Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magamba walipotufikisha. Soma picha hii na utafsiri sahihi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Daniel Anderson, Sep 29, 2012.

  1. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kikwekwe.jpg five years after kikwekwe's regime
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Taswira hii ni ujumbe mzito uliobeba dhamira ya kweli ya kuelimisha umma wa watanzania dhidi ya kauli au falsafa tata za kisanii kutoka CCM.
     
  3. GREAT VISIONAIRE

    GREAT VISIONAIRE Senior Member

    #3
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 165
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    shukrani ya punda.......shule za kata,unajua kubofya cm,unangia mliman city na foleni barabarani kuonyesha maisha bora kwa kila mtz,mpewe nini jmn mpewe nini?awamu ya mwinyi mmelalamika,ya mkapa mkalalamika kwa sana kaja kikwete ndo usiseme,na atakayekuja baada ya kikwete mtamkumbuka kikwete.STOP COMPLAINING ABOUT UR COUNTRY YOU FO********........... JUST DO YOUR PART WELL:tape2:
     
  4. mtumishidc

    mtumishidc JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    matatizo ya kulelewa na mchuzi wa nyama, huku nyama akila baba!
    pole ndugu yangu!
     
  5. mtumishidc

    mtumishidc JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ahsante ndugu, mageuzi makubwa yanahitajika kulitoa taifa usingizini!
     
  6. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Vyovyote utakavyosema ukweli utabakia kuwa ukweli,viongozi wamejijengea utawala usio na tija nakujirundikia mali na fedha isivyo halali. Watanzania walishtakia kwa Mungu na sasa majibu yanaanza kuonekana "Mungu atakaposema NO hakuna wa kusema YES"
     
  7. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    uyo spika nilikuwa namheshimu lakini tangu aharibu hali ya hewa hapa juzi kulumbana na chadema, nimemdharau ajabu na nimegundua kuna mengi juu yake tulikuwa hatuyajui na amejianika mwenyewe, au amesababisha aanikwe
     
  8. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Porojo zimeanza, ngoja nijilaze na mmachame wangu mie
     
  9. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    Mkuu unaakili sana na nimependa jinsi ulivyojenga hoja yako hapa.

    Tatizo tulilonalo watanzania wengi ni kutojua majukumu ya kila kada. Utawasikia wanalalamika kuwa "serikali imetufikisha hapa kwenye huu umaskini" as if ni jukumu la serikali pekee kupambana na umaskini.

    Jiulize wewe hapo ulipo kwa nafasi yako, umepambana vya kutosha kustahili kuilaumu serikali? au na wewe unastahili kulaumiwa na watoto wako?

    Jukumu la kulisha, kusomesha na kuangalia kwa kusimamia na kuchunga maadili ya watoto wetu ni ya mzazi au mlezi.

    Kama haupo tayari kutoa huduma hizo nilizo orodhesha hapo juu, kaa na ugumu wako utulie, sio kufyatua watoto utarajie waje wapate elimu bure na bora kwa mgongo wa serikali, ambayo kimsingi inapata mapato yake kutoka kwa wafanyakazi, wafanyabiashara, wajasiriamali, wawekezaji na wakulima. Sio wavivu na wazembe kama wewe ambae unatarajia kila kitu ufanyiwe na CCM.

    Serikali imefanya mambo mengi makubwa na kwa yeyote mungwana basi hana budi kuipongeza kwa kazi nzuri. Ila kama ilivyo ada, hakuna kilichokamilika chini ya jua, kama kuna mapungufu yamefanywa na serikali, basi kuna namna ya kufanya tathmini na kuiwajibisha kama ipasavyo.Sio huu utaratibu wa kuja kutukana, kukebei, kukashfu na kuelemea upande wa makosa tuuu kwa serikali yetu.

    Mimi naona mleta mada kama angekua ni mtu mwenye akili timamu, angeorodhesha ahadi za kikwete, aorodheshe yaliyofanikiwa na ambayo yanