Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magufuli ang'aka tuhuma za matumizi mabaya ya madaraka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gwalihenzi, Apr 13, 2012.

  1. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]• NAGU, MEDEYE WAO WAJITETEA

    na Mwandishi wetu
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    WAZIRI wa Ujenzi, Dk. John Magufuli, jana aling'aka akidai kuwa mwenye majibu kuhusiana na tuhumu zilizoelekezwa kwake na Kiongozi wa Kambi ya Upinzani Bungeni, Freeman Mbowe, juzi za kutumia vibaya madaraka yake na kutisha wananchi ni Waziri Mkuu Mizengo Pinda.
    Dk. Magufuli alitoa majibu hayo alipotakiwa na Tanzania Daima kutoa maelezo juu ya tuhuma hizo alizotupiwa pamoja na mawaziri wenzake watatu.
    Wakati mawaziri wenzake wakitoa maelezo yao nje ya ukumbi wa Bunge kwa nyakati tofauti, Dk. Magufuli alikuja mbogo baada ya kuulizwa na kisha kujibu kwa mkato kuwa akaulizwe Waziri Mkuu.
    "Sina la kukujibu, suala hilo kamuulize Waziri Mkuu kwani ndiye aliyeulizwa jana,'' alisema.
    Juzi, Mbowe akiuliza swali la papo hapo kwa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, aliwalipua mawaziri John Maghufuli, Dk. Mary Nagu, Stephen Wassira na Goodluck ole Medeye kwa madai kuwa wamekuwa wakitoa kauli za kibaguzi na vitisho kwa wananchi waliowachagua wagombea wa upinzani wakati wa kampeni.
    Mbowe alimtaka Pinda atoe tamko rasmi ikiwa ndilo agizo na maamuzi ya serikali na kujua yalitolewa lini na katika kikao gani.
    Hata hivyo, hoja hiyo ilimchefua Pinda ambaye kwanza alikana kuwepo kwa kauli hizo na kisha kueleza kusikitishwa kwake na hatua ya Mbowe kutoa matamshi hayo akiwa kama mmoja wa viongozi wakuu wa kisiasa nchini.
    Kiongozi mkuu akijitetea, Waziri Nagu alishindwa kukubali au kukataa na kuelezea kuwa alichozungumza kilikuwa ni siasa.
    "Arumeru tulikuwa kwenye mapambano, hivyo kila mmoja anatumia silaha yake na wala sikutumia gari la uwaziri," alisema Nagu ambaye ni mbunge wa Hanang. Nagu alisema alikwenda katika uchaguzi mdogo wa Jimbo la Arumeru Mashariki kukisaidia chama chake na hasa ikizingatiwa kuwa jimbo hilo liko jirani na lake.
    Pamoja na majibu hayo, alimshauri Mbowe kuachana na maneno yanayotolewa wakati wa kampeni, kwani yanakuwa mengi na kwamba yakifuatwa yanaweza kusababisha kutoweka kwa amani nchini. Hakufafanua.
    Kwa upande wake, Medeye alidai hakumbuki kama aliwahi kutoa kauli hizo na kueleza kwamba kama Mbowe ana ushahidi aupeleke bungeni.
    "Sikumbuki kutoa kauli kama hiyo, lakini kama Mbowe ana ushahidi wa mikanda ya video alete bungeni ili ukweli ujulikane,'' alisema.
    Hata hivyo, alisema kuwa tangu alipoteuliwa kuwa Naibu Waziri amekuwa akifanya kazi bila upendeleo na hata kuyatembelea majimbo ambayo yanaongozwa na upinzani.
    Juzi Mbowe alisema mawaziri hao na viongozi wengine wa CCM wamekuwa wakitoa kauli za kuwatisha wananchi kuwa wakichagua vyama vya upinzani maeneo yao hayatapatiwa fedha za maendeleo.
    Alisema Nagu alitoa kauli hiyo Arumeru, Medeye aliitoa Arusha na Magufuli wakati wa kampeni Igunga.


