Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magreat Thinkers ninaowafeel...........

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mohammed Shossi, Jan 29, 2011.

  1. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #1
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nabofya kibodi yangu, salamu nazituma,
    Kwenu marafiki zangu, natumai mu wazima,
    Nawaombea kwa Mungu, mjaliwe yalo mema,

    Nilham usiyechoka, asubuhi na jioni,
    Nyumbani kuwajibika, halafu pia kazini,
    Kisha huachi andika, kutujuza kulikoni,

    Ni wewe ulieniteka moyo wangu
    Nikaamua kukutokea kimizungu
    Nikubalie mpenzi niachane na machangu

    AfroDenzi
    , nakuzimia tangu MWANZONI,
    Fikra zake ni huru, pia zina burudani,
    Nami ninamshukuru, hachoki tangu zamani,

    Yupo dadetu
    Festiledi, yeye hupenda MAISHA,
    Kamwe hawezi kusita, mazuri kutuonesha,
    Thanks tele azipata, maana huelimisha,

    Michelle
    yupo, hutaka TUJIELEWE,
    Daima aandikapo, vichwa vyetu tusuguwe,
    Sifa zake zipo, muhimu apewe,

    Dr W. Slaa
    nasaha tumepeyana, tena tukanufaika,
    Mafumbo tukafumbana, kwa furaha na kucheka,
    Na mara tukabishana, na wengine tukachoka
    Kisha ukarudi tena, huku tumeshachamka.


    Mzee Mwanakijij
    i, MZEE WA CHANGAMOTO,
    Haishi kutuambia, mambo yalo motomoto,
    Habari hutupatia, yenye midundo mizito,

    Hashycool
    anza tangaza, ni kwako yamechimbuka
    Watunzi waagiza, ushauri kuwataka
    Yaseme kwenye baraza, hii ni mbiu ya mwaka.

    Kaa la moto
    Chochote unachoweza,hima weka mchangoni
    Hilo ndilo unalowaza,tukakawa hatulioni
    Ila sala memaliza,ndio ukatia udhu

    Madela wa Madilu
    keri hazi ghasi, nyimbounawaimbia
    Mwenye kukerwa huhisi, hujali humuingia
    Hawi zimwi asikisi, ikawa bure tabia.

    Pakajimmy amejieneza,sifa zakejamvini,
    Jambo analoliwaza, taarifa kuwapeni,
    Si vizuri kunyamaza, bora awajulisheni,

    Kaiza
    kaka yetu sote, jitu liloshiba,
    Mengi hutaka tuyapate, yale yaliyoshiba,
    Asichoke asisite, ajaze hata kibaba,

    Gsana
    Naingia jamvini, hapana tena ajizi
    Nazikubali shukrani, kwa juhudi zangu hizi
    Kushajiisha jamvini, watunzi wa zama hizi
    Kheri ipo kwa manani, Mpaji kanijaalia.


    Katavi
    na LazyDog ipambeni JF wananeti mwasikia
    Tenzi na mashairi nyeti, wengi watafurahia
    Uridhi ndani ya beti mmfiche mmesikia?

    Shishi na
    Mpevu hoja za kweli toeni, faida kutupatia
    Aso ubavu wavuni, shimoni atakimbia
    Mtenza mwenye nguvu makini, hadharani nawambia
    M_bongotz
    acha woga, wananeti yetu hiba.

    Kuwa fundi si ajabu, hilo kwanza eleweni,
    Kuwa fundi ni thawabu, aliyanena Manani,
    Msijempa adhabu, kwa maswali ya kwa nini?
    Drphone ameshasilimu, sasa naitwa FUNDI.


