Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magari yote ya kwenda kaskazini yamekwama wami muda huu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Edward Teller, Apr 21, 2011.

  1. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Magari yote yanaoyokwenda mikoa ya kaskazini na mikoa mingine yamekawama wami baada ya gari moja kugonga mtoto na wanakijiji wamevamia barabara na kuiziba wakidemand kuwekewa matuta-
    hadi sasa hali si shwari
     
  2. mjunguonline

    mjunguonline Member

    #2
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwana!Pole sana.Inabidi,serikali,iwawekee matuta.Vinginevyo hao madereva,watazidi kuwaua.
     
  3. Mtumpole

    Mtumpole JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,355
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    iyo barabara c ni highway, matuta ya nini? Mpaka mifugo kama ng'ombe, mbuzi, kondoo wanazurura pembezoni mwa hiyo barabara.
     
  4. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Nani alikwambia kuwa high way haiwekwi matuta? Ni huko kwenye mapori ndipo kusikowekwa matuta lakini kama barabara inapita maeneo yenye makazi ya watu lazima kuweka matuta vinginevyo madereva wenu walevi hawa watamaliza watu....They are very right hawa wanakijiji:whoo:
     
  5. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Matuta highway hayatakiwi...Yenyewe pia ni hatari kwa magari..elimu na tahadhari kwa watumiaji wote,iwe madereva na waenda kwa miguu ambao hudhani dereva anawaona na atafunga brake
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hivi ndani ya mipaka ya Tanzania kuna barabara yenye "hadhi" ya kuitwa "highway"?

    DAR-Chalinze?
    DAR-Morogoro?
    Dar-Tanga?
    Dar-Moshi-Arusha?
    DAR-Mbeya-Tunduma?
    Dar-Songea?

    Nikiangalia upana wa hizi barabara - zote zinaonekana kama "Feeder Roads"!
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    hapo kwenye nyekundu nisheria au...maana hapa kwetu tuna tuta kubwa kuliko yote Africa mashariki...lol
     
  8. Mch.A.Mwasapile

    Mch.A.Mwasapile Member

    #8
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona mikumi wameweka, inamaana swala wanaumuhimu sana kuliko binadamu eeh??
     
  9. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Barabara yenyewe haikustahili kupita katikati ya National Park
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Ni sheria lakini tunazioverlook kutokana na udhaifu wetu na mtazamo wa kizimamoto..ukiangalia kwa upande wa pili matuta hayo ndo chanzo cha ajali nyingi...mfano pale Wami immediately baada ya daraja kuna tuta,sasa lori la tani 40 likifika hapo shurti apangue gia aanze na low na mzigo ni mzito linafail linarudi kinumenyume...hayatakiwi
    ELIMU kwa watumiaji
     
  11. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni NEWS! Hivi kule RSA (Kruger National Park) zinaingia Bajaj tu?
     
  12. Panga La Shaba

    Panga La Shaba JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 24, 2009
    Messages: 209
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Baba Enock,kwani barabara yenye hadhi ya highway ikoje??lami ya inakuwa ya randi gani au barabara inakuwa na upana gani??na kwanini barabara iitwe highway road.....!!!ipende nchi yako Baba Enock
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,563
    Likes Received: 1,621
    Trophy Points: 280
    Hapa tunaona umuhimu wa bagamoyo kiwete tuwekee kituo bagamoyo yetu tuachane na laana za wami
     
  14. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Baba Enock
    kupitisha barabara kuu kama ya Tanzam katika park ni uharibifu wa mazingira
    unahatarisha maisha ya wanyama kwa kugongwa,kupewa sumu,kuibiwa nk
    kunawatisha wanyama wanadimika
    kunaondoa pato la taifa kwa kuwa watumiaji barabara wanafanya utalii bure
    pia ni hatari kwa wasfiri pindi itokeapo dharura ,ajali nk
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Kwa madereva wetu watanzania matuta yaliyoko pale wami yanasaidia sana....vinginevyo watu watakuwa wana pita wakiwa kwenye 120...
     
  16. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #16
    Apr 21, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Poleni sna...
     
  17. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Hivi kama kila anapogongwa mtu patawekwa tuta hiyo barabara si itakuwa milima? Mara nyingi hakuna dereva anayedhamiria kumgonga mtu na kuna wakati pia watembea kwa miguu wanakuwa ndo wana makosa. Suluhisho la kugongwa watu siyo matuta bali watu wa karibu na barabara kuu waelimishwe jinsi ya kumbea na kuvuka barabara kwa usalama. Wanafunzi wa shule wapewe elimu ya kuvuka na kutembea barabara kubwa ili kupunguza ajali.

    Nasema hivi kwa sababu tarehe 21/06/2010 nilikuwa na drive kutoka Arusha kwenda Morogoro nilipofika maeneo ya Mzundu mzee mmoja akiwa na baiskeli akatokea uchochoroni kwa kasi na kuvuka barabara bila kuangalia upande wowote. Lingekuwa basi lingemzoa kwani nilitumia nguvu ya ziada kusimamisha gari ili kumkwepa. Kwa tukio kama hili hata ukiweka matuta yatasaidia nini kwa watu wazembe kama hawa?
     
  18. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #18
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    je saizi barabara inapitika? mtu update?
     
  19. ng'wanankamba

    ng'wanankamba JF-Expert Member

    #19
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 323
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kinachotakiwa ni elimu kwa watumiaji wote wa barabara, kuweka matuta siyo suluhisho la kudumu na wananchi wanaoishi kando ya barabara kuu watataka yawekwe matuta kwenye sehemu zao na mwisho barabara yote itakuwa ni matuta tu.
     
  20. Livanga

    Livanga JF-Expert Member

    #20
    Nov 22, 2011
    Joined: Apr 15, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Ndugu haishauriwi kuweka matuta kwenye highway ndio sababu kama wewe ni mzururaji mzuri utagundua kuwa tanzania ndio nchi inayoongoza kwa kuwa na matuta mengi kwenye highway. Kinachotakiwa kufanyika ni kwa serikali kuhakikisha sheria za barabarani zinafuatwa na wala sio kuweka matuta. Nakumbuka hata magufuli aliwahi kusema hakuna kitu anachukia kama matuta kwa highway. sana sana hayo yanaongeza ajali especialy usiku.
     
Loading...