Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magari ya wizi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Preta, Aug 21, 2010.

  1. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,811
    Likes Received: 2,229
    Trophy Points: 280
    wakuu nimeshuhudia mkasa mmoja ambao umenisukuma kuja kuuleta hapa jamvini ili tuweze kuelimishana. Nina mshkaji wangu mmoja alinunua gari kwa jamaa sasa ameichoka akaamua kuiuza. katika kutafuta mteja akampata afisa mmoja wa usalama,wameelewana bei kila kitu mwisho ikafikia wakati wa kukabidhiana documents. Afisa kachukua documents akasema azihakikishe, kilichotokea kwanza kadi ya gari yenyewe ilikuwa kanyaboya (fake) pili engine # na ile iliyoandikwa kwenye kadi tofauti, tatu chasis # imemiss tarakimu, jamaa kaponea chupuchupu kulala sero...sasa ninachotaka kujua kabla hujaenda TRA kuhakikisha je utajuaje documents ni fake?.......nimesikia hata shipping documents watu wanafyetua...help pls
     
  2. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tuanze taratibu, huyo jamaa yako ametumia hiyo gari muda gani? Inamaana hakuwahi kurenew road licence? Na amenunua hapahapa Bongo? Maana upo uwezekano kuwa alinunua gari ya uwizi.
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,811
    Likes Received: 2,229
    Trophy Points: 280
    hapo ndio nilichoka..kurenew licence alirenew mara kama mbili na gari aliinunua hapa hapa bongo
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Kwa ufupi usinunue magari ya mitaaani....
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,811
    Likes Received: 2,229
    Trophy Points: 280
    apart from kuagiza nje....mbona nasikia hata yard mtu unalizwa vile vile
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Yard ya wapi..........

    Sio kila yard ni wa kuaminika..........
     
  7. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yard nyingi kwa Bongo ni km umeenda kununua kiatu kariakoo. Kuna uwezekano ukaondoka na boksi lenye viatu unavyohitaji au boksi lenye viatu visivyo. Maana hawa jamaa wanaouza magari utawasikia mara nyingi wanasema na kadi tunaishughulikia kabisa (hapa ndio kwenye tatizo). Maana inakuwa card fake. Ukiweza check kila kitu kabla ya makabidhiano. Sasa km aliweza kurenew inawezekana pia wachapaji walikosea. Angeweza kuanzia TRA au hata polisi maana vinginevyo itakula kwake.
     
  8. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,555
    Likes Received: 1,610
    Trophy Points: 280
    Pole wanalizwa yard ije kuwa huyo
    mpe pole sana mwambie tu atafute lingine la ukweli
     
  9. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ni PM ukitaka mambo hayo bila kupata usumbufu
     
  10. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2010
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    huyo rafiki yako anajua A to Z ya hilo gari ila ajakueleza ukweli. Huyo rafiki yako ni muhusika mkuuu

    yard haziuzii watu magari ya wizi bila kuwataarifu wenyewe
    watu wengi wanaoendesha magari ya wizi wanajua ni magari ya wizi, wanafanya hivyo kwa ajili bei ni rahisi mkuuu
     
  11. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,811
    Likes Received: 2,229
    Trophy Points: 280
    lakini mkuu kumbuka mteja alikuwa ni afisa wa usalama....inawezekana kweli alikuwa anajua halafu aende kuliuza poshti?
     
  12. K

    Kanyafu Nkanwa JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2010
    Joined: Jul 8, 2010
    Messages: 789
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Siku hizi documents nyingi (card au renewal zake) zinafanyiwa barabarani au mitaani. Kwa mfano kijiwe sugu sana kwa hii biashara ya documents fake za magari na zinginezo ni mbele ya Billicanas na Break Point. Pale unaweza ukamili gari miaka yote na usijue biashara za TRA. Hata ukihitaji documents zingine kama vile fm 4 and fm 6 certificates, jamaa wapo pale, unawapa hela, next day unakuja kuchukua cheti kikiwa na jina lako na number ambayo iko registered Baraza la Mitihani la Taifa.

    Ukitaka kununua gari ambalo una wasi wasi nalo, mwambie mwenye gari akupe card then panda makao makuu ya Police ghorofa ya sita. Unawakatia jamaa kidogo dogo wanakupa details zote za wamiliki wa hiyo gari baada ya kutengenezwa mpaka siku hiyo.

    Msilaumu system, hata dola fake siku hizi zinapita kwenye machine....
     
  13. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #13
    Aug 22, 2010
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Tumekwisha ...
     
  14. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,084
    Likes Received: 358
    Trophy Points: 180
    duh,mpaka hapo nimenawa mikono.hii nchi sijui inelekea wapi.sipati picha baada ya miaka kumi itakuwaje.
     
  15. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #15
    Aug 22, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Haleluyah:confused2:
     
  16. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #16
    Aug 22, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hiyo niliyoweka kwenye red, inawezekana kuna wakubwa kwenye system wanahusika maana hicho kijiwe kinajulikana na watu wengi sana lakini hakuna hatua zinazochukuliwa dhidi ya wahusika. Nasikia hata ukitaka funguo na mihuli ya ikulu hapo unapata. Mhhh!
     
  17. Caren

    Caren JF-Expert Member

    #17
    Aug 24, 2010
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 280
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Wakubwa wenyewe wanategemea pale pa Bilcanas kufanikisha mambo yao. Pale ndo penyewe. kuna kibosile mmoja alikuwa anakaribia kustaafu akagundua kuwa amespend life na hakusave akaona solution ni kuongeza muda wa kukaa kazini maana alikuwa astaafu mwakani. Amekwenda pale wamempa vyeti vya kuzaliwa, kumaliza elimu ya msingi, sekondari na vyuo ambavyo ni genuine kabisa. Yule mzee as we are speaking atastaafu baada ya miaka 5 from now.

    Ni mtu anayenihusu kwa hiyo naongea from real example.
     
Loading...