Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahabusu katika Gereza la Segerea jijini Dar wadaiwa kumlawiti mwenzao hadi kufa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Jun 2, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,556
    Likes Received: 1,617
    Trophy Points: 280
    Mahabusu adaiwa kufa baada ya kulawitiwa Segerea
    Na James Magai

    MAHABUSU katika Gereza la Segerea jijini Dar es Salaam, wanadaiwa kumlawiti mwenzao hadi kufa.

    Habari zilizolifikia gazeti hili mwishoni mwa wiki iliyopita zilisema mahabusu huyo Hasara Omar anayekadiriwa kuwa na umri wa zaidi ya miaka 20 alifanyiwa kitendo hicho Jumatano iliyopita.

    Alipoulizwa na Mwananchi jana kuhusiana na tukio hilo, Msemaji wa Jeshi la Magereza Kamishna Msaidizi wa Magereza, (ACP) Mtiga Omari, alikiri kupata taarifa za kifo cha mahabusu huyo.

    Hata hivyo ACP Omari alisema taarifa anazozifahamu ni kwamba mahabusu huyo anadaiwa kupigwa na mahabusu wenzake na kwamba alifia hospitalini.

    Lakini habari zilizopatikana kwa njia ya ujumbe mfupi wa simu(SMS) kutoka kwa mtu ambaye hata hivyo hakujitambulisha zilisema mahabusu huyo alifikishwa gerezani hapo siku ya Mei 27 na kufanyiwa vitendo hivyo usiku hali iliyosababisha kifo chake.

    Katika SMS hiyo ambayo hata hivyo haikuwa na ufafanuzi wa kina kuhusiana na tukio hilo, mtumaji ambaye alionekana kutuma ujumbe huo kwa hofu huku akiliita tukio hilo kifo cha kinyama, aliomba msaada wa vyombo vya habari pamoja na vyombo vya kisheria kuingilia kati katika tukio hilo ili wahusika waweze kuchukukliwa hatua.

    ACP Omar alisema mahabusu huyo alifikishwa gerezani hapo Mei 27 na kwamba inadaiwa alipigwa na mahabusu wenzake usiku, na alitolewa gerezani hapo Mei 28 na kupelekwa katika Hospitali ya Taifa Muhimbili kwa ajili ya matibabu.

    Licha ya kuwa na taarifa hizo za mahabusu huyo kupigwa na mahabusu wenzake, ACP Omar alisema kuhusu chanzo cha kifo cha mahabusu huyo bado wanasubiri taarifa ya uchunguzi wa chanzo hicho (Postmortem Report) kutoka hospitalini hapo.

    “Ninachofahamu mimi ni kwamba Segerea kuna mahabusu alifariki dunia, na alifariki akiwa Hospitali ya Taifa Muhimbili, taratibu zetu za kisheria ni kwamba ‘cause of death’(Sababu ya kifo) ni baada ya kufanyika postmortem(uchunguzi),” alisema ACP Omar.

    Alipoulizwa sababu ya mahabusu hao kumpiga mahabusu mwenzao, ACP Omar alisema kwa sasa bado wanafanya uchunguzi juu ya sababu ya mahabusu hao kuchukua hatua hiyo.

    Aliongeza kuwa watakaogundulika kuhusika na tukio hilo watachukulia hatua za kisheria.

    “Kama unavyojua kumuua mtu ni kosa la jinai, kwa hiyo bado tunasubiri kujua taarifa ya kifo, waliompiga watafikishwa mahakamani kufunguliwa mashtaka,” alisisitiza ACP Omari.
     
  2. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Si kuna mkubwa mmoja wa jeshi la magereza alisema haya mambo hayafanyiki katika magereza/mahabusu yetu? Mpaka hapo tutakapoweza kukiri uovu unaotendeka katika jamii yetu bila kuoneana haya, tutaendelea kuzikana.

    Mungu ailaze mahali pema peponi roho ya marehemu.

    Amandla......
     
  3. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2009
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Bongo wallah usiombe kupelekwa lupango,ni nusu kifo maana ukitoka hai shukuru mola wako.Till when lakini?
     
  4. Baridijr

    Baridijr Member

    #4
    Jun 2, 2009
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu wa gereza kama ajiuzulu hivi, ni fedheha kwa jeshi la magereza
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    nani maarufu hapo?
     
  6. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Hivi upuuzi huu ni kweli hauwezi kudhibitiwa?? maana hizi habari za vitendo vya ulawiti magerezani nimezikia siku nyingi sana! Nchi hii bwana, na hii eti kwa wakubwa siyo kashfa.
     
