Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magazeti yalivyouripoti uchaguzi leo................

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Nov 1, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Majira..................Chadema na CCM ni balaa hapatoshi.......utabiri wa Sheikh Yahya wakwama.............

    Habari Leo.........CCM, Chadema waumana Bara..................................

    Mwananchi...............Masha, Batilda na Mramba maji shingoni..........................

    Nipashe..........................JK, Dr. Slaa mchuano mkali..................................
     
  2. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Haaa haaaa

    Mtanzania na Uhuru je?
     
  3. Mtumpole

    Mtumpole JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2010
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,355
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ebu weka sawa kwenye gazeti la NIPASHE. Mbona Dr. kwa JK haipo?
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Haaa haaaa Mtanzania,Uhuru na Habari Leo je?
     
  5. Deny

    Deny Member

    #5
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 28, 2007
    Messages: 46
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 15
    Jamani na huko Igunga na Monduli bado wanaopiga kura hawajamaliza?
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sheikh Yahya kaingia choo cha kike he he he
     
  7. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    na bado watoka kuringa mwaka huuuuuuuuuuuuuuuuuuu
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hii kali kwa michuzi mpaka sasa hivi kimyaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!
     
  9. M

    Msharika JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mtu mpole, JK awezi kuitwa Dr huo ni kubaka taaluma tu, kinachotakiwa ni kuitwa jakara risho kikwekte tu.
     
  10. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utasikia atakavyojitetea na kutoa ufafanuzi wake kiaina!!!!!
     
  11. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160

    HABAR LEO WAMEBADILISHSA LUFGHA MARA HII?
    Mtanzanuia WAMETOKA NA kichapo cha mbowe wao ndo wameona habari muhimu!
     
  12. m

    matambo JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    jamani jamani nimecheka huku nasikitika, nimeona heading kwenye habari leo bibi ataka kumchagua nyerere
    yaani watu wanafikiri nyerere yu hai!!!???? kweli elimu bado
     
  13. r

    rmb JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hivyo hivyo tutafika tu!
     
  14. m

    matambo JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    UCHAGUZI uliofanyika jana nchini uligubikwa na vituko mbalimbali, kikiwamo cha bibi kizee kugoma kupiga kura mpaka aoneshwe picha ya Mwalimu Nyerere kwa wagombea urais.

    Pia yaliyojitokeza ni pamoja na kutaka kuhujumu uchaguzi wenyewe, kwa baadhi ya watu kukutwa na vifaa vya kura saa chache kabla ya upigaji kuanza.

    Jasmin Shamwepu anaripoti kutoka Dodoma kwamba kabla ya kupiga kura, kulibainika njama za wizi wa kura baada ya mmoja wa wasimamizi kubambwa akiwa na masanduku ya kura yenye karatasi za kura za ubunge na urais.

    Hali hiyo ilijitokeza juzi saa mbili usiku, nyumbani kwa Msimamizi wa Kituo cha Makole, Mwalimu Wabuga Tarimo, ambaye alidai ilikuwa ni kwa usalama wa masanduku hayo kwani anaishi mbali na kituo

    Nako Sumbawanga, Peti Siyame, anaripoti kwamba Polisi Mpanda mkoani Katavi imekamata wafuasi wanane wa CCM, akiwamo mgombea udiwani wa Kashaulili kwa tuhuma za kutembea usiku na silaha wakidai kusaka wafuasi wa Chadema.

    Wafuasi hao wa Chadema wanadaiwa kuandika katika barabara za mji huo maneno ya kuhimiza wananchi wachague mgombea ubunge wa Mpanda Kati kwa tiketi ya chama hicho, Said Arfi.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Rukwa, Isuto Mantage, alimtaja mgombea huyo wa udiwani kuwa ni Yasin Mlewa ‘Kantampa (52)' na kwamba tukio hilo lilitokea juzi saa moja usiku mjini humo.

    Wengine waliokamatwa ni Deogratias Libe (22), Said Bernado (32), Stella Thomas (34), Naktu Abel (26), Anthony Abel (21), Boniphace Stephen (23) na Joachim Kwela (46).

    Wakati huo huo, bibi kizee mwenye umri wa miaka 80 alikataa kupiga kura baada ya kutoiona picha ya Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere kwenye karatasi ya kura za urais, hata hivyo alipiga baada ya kushawishiwa na kueleweshwa.

    Msimamizi wa Uchaguzi wa Mji wa Mpanda, Hery Haule, alisema baadhi ya vituo wananchi waligoma kupiga kura baada ya kutangaziwa kuwa majimbo ya Mpanda Mjini na Mpanda Vijijini, hawatapiga kura za wabunge.

    John Mhala, anaripoti kutoka Arusha, kwamba Polisi inamshikilia Mussa Abdallah Mussa (32), kwa kumpiga jiwe mgombea ubunge wa Arusha kupitia Chadema, Godbless Lema, wakati akikagua vituo vya kura.

    Kamanda Basilio Matei alisema Mussa alimpiga jiwe mgombea huyo jana katika kituo cha shule ya msingi ya Uhuru kata ya Mjini Kati saa 4.30 asubuhi.

    Mbali na Musa, Polisi pia inamshikilia Msimamizi wa Uchaguzi wa kituo cha Sombechini E, Charles Munisi akidaiwa kuzembea na kuporwa Daftari la Wapiga kura lenye majina ya watu 170.

    Kwa mujibu wa Matei, Daftari hilo liliporwa mikononi mwa Munisi na waporaji kutoroka nalo.

    Kuhusu Lema, Matei alisema mgombea huyo alikwenda katika kituo hicho kuangalia shughuli za upigaji kura kama zinakwenda sawa, lakini ghafla alijitokeza Musa na kumshambulia kwa maneno makali na kisha kumpiga jiwe mguuni.

    Nakajumo James anaripoti kutoka Moshi kwamba Polisi Kilimanjaro, inamshikilia askari wake wa upelelezi, Sajini Marystella Soko, kwa tuhuma za kukutwa na kadi sita za wapiga kura kinyume cha sheria.

    Kamanda Lucas Ng'hoboko alisema jana kuwa askari huyo alikamatwa Oktoba 30 saa 11 jioni akiwa na kadi hizo akidhaniwa kuzinunua kwa wahusika.

    "Huyu ni askari wa upelelezi, hatujajua ni kwa nini alikutwa na kadi hizo … tunaendelea kumhoji kwa muda na upelelezi utakapokamilika tutajua hatua za kuchukua," alisema Kamanda.
     
  15. L

    Lughe Senior Member

    #15
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    TO BE CALLED Dr......There is technical certified requirements which jk DOES NOT AFFORD N;B this is why you see he was silence to claim!!
    BESIDES ARE YOU ALSO THE SAME CHAIN TO THE MAN,WHY DON'T YOU KNOW IT EARLIER....

     
  16. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Michuzi kibonde cten ni walewale wasio taka mabadiliko
     
  17. A

    Anold JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Leo shehe Yahaya aongee na waandishi wa habari labda ataeleza namna ambavyo nguvu za Mungu zimemvurugia dili.
     
Loading...