza kesi ya Opurkwa nina imani nae, labda kama amekuwa compromised hivi karibuni baada ya kupandishwa kwa kasi nikilinganisha na wale ambao alianza nao au waliomtangulia kidogo. When it comes kwenye utendaji kazi bado huwa naona ni mtenda haki. Jaji Upendo Msuya, sijui. Judge Prof. Ibrahim Juma, tangu akiwa UD alikuwa ni mtu wa haki sana unless kama amelishwa madudu recently kwa ajili ya kumkoroga.

    So, tuache kupiga kelele, tusubiri hukumu zitolewe ndipo tuanze kuona kasoro ambazo zimejitokeza kwenye hukumu badala ya kupiga kelele wakati hatujui. Pia inategemeana na ushahidi uliopelekwa mahakamani na namna wahusika walivyojitetea.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. k

    kadidu Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kweli mkuu,hizi hukumu ni za kimtego hawaaminiki hata kidogo.wana lao jambo
     
  13. B

    Bubona JF-Expert Member

    #13
    May 1, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi siziamini kabisa mahakama zetu!! Lo lote linaweza kutokea, yaani hili la ku-balance naliona linawezekana sana! Ngoja tusubiri!
     
  14. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #14
    May 1, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    naogopa sana kuzihusisha mahakama na ujangili wa ccm. Labda tuwahusishe majaji as individuals ila si kama mahakama. Tusianze kumtafta aliyemuua mgonjwa wakati hata mgonjwa hajafa. Wakimuondoa mnyika si tunarudia uciaguzi?na ubungo si mnajua kuwa piga ua mnyika ndo chaguo?Tulienda mambo yataenda vema.
     
  15. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #15
    May 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna mahakama hata moja iliyohuru hapa tz
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    May 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Ndio tumeonewa kwasababu Yule mbunge wa magamba alitumia rushwa na imethibitishwa lakini mahakama ikamfutia ubunge tu badala na ya kumhukumu na kifungo na fimbo nyingi!!!!!!!
     
  17. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #17
    May 1, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuna vijana wazuri sana kwenye benchi la U-Jaji hapa nchini wenye uwezo mkubwa KUTOA HAKI isioacha chachu mdomoni.

    Umahiri wao hakika unaweza tu kudhihirika endapo tu watajiruhusu kuwa na FIKRA HURU NA KUEGEMEA WELEDI TU mbali na REMOTE YA MAGOGONI ili heshima ipate kuwafuata kama Musa Mzuna wa Singida na Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar.
     
  18. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,324
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Tatizo sio mahakama kama taasisI ILA tatizo ni hakimu au jaji.Na hii inaweza kuwa kwa sababu ya incompetency au kulipa fadhila. Kama uliteuliwa kuwa jaji au hakimu wa ngazi ya juu kwa mizengwe hata hukumu zako haziwezi kuwa against ya waliokupa ujaji.
     
  19. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #19
    May 1, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    mkuu hapo umesema point 1 nzuri sana, kwani mahakama ilitakiwa kumvua ubunge na kumpa kifungo cha miaka ya kutosha jela kwa kosa la rushwa maana ushahidi ulikuwa wazi kabisa lakini mahakama imelifumbia macho swala hilo.
    HIVI KWELI KOSA LA LEMA NI SWA NA HILI KOSA YA YULE MLA RUSHWA WA CCM HADI WOTE WAPATE ADHABU SAWA?! Kwa hii hoja ni dhahiri kwamba mahakama hazipo huru na hii inatoa picha ya nini kitatokea hapo baadae kwenye kesi za wapambanaji wetu.
     
  20. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #20
    May 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    mkatae msikatae,mtukane msitukane kesho mahanga anashinda kesi,mtanambia
     
Loading...