    Rose
    naye ni rafiki, hutumia DARUBINI,
    Kazi yake haichoki, popote ulimwenguni,
    Kwenye siasa na urafiki, hutujuza kulikoni,

    Mwanajamvi
    Aspirin, hutuonesha MWANGAZA,
    Makala zenye hekima, na mambo kuyachunguza,
    Kwa ushairi ni vema, post zake zapendeza,

    Zion Daughter
    Si wakuamsha daku,walo macho wameona
    Hashindani na kuku,kula wanacho kiona
    Wala havai kikuku,kuwaiga walonona


    Miss Judith
    huyo, ana UPANDE MWINGINE,
    Yale ayaandikayo, hupendwa nao wengine,
    Kwa mawazo si mchoyo, hufanya tushikamane,

    Gbolin
    umesibu, umenena ya hakika
    Tena nimetaajabu, posti zako za haraka,
    Wajibu tena wajibu, wanajamvi kukusanyika
    Jamvini bila tabu, sote twaburudika.

    Wa ndima
    Mgosi vipi unadhani, nasaha zipi azizi?
    Nianze upande gani, kuepusha jinamizi?
    Ni ipi ile ya ugoni, kutanguliza malezi?

    MwanajamiiOne
    pia, hutuambia AMKENI,
    Hachoki kutuletea, yatokeayo nchini,
    Daima hukumbushia, tutoke usingizini,

    October
    mwenzetu, utujuzaye maisha,
    Wewe ni darasa kwetu, maarifa yaso kwisha,
    Wafunza juu ya utu, mengi watuelimisha.

    Teamo
    bado kuchoka, upo kwenye msafara,
    Ungali kwenye pilika, kwa zako huru fikra,
    Nakuombea baraka, uzidi kuwa imara,

    Mwenzetu
    ni mwanaharakati, daima usiyechoka,
    Wautumia wakati, pasipo yoyote shaka,
    Maisha kuwa na chati, daraja la uhakika,

    Inkoskaz
    Upo kwenye mapambano, ujenzi walo taifa,
    Hujalala kama pono, wastahili nyingi sifa,
    Washika yetu mikono, ili tuzizibe nyufa,

    Kiraka
    mwendo ukaze, usiache harakati,
    Mawazo uyaeleze, tena kwa kila wakati,
    Ili nasi tujifunze, nawe uwe katikati,

    Voiceofreason
    , mapenzi umeandika,
    tangu siku za zamani,
    Yale yaliyokufika, na yale ya majirani,
    Na kwako alozimika,umesema ya moyoni,

    Ndugu yetu
    Preta, kabobea kwa MAVAZI,
    Vitu vyake ni vizuri, hilo mbona lipo wazi,
    Yupo kwenye mstari, hachoki kufanya kazi,

    Fidel80
    nayakumbuka, manenoyo jamvini,
    Hakika niliridhika, nami nikakuamini,
    Kwako hayakufichika, hata yale ya moyoni,
    Hashima siku hizi hakuna labda zamani

    Invisible
    tunamjua, mkuu wetu KIJIWENI,
    Sheria apambanua, ili asitupige ban,
    Sote tukajitambua, tujijue kina nani,


    Mkuu
    Klorokwini, posti zake ni KITAMU,
    Hatosahau daima, kutupa yote muhimu,
    Ujuzi wake kisima, haisaliti elimu,


    Mkuu
    Kashaijabutenge,nakuheshim zamani na sasa,
    Yeye wala hajalala, mengi ameshayaasa,
    Kabobea mijadala, ya jamii na siasa,

    Kimokole
    moyoni nafarijika, malenga tukikutanika,
    Ya haki kuyatamka, batili kuzifunika,
    Kheri ikaminika jamvini tukanufaika.
    Bwana Kimokole, nakushukuru hakika


    Magulumangu
    mshairi, USHAIRI MAMBOLEO,
    Mashairiye mazuri, tena yale ya kileo,
    Huukuza ushairi, na kuupa mwelekeo,


    Na
    Wiselady, siachi kumsifia,
    Elimu kutugawia, na picha kutuwekea,
    Mazuri hutuambia, ndani ya hii dunia,

    Maria Roza

    Posti zako laiti ni tarumbeta, kuvuma wakasikia
    Lakini wapi ni nta, sikioni wametia
    Lije kubwa la kivita, barugumu likalia

    Ndugu yangu
    Rutashunyuma, sitokuwacha nyuma
    Posti zako nii ghali sio kama uji
    Zinawakuna wa mbali mbaka Tabora na Ujiji

    Mjomba
    Bujibuji, mwingi wa burudani
    Posti zako adhimu, zinatupa burudani
    Sina wakufanisha hata na mmoja humu ndani.

    Nakumiss
    mzee wa malivdavi ulie kaburini
    Baada ya posti mbili wadau wakakupa bani
    Kifo chako historia ndo mana nakutilia ubani

    Ewe nawe
    The Finest usinung'unike,
    Tena uingie ndani nawe ufarijike,
    Utuambie amkeni, wanajamvi tubadilike
    Tushikane kwa imani wanajamvi tunusurike.

    Wozawoza
    wewe mshari jahili,
    Kama huoni dalili, kebehi si jambo kupigania,
    Twatetea kwa ukali, siambe tunatania
    Kiwa sio zetu sisi, dini hizi ni za nani?

    JF Moderator1
    huyu wa ajabu, wala hataki mchezo
    Kuwatia watu adabu, bila kuleta mizozo
    Katoa watu ububu kukumbatia kuozo
    Lazima tumpe thanks, Wanajamvi tumfurahie.

    JF Moderator2
    huyu ni hodari, Mtauni humkani
    SIHABA baba jasiri, wala hataki utani
    Hakuna kutafakari, mwanajamvi si muhuni
    Pongezi tumpe na jamvi kulifurahia.

    Mwenzetu huyu si mgeni,
    Samora10 mwamjua
    Mwenzetu si limbukeni, kusema anayoyajua
    Samora10 hana utani, kwenye uovu hufichua,
    Ni kijana muadilifu si kijana wakuchakachua.

    Jaluo Nyeupe
    mwamjua, bilashaka mwamuona
    Ni yeye tunaemjua, hakika yupo bayana
    Haki huitetea, bila kubaguana
    Jaluo Nyeupe
    ni rafiki hana kubaguana.

    Na
    Lizzy na Husniyo msisite, ikawa tusionane
    Wala tusijikokote, mlonayo muyanene
    Mllipo mji wowote, mambo tuelimishane
    Abebwae hujikaza, ukumbi tuuchangie

    Nyani Ngabu
    , Babaubaya, michango nileteeni
    Ninyi ndugu pia, shime tujitokezeni
    Muhimu ni zetu nia, na wala sio thamani

    Lizzy
    fanya kuniandikia, wapi yako maskani
    Ndipo nitapokwambia, mchango umpe nani
    Na mimi tafatilia, nizitie kibwetani

    Hongera niwatumie,
    Kibunango na Babu Atakasema sirisiri
    Na duwa tuwaombee, Rabi awape kivuli
    Mungu awazidishie, duniani na peponi

    Masikini_Jeurina
    na Gurudumu hawa harambee, wapiga debe jamvini
    Hawana ila ushee, imekuwa hamkani
    Wamejifanya wazee, wao ndio makarani
    Posti nyingi wanaandika hapa jamvini,

    Muhogo mchungu
    kwa siri au dhahiri , atoae yujamvini
    Uziitazo ghururi , mwenyewe amezibuni
    Unenayo yafikiri, usijeitwa fatani

    Mwaminifu
    thread ulozitunga,zitawafika wahunzi
    Wale wasije kulonga,uloanza mwanafunzi
    Wapita ukiwachonga,kwa vile una kurunzi

    Ki Mey
    hutenda mengi ya dini, habanduki kanisani
    na posti nyingi jamvini, hukaribisha na wageni
    na ibada za nyumbani, hatutaki hata wageni.

    WomanOfSubstance
    Na kama wapendelea, usitajwe hadharani

    Kwa kuwa unahofia, mambo fulani fulani
    Ninakuhakikishia, taweka siri moyoni


    Maxishimba
    uchunge mwenendo wako , wende mwendo wa kupima
    Utunze twabiya zako , ujuwe baya na jema
    Kama hujali wenzako , kutenda ya kuwauma
    Ngoja nawe siku yako , utendwe bila huruma

    Kakajambazi
    , yeye huyu si mwizi, na tena ye si jambazi
    Kanilaghai kiujuzi, kwa jinale jamvini
    Huyu yeye si jinamizi, akatuchuna na ngozi
    Kakajambazi ni mwema mwenzetu jamvini.

