Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magufuli, nishati na madini ingekuaje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mamushka, Jul 20, 2011.

  1. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Habari zenu wadau, Sijui kwanini natamani sana kuona wizara ya Nishati na Madini, angepewa John Magufuli hata kwa muda mchache tu.

    Najiuliza sana sijui ingekuaje au angefanya nini, au ndo angeanza kwa kutimua maelfu ya watu,
    au mpaka sasa umeume ungekua umesharudi ndani ya wiki moja, natamani kuona.

    Kuna mtu mwenye wazo kama langu? sorry kama nimewakwaza.
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wakuu wanaogopa kumuweka hapo maana yule hana simile, atawaanika wooote! Na hapa ndio dhamira ya serikali inakuwa na mashaka maana haiingii akilini hata kidogo wizara nyeti kama ya Nishati na Madini inaongozwa na huyu joker Ngeleja na fresher Malima. Wawili hawa wana utaalam gani au creativity gani kwenye nishati na madini?

    On the other hand wakimtoa Magufuli kwenye barabara bei ya ujenzi zita-shoot kama wakati wa Shukuru Kawambwa. Sasa hivi angalia samaki na ufugaji alikokuwa Magufuli, Dr Mathayo ni kama hayupo, makokoro yamerudi, shamba la bibi limechanua tena.

    Nionavyo mimi siri ya mafinikio ya Magufuli sio tu kusimamia sheria bali pia kutuoogopa kuwambua 'wakubwa' hata kama ni CCM yenyewe na hapa ndio wanapata kigugumizi maana wengi wao wamewekeza kwenye nishati na madini.
     
  3. H

    Haika JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Weeeeeeee!!!
    usinichekeshe,
    hawezi kupewa, hata mkiomba miungu yoteeeee!
    We hio aibu watajificha wapi?

    hizo zinaitwa ndoto za alinacha.
    Fanya kazi
     
  4. Mosachaoghoko

    Mosachaoghoko Senior Member

    #4
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata yeye ni wale wale soln ni kubadili katiba tu kupata katiba itakayotoa maamuzi kwa wananchi kuwa na last say
     
  5. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Hamana jipya nia yale yale tu.Sytem yote iko hoi.
     
  6. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2011
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    hawezi pekee, matatizo ya umeme yamenzia ikulu, unless makuguli awe rais
     
  7. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu ulichosema ni kweli tupu, kwasababu haiingii kichwani, kabisa wizara nyeti kama hiyo ipewe watu ambao bado hawaiwezi na bado lifumbiwe macho.
     
  8. MGOGOHALISI

    MGOGOHALISI JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 354
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huu ni mradi wa ikulu labda tumuondoe jammaa pale magpgoni kwanza
     
  9. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwani huko aliko kishafanya nini hadi sasa? zaidi ya kumulikwa tu na kamera za wanahabari? alikopitia je, alifaya nini, mmesahau alichoifanyia tanzania na nyumba za serikali? kweli watanzania tunasahu kirahisi sana, hata haya ya ngereja na jairo tutasahau pia.

    mi nionavyo huyo naye ni walewale, kama alishindwa kuzilinda nyumba za serikali na leo taifa litapata gharama za kutisha kuwaweka maafisa wa serikali mahotelini kwa ajili yake, hata huko naye atatafuta madili mapya na kutengeneza pesa tu kama wenzake, mi kwa kweli sioni utofauti wake na waheshimiwa wengine! samahani kwa nitakaowakwaza
     
  10. W

    WildCard JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wanasema Maghufuli angalau anafanya maamuzi na kuyasimamia hata kama ni mabaya kama hili la nyumba za serikali! Lakini mbele ya JK Maghufuli hatafurukuta tena baada ya sakata lile la bomoabomoa.
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa uelewa wangu, uuzwaji wa nyumba za serikali ilikuwa ni mpango mzima wa serikali na ulipitishwa na baraza la mawaziri. So whether Maguli alikuwepo au hakuwepo kwenye cabinet isingebadilisha chochote maana waziri anatakiwa asimamie yale yanayopitishwa na baraza la mawaziri. On the other hand ingekuwa vizuri kupata taarifa za bunge (hansard) ili kujua kama hili jambo la kuuza nyumba za serikali lilijadiliwa bungeni na nani alisema nini. Ni vizuri sasa tu-establish all the facts leading up kwa uuzwaji wa nyumba za serikali.
     
  12. Ipi dot com

    Ipi dot com JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Naungana na mtoa hoja magufuri ni mtu pekee asie na woga katika kutekeleza maamuzi magumu na wizara hiyo ndio inamfaa kwa sasa
     
  13. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 10,311
    Likes Received: 5,006
    Trophy Points: 280
    Angeongea kwenye TV na Radio kwa msisitizo akinukuu hata vifungu vya sheria kuhusu kuvunja mikataba kwa wawekezaji wanaokiuka taratibu zilizokubaliwa, tena angetoa takwimu za uzalishaji wao nk.

    Lakini utekelezaji ungesubiri Rais aamue, na kama kawaida Rais angekaa kimnya au kuja na misemo ya Pwani kulizungumzia hili, au angeunda
    tume na majibu ya tume yasingejulikana kamwe.
     
  14. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #14
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Tatizo la Wizara ya Nishati ni kutopewa kimbaumbele na Wizara ya Fedha. Mimi naona tatizo ni Mustafa Mkullo, wakimwondoa Mkullo na kumweka mtu mwenye upeo wa kuangalia matatizo ya taifa na kupanga vipaumbele sahihi nchi itaenda mbele kimaendeleo
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkullo ni 'ultimate Security' ya Magogoni. Sioni akiondoka hapo langoni kabla ya 2015. Kwa umachinoo wake kamaliza akiba yote hazina na sasa wanakopa kwenye bank za ndani. Sasa hivi serikali ndio mkopaji mkuu kwenye mabenki yetu!
     
  16. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #16
    Jul 20, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Huyu jamaa tungempa urais awachane live wazembe wasiokkuwa na aibu wala fikra za kufanya kazi kwa bidii.
     
  17. k

    kibajaj Senior Member

    #17
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakuu naomba anayeijua background ya mkullo aniambie manake hata hiyo bajet yake aliyosema ni ya kisomi zaidi nina uhakika kuna madudu aliyofanyaamdayo enzi zile nikiwa form five nisinge yafanya
     
  18. H

    Haika JF-Expert Member

    #18
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Magufuli hana nguvu ya kubadili system nakubali, ila ni mfukunyuzi,
    anafukua mambo yanakaa hadharani, ndio shida yake,
    analeta aibu, watu wanakula kimya yeye anaweka hadharani,
    sio kuwa atasafisha wakubwa ila ataweka hadharani ndio sababu hawamtaki.

    Wote ndio hao hao tu, tofauti ni kuwa yeye hana rafiki wa kula nae,
    pia akianza tu, waandishi wako nyuma yake hivyo hakuna siri
     
Loading...