Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magazeti ya Kenya na dhihaka kwa Rais wetu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kimbunga, Jul 18, 2011.

  1. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    WanaJF nilikuwa napitia gazeti la The East African lililotoka Jumamosi tarehe 16.07.2011 nikakutana na kichwa cha habari kisemacho A record Four East African Presidents Set to Retire. Mwandishi amewaongelea Marais wa EA kwa upande wa Rais wetu nikaona sentensi zifuatazo;

    "Tanzania's Jakaya Kikwete, re-elected to a second term last year, will step down in four years. Hobbled with the reputation of a lazy, foreign-trip-loving president who is soft on corruption, Kikwete seems to be busy sprucing his image. Amidst signs that the long-ruling Chama Cha Mapunduzi is in the midst of a shake-up, Kikwete has been pushing some of the more controversial and scandal-tainted politicians off the cliff, or a few of them have saved themselves the humiliation and jumped."

    Haya maneno hayakunifurahisha kwa kuwa magazeti ya Kenya yamekuwa mstari wa mbele kudhihaki viongozi wetu wakati magazeti yetu hayajawahi kuwadhihaki viongozi wa Kenya. NAkumbuka kuna wakati Gazeti moja kama si hili la East African lilichora kikatuni kikionyesha kiongozi wetu akilamba viatu vya wazungu. Nadhani ni wakati muafaka dhihaka hizi zikomeshwe.

    Source:http://www.theeastafrican.co.ke/news/A+record+four+East+African+presidents+set+to+retire/-/2558/1202538/-/ycjmm3/-/index.html
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wako sawa kabisa , mimi nawaunga mkono.
    MATENDO HAYO YOTE YALIYOORODHESHWA NI KWELI, HATUWEZI KUMTETEA KISA KAANDIKWA NA GAZETI LA EAST AFRICA.
    Kama hataki aandikwe hivyo si abadilike aone kama watamchafua?
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,152
    Likes Received: 5,360
    Trophy Points: 280
    Mimi maneno hayo yamenifurahisha sana, kwani ni ukweli kabisa na hizo ndio sifa alizonazo Kikwete.
     
  4. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Hata mimi haya maneno yamenikera, ni sawa na kumsikia jirani anajadili mapungufu ya ndoa yako wakati hata ya kwake inaning'inia
     
  5. mayoscissors

    mayoscissors JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 24, 2009
    Messages: 758
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    ukweli unauma daima pole
     
  6. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,402
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 280
    Hawakuchora wakilamba viatu vya wazungu....ila walichora kikatuni waandishi wa Habari wa Tz wakimlamba miguu ya aliyedhaniwa kuwa ni Kikwete...hawajatkana ndo sifa za Rais wetu..na n Uhuru wa kujieleza!n mtazamano wa Mtu!
     
  7. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,083
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    mhariri wa hilo gazeti nampa big up sana. Wako sahii asilimia 1000%
     
  8. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,083
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    acha uzindiki hapa. yamekukera wapi? wako sahihi kabisa raisi wetu amempiku hata mugabe wa zimbabwe kwa safari za nje aliye kaa madarani miaka takribani 30 sasa.
     
  9. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,678
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    Sasa wasiseme ukweli? Tena hawajasema yote sijui wanamwonea aibu?
     
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,553
    Likes Received: 6,178
    Trophy Points: 280
    Wee PJ, unasema abadilike ili aone kama watamchafua?, kumbe ni wanamchafua tuu?, ukiimaanisha ni msafi ila anachafuliwa?!. The EA ni gazeti la 'A Spade is a Spade!'.
     
  11. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Udhalilishwaji?

    Kebehi?

    My skin!
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mbona gazeti la Mwananchi ama the Citizen hawaandiki kuhusu viongozi wa Kenya na maluweluwe yao kwa njia ya dhihaka kama alivyoandika Obbo?
     
  13. K

    KABAZI JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 19, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku zote ukweli unauma!!!!
     
  14. B

    Bobby JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Mkuu mimi nahisi tatizo lako hapo ni kwa kuwa ni gazetil la Kenya ,magazeti ya ndani yamemwandika kuliko hivyo kwa kuwa hivyo ndivyo alivyo. Wewe unajuwa na I'm sure mtu yeyote mwenye akili ya wastani anajuwa kwamba rais wetu ni kituko kuliko hayo maneno ya The EA.
     
  15. A

    Akiri JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,389
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    sijaona hata moja ambalo wamemsingizia tena kuna mengine wamesahau kuyaandika naomba email ya huyo mhariri nimtumie mengine ambayo wamesahau kuyaweka ili next week waweke, ila huyo mwandishi kaniudhi kidogo kasahau kabisa kuandika hata hili kwamba ndiye rais pekee wa E.A anayelindwa na maruhani
     
  16. Unyanga

    Unyanga JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wenye akili fupi wanaotawaliwa na fikra na itikadi zisizo huru watashangilia kitendo hiki na hawa ni wale wenye fikra fupi wasiotaka kuona mbali, wenye uwezo wa kuona mbali wataishia kusikitika hata kama anayosemwa nayo kikwete ni ya kweli ila je yanasemwa kwa lengo gani?

    Baba yako hata kama kakunyima hela ya mtaji wa biashara haimvui thamani ya kuwa baba na hata kama ikitokea anasemwa kwa mabaya hata kama ni kweli inapaswa uzalendo ukuguse, na haya ndo mapenzi ya kweli kwa taifa lako. Kijana mwema ni yule ambaye hujenga nyumba kwa mikono na aliye mpumbavu huibomoa kwa mikono yake mwenyewe.
     
  17. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mkuu unasema hayo magazeti hayakukufuraisha kwanini? Kama mtu ambaye umepitia shule unatakiwa kuwa objective ni kitu gani kimeandikwa hapo ulipo site ambacho ni dhihaka? Unajua tofauti ya ukweli na dhihaka?

    Niseme tu hilo gazeti lisingepata hayo yaliyoandikwa kama si raisi wako kuyatengeneza. Again ungekuwa mtu objective kwa kumuuliza raisi wako juu ya yaliondikwa. Vp kuhusu maraisi wengine wameandika nini juu yao? Kumbuka si magazeti yote yanaweza kuandika kama Uhuru au Daily News.
     
  18. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu unatakiwa uelewe kwamba gazeti la East African pamoja na kuminilikiwa na nation media group ambayo makao makuu yake ni Nairobi si mali ya wakenya au serikali ya Kenya kama unavyotaka kupotosha, na upotoshaji huu unaufanya makusudi ili kuneutralize hoja. Gazeti hili ndiyo the only one linalocover habari za east Africa almost equally kiusawa wa no. of pages. Ni gazeti linalokubalika na kuaminika, it is "the economist" of East Africa.

    Tukija kwenye hoja yako kwa kumbukumbu yangu maraisi wote wa East Africa wamekuwa wakichambuliwa vilivyo ndani ya gazeti hili, ishu kama ya mke wa Kibaki waliiandika ina way mama Salma angeandikwa vile na gazeti kama majira au "la kenya" (mwananchi) basi lingefungiwa. Na kama alivyosema Pasco hapo juu, these guys they just call a spade a spade. Ni kipi hapo unachokiona si kweli kuhusu JK?
     
  19. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #19
    Jul 18, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Haya maneno kwa kiasi kikubwa yamenifurahisha sana, maana yamemwelelezea Rais wetu "live bila chenga!" Ambacho hakijanifurahisha ni kwamba JK ataondoka madarakani baada ya miaka 4! Muda huo ni mrefu sana kwa maslahi ya nchi yetu, ingekuwa heri aondoke mwezi ujao!
     
  20. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    ehehhee ukweli mchungu wauma sana
     
Loading...