    Tatiana
    Kashika kuwasafisha, jamvini harufu waridi
    Kutwa atuhamakisha, kuwa yeye ni shahidi
    Posti zake zisokwisha, za tamu tena jadidi

    Sulphadoxine
    Unasi ghamu ghalati, siugenini jamvini
    Siraji ng'aza sirati, uongoze Furusani
    Chifunaga
    kapaza sauti, Mwamuska si mwoga jamvini
    MANYANZA
    taabani, hali hana hamu.


    Mawazo1109
    ni wetu sote, hima tusaidiane
    Wa mbele tuwafuate, haya tusioneane
    Kwa hili natusitete, bali tusikilizane
    Abebwae hujikaza, ukumbi tuuchangie.

    GT
    wake mdogodogo mwendo, wajulikana zamani
    Mwendo usio vishindo, haufeli abadani
    Asoweza huwa kando, awezae huwa ndani

    Mbongopopo

    Chunga heshima na cheo, na maovu usifikwe
    Fidhuli umjuapo, usimtoze neno lake,
    Takuudhi na wenzio, ushikapo pasishikwe
    Umjuaye kunyakwe, simnyishe penye watu....

    Godfrey Tajiri
    Kweli wewe si wasongi, malenga mashuhuri
    Umejikita kama kigingi, mwingi wa sururi
    Usia nakupa tena uukariri
    Usije oa shangingi maisha ukayaona shubiri
    Cheusimangala,
    Kadhalika nawe pia,usihi uko peke yako

    Ukadhani umesahaulika ukawaonea wivu wenzako
    Unaujuzi wakujitetea,kwa hoja zenye mashiko
    Basi iweze duniya,kwani ya kale hayako
    Upatapo tungo yako ,utaingiya jamvini



    BLUE BALAA acha makeke, ushairi si mapene.
    Kalamu yake Nsiande, kali kaka ujuani
    Wapaswa kukaa chonjo, Rais msije mtaniani
    Watajakutoa mkojo, Segerea wala si uraiani




    [FONT=&quot]Nguli Jabali[FONT=&quot] wewe mbora, amekupamba Rabana,
    Tena umetia fora, posti hufana,
    Basi usiwe mkora, akiba uweke sana,
    Sihadawe na unyange na unyange una mwisho[/FONT]
    [/FONT]

    Vuvuzela
    Nakuambia wazi wazi,sitaacha kusema neno.
    Kwani jana sio juzi,ulimi si sawa na meno.
    Umalenga si kuna nazi,hili ukumbuke mno.
    Utunga hata kwa hirizi,uyawache majivuno.


    Mimi ningali mwanafunzi katika hii tansia
    Bado singuli kutunga nje ya tanzania
    Baraza watu mahiri Kimensera acha kutania
    Ila umetoa wazo zuri kazi talifanyia
    Sivibaya kuijenga lugha yetu sawia
    Nawe pia umo njoo tupige kasia
    Usijitoe kundini kusema utenzi ni kadhia

    Tungo huleta faraja penye dhiki na ghasia
    Malenga hutoa hoja za msingi na wosia
    Namaliza kukuomba tunga japo kwa kukisia.
    Wajuzi walo jamvini watakufunda kiintelejensia.

    DaMie nimeona na wewe nikutaje
    Mtoto uliye na hiba nikushau iweje
    Posti zako ni dawa zimeshinda mvuje
    Zina toa wosiwa dar mpak kivinje
    Usirudi nyuma jamvi usilikunje

    Mdondoaji hupo nyuma kuchangia jamvini
    Sasa noa panga na jembe tia mpini
    Nani asojua mchango wako jamvini?

    Superfisadi sasa amka, tenzi kutupatia
    Uzipange kwa ubeti sio za kutupia
    Utujuze hali yako na aila yako pia
    Usinisahau kwa dua pamoja na nabia
    Mungu akupe ya kheri na wanajamvi pia.