  7. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    Jeshi la Magereza lazima liwajibike kwa hilo...mbona huyu kamishna mpya anakutana na matukio yasiyo kawaida au sababu ya utandawazi.....ndiio habari zimavuja????tunahitaji majibu yanayoridhisha toka kwa wahusika.......
     
  8. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Haya mambo yanatendeka kwa kasi sana huko kwenye magereza. Wengine huko wanakuwa na partners kabisa na kuwa huyo huwa hachangiwi. Kuna ambao pia wanafanya kwa ridhaa pia kwa ujira wa sigara, sabuni, bhangi, n.k. Ukimwi kule ni kama kawa!!! Condom zipo ila supply ni ndogo sana kuliko demand hivyo, tegemea masuala ya pekupeku ni makubwa.
     
  9. P

    Preacher JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2009
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 328
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani hivi askari magereza usiku hawana zamu au inakuwaje?? na hadi mtu anapigwa au analawitiwa hadi inampelekea kifo - wao wanakuwa wapi?? Inabidi waliokuwa zamu siku hiyo wawajibishwe pamoja na hao viongozi wao - thats is too bad - hata kama mtu ni mhalifu lakini hupaswi kufanyiwa hivyo na wahalifu wenzako. Pole kwa ndugu na jamaa za marehemu
     
  10. H1N1

    H1N1 JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2009
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 3,377
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Ukitilia maanani kwamba si kila apelekwae mahabusu ni mharifu na maafisa wa magereza wanalijua hilo,maana yake ni kuwa wao walitakiwa wawe makini na wale wote wanaopelekwa huko waishi kwa staha zao za kibinadamu,wasilawitiwe wala kupigwa kwa kisingizio chochote,2me that is a full brown murder for which those responsible deserve a death penalty nothing more nothing less...
     
  11. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2015
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 2,711
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Tume ya Haki za Binadamu na NGOs (LHRC) mpo wapi jamani?
     
  12. leipzig

    leipzig JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2015
    Joined: Jan 9, 2013
    Messages: 2,235
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Haya matukio yanafahamika na yanaachwa yaendelee ili kujenga hofu kwa watu waweze kutoa rushwa kubwa sana ili wasiingizwe mahabusu na wao askari kunufaika.
    Nakumbuka miaka kadhaa iliyopita nililazimika kutoa rushwa kubwa tu ili jamaa yangu aweze kuangaliwa vizuri akiwa mahabusu.
    Nilisikia pia kuna wengine hutoa rushwa kubwa kiasi kwamba huruhusiwa kwenda kulala majumbani kwao na kurudi gerezani kabla ya kuhitajika mahakamani,hii nchi we acha tu!
     
  13. SOGHOO

    SOGHOO JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2015
    Joined: Mar 25, 2015
    Messages: 1,275
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unanikumbusha marehemu Mapunda aliyekua anakwenda bar maeneo ya keko wakati ni mahabusu
     
  14. Zanzibar Spices

    Zanzibar Spices JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2015
    Joined: Jul 14, 2013
    Messages: 7,438
    Likes Received: 1,770
    Trophy Points: 280
    Hahahah,duh Weekend imeanzia katikati ikifika jpili sijui itakuwaje
     
  15. M

    MR UNINFORMED JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2015
    Joined: Sep 8, 2013
    Messages: 496
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 80
    Hapo tumeshahitimisha kuwa kweli kifo kimesababushwa na kulawitiwa....inawezekana kabsa hakulawitiwa isipokuwa alifight asilawitie...akazidiwa nguv akauwawa....tusubiri taarifa rasmi
     
  16. akuhmm

    akuhmm JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2015
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 594
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 60
    Hv may 27 imefika?
     
  17. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2015
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Inaonekana uume sasa ni silaha kama bunduki inayoweza kuleta maafa kwa wengine. Ipo haja ya kuwanyang'anya silaha hiyo watu wote wanaoingia gerezani.
     
  18. G

    Godfrey Kossan Member

    #18
    May 21, 2015
    Joined: May 17, 2015
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba mnisaidie kisheria... Hivi mfungwa akimuua mfungwa mwenzake huchukuliwa hatua gani.? Ameshahukumiwa je atarudishwa tena mahakamani au ataendelea na kifungo chake.?
     
  19. tonii herrera

    tonii herrera JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2015
    Joined: May 8, 2015
    Messages: 281
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mfungwa anafunguliwa mashitaka tena duuuhh
     
  20. G

    GeeM JF-Expert Member

    #20
    May 21, 2015
    Joined: Apr 11, 2014
    Messages: 1,494
    Likes Received: 617
    Trophy Points: 280
    Ni jambo la aibu kubwa mno. Uchunguzi ufanyike na waliohusika wachukuliwe hatua za kisheria
     
Loading...