    My take; Mheshimiwa kamanda Mbowe amefanikiwa Kuuanika unafiki wa serikali ya CCM na Magufuli wao.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inakuwaje mtuhumiwa ndiye anang'aka?!!! yale yale ya Mukama!
     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Huyu ndiyo watu wanampigia chapuo eti awe Rais. Magufuli, hana hizo character kabisa za kutumikia taifa kwenye cheo kikubwa kama cha Rais akijitahidi sana labda apewe uwaziri mkuu ili akiropoka hovyo, Rais arekebishe. Huwa anakurupuka tu yeye na kauli zake, hana muda wa kufikiria kwanza madhara ya anachokisema au kukisimamia.
     
  4. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Magufuri nafasi ya urais si saizi yake. Ni mtu wa kukariri sheria zinasemaje na kuwa na jazba kubwa katika maamuzi yake. Phd yake inamsaidia kuweka data kichwani mwake tu, lakini public relations hana kabisa ni ZERO.
     
  5. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Magufuli awe RAISI? Mnakumbuka zile kauli za: Chagua la Mungu,sijui huyu ni handsome boy, kijana mwenzetu etc etc. matokeo yake nyote ni mashahidi. Tukumbuke daima: Si kosa kufanya kosa, kosa kuridia kosa. Hawa jamaa (magamba), 2015 tuwaonyeshe ushindi wa ki-Tsunami unavyokuwa.
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Magufuli hata huo UBUNGE haumfai!
     
  7. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Hata huo uwaziri anaudhalilisha kwa unafiki na ukurupukaji - sembuse uRais!
     
  8. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Maana yake Tz hatuna utawala wa sheria! Magufuri ni chapombe wa sifa na pombe wa madaraka
     
  9. M

    Murukulazo JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 576
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Nani...MAGUFULI?hamna kitu hapo...........
     
  10. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Well said! Yu masti bi jiniasi.
     
  11. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,739
    Likes Received: 1,822
    Trophy Points: 280
    Pinda ni janga la kidunia, sijui Kikwete alimuokota wapi??!
     
  12. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    Kuna kipindi niliweka thread kuhusu uongo wa magufuli wanajamvi wakaniandama kwa mitusi mizitomizito nikaishia kupata ban ya siku 90 lakini ukweli magufuli hafai hata ujumbe wa nyumba kumi hata phd yake hai relate na kazi yake anayofanya.
     
  13. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #13
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tatzo lake haamini katika siasa za ushindani.
     
  14. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #14
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,474
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Magufuli ndiye mtu pekee anayeweza kubadilisha mwenendo wa uchumi Tanzania. Tatizo la Tanzania ni utanzania tunamhitaji mtu kama Magufuli.
     
  15. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    Mkuu magufuli ni muongo mno pia anapenda sifa na vyombo vya habari
     
  16. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Sio kweli, watanzania hatumuhitaji mtu ambaye hawezi kusimamia kauri yake, mtu mroho anayeweza kuuza raslimali(nyumba za serilikali) kwa manufaa yake!
     
  17. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #17
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Akingia magufuli rasmi madarakani 2015 namisha ukoo wangu tunamia malawi, labda bi' banda atatufaa na ukoo wangu
     
  18. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #18
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,474
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Magufuli ni mchapakazi asiyependa kupindisha mambo, sio muongo, sifa ni asili ya binadamu. Ndiyo maana ulipokuwa unafanya vizuri ktk mtihani shule ya msingi ulikuwa unapewa sifa kwa kuitwa mbele, unapewa mkono na mwl mkuu na unapigiwa makofi. Sioni kama sifa ni tatizo.
     
  19. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #19
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,474
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Kauli kama zipi? nyumba alisimamia sera ya serikali, iliyokuwa imepitishwa na baraza la mawaziri. Huo ndo uzuri wa mtu kama Magufuli anayefuata utawala wa sheria, unaisimamia sheria kama ilivyo wenda ni mbaya ama nzuri.

    Viongozi binadamu wanaongozwa na sheria kutenda jambo, hawaongozwi na akili zao nzuri kutenda. Binadamu yeyote anayetenda kwa mjibu wa sheria ndiye kiongozi anayefaa, haijalishi sheria ni nzuri ama mbaya maadamu sheria imepitishwa na vyombo mlivyovichagua ninyi kutenda kazi hiyo.
     
  20. SoNotorious

    SoNotorious JF-Expert Member

    #20
    Apr 14, 2012
    Joined: Sep 11, 2011
    Messages: 2,427
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    magufuli ni debe tupu
     
Loading...