    X-PASTER upo wapi mbona umetulia
    Nini kimekusibu hoja hujachangia
    Najua upo buze dini kulingania
    Mungu akupe baraka na dhawabu pia.

    Nami MWAJAMVI MIMI, Mohammed Shossi
    Tungo zangu siwanyimi, nawapenda kiukweli,
    Tena mara kumi kumi, tena na kwa kila hali,


    Ambao sijawataja
    , lipo shairi jingine,
    Sote tungali pamoja, kwa mema tuombeane,
    Tusichoke zetu hoja, hivyo na tushikamane,
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Mkuu shukrani za dhati,na we pia tunakufeel kwa mistari hii adimu,ukichanganya na Afodenzi basi hata studio mnaweza ingia mkatoa singo kali!!
    Keep it up Mohammed
     
  3. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #3
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Shukran sana mkuu hata mie nakukubali

    Umepewa utu wema,
    Wenye thamani daima,
    Moyo wangu wanituma,
    Sifazo kukupatia.
     
  4. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    IMETULIA HIYO.....!

    karibu sana mkuu
     
  5. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #5
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Asante sana mkuu...........nilikusahau ila nimekurusha hewani mkuu.:roll:
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Hilo shairi twangoja, ulitoe hadharani,
    Usijefanya viroja, utuache mataani,
    Ulijazie na hoja, lipambwe na umakini

    Siku litakapokuja, twaomba tuwe hewani,
    Lituletee faraja, kama ile ya manani,
    Litujengee Umoja, tusiwe mahayawani
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu leo naona vina vimekaa na kutulia kichwani

    Hongera sana.
     
  8. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #8
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nimeamka fresh mkuu....
     
  9. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #9
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Maneno nimesikia, ninayo mwangu moyoni,
    Yote unayonambia, natafakari kichwani,
    Endelea subiria, shairi lipo mbioni,
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    du mkuu kichwa kmetulia maana mashairi yametulia cpati picha hlo linalokuja litakuwaje keep it mkuu
     
  11. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #11
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Jamani,sikujua crazy comments zangu hufanya watu wajielewe.......nilijua nawachanganya

    Nashukuru sana wakwetu Tanga.......you have made my saturday.....Have fun today!!!:clap2::clap2:
     
  12. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #12
    Jan 29, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Not bad
     
  13. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #13
    Jan 29, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Jana ulifika salama nyumbani???
     
  14. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #14
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante mzee wa mashairi,,uko vzr!nakukubali:clap2:
     
  15. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #15
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya,,,hawavumi lkn............
     
  16. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #16
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nimeongeza hii beti....

    Ewe nawe The Finest usinung'unike,
    Tena uingie ndani nawe ufarijike,
    Utuambie amkeni, wanajamvi tubadilike
    Tushikane kwa imani wabnajamvi tunusurike.


    [FONT=&quot]
    [/FONT]
     
  17. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #17
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Asante sana mama mwenye busara zako............ tunajaribujaribu tu....
     
  18. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #18
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145

    :sad::sad:,mi na wewe basi.........
     
  19. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #19
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu you have got talent hongera sana...
    Kweli JF kuna talent za kutosha kwakweli tuki-Stand Together... ni mengi tunaweza kufanikisha....
    Tunaweza tukatumia Vipaji vya Watu Tofauti humu kwa Manufaa ya wengi..., Just Imagine nyie wanamashairi mkiungana mkawatungia wanamuziki wetu??????....... au mnasemaje?..... Hapa kuna Gold Mine ambayo hatutaki kuitumia.
     
  20. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #20
    Jan 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Huyu uliemtaja, hafui dafu jamani,
    Ni dada mwenye viroja, amezidisha matani
    Sifa zake nazitaja, upate kumbaini

    Huyu ni mtu wa kuja, atokea milimani
    Hawezi hata kungoja, subira haitamani
    zingine nitazitaja, wala hutomtamani

    Akikwambia "nakuja", kumbe yuko kitandani,
    Si mtu alo na tija, amekosa shukurani,
    Utakaa kumngoja, hayupo hata njiani
     
Loading...