Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magazeti kutoa taarifa za uongo/uzushi!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sir echa, Jul 14, 2011.

  1. s

    sir echa Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hellow!

    Mara kadhaa kumekuwa na taarifa ambazo zinachapishwa kwenye magazeti yetu ambazo aidha ni za uongo au zimepotoshwa ukweli,naomba wadau mnisaidie hivi taratibu/kanuni/sheria zinasemaje kuhusu magazeti ya namna hiyo?
     
  2. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,841
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Toa mfano wa upotoshaji !
     
  3. s

    sir echa Member

    #3
    Jul 15, 2011
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ok Sir,
    Gazeti la Risasi 9th july 2011,lilikuwa na habari "BIBI KIZEE AFUMANIWA NA MUME WA MTU" then the same gazeti tarehe 12th july 2011 likatoa taarifa"KUMBE BIBI KIZEE ALIYEFUMANIWA NI MLOKOLE"sasa ukisoma taarifa hii ya pili inaonesha kuwa taarifa ya kwanza haina ukweli na muandishi hakuwepo eneo la tukio bali alipelekewa picha na stori aiendike...
    kwa upande wangu naona ni udhalilishaji mkubwa uliofanyika kwa mama yule(Bibi Kizee)..Sio hiyo tu,sikumbuki tarehe ngapi ila ni mwezi uliopita ni gazeti la mwananchi (kama sijakosea) lilitoa taarifa ya mchungaji mmoja kuvuruga ndoa ya muumini wake,siku chache baadae gazeti hilohilo likatoa taarifa ya kukanusha taarifa ya awali kwamba sio sahihi,lakini kwa namna moja ama nyingine kuna usumbufu ambao atakuwa ameupata muhusika kutokana na habari hiyo..

    Hiyo ni mifano michache najua ipo mingi,thats why nikauliza taratibu/kanuni/sheria zinasemaje?au miiko ya uandishi inaruhusu kuchapisha taarifa ambayo bado haijathibitishwa??
     
  4. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli mkuu ukizingatia habari zenyewe ni za kufumaniwa halafu kapigwa picha mtu mmoja. Naona habari ililenga kumdhalilisha mama wa watu ingawa sijasoma lakini kwa kuangalia picha tu inaonyesha hivyo.
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kwa aliyedhuriwa na anachoamini ni uwongo katika gazeti au chombo kingine cha habari, anaweza kuwasiliana nao ili wayamalize, na ikishindikana aende mahakamani.
     
  6. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tanzania hamna waandishi wa habari makini wengi wao wapo kwenye maslahi zaidi! Wanatumkika
     
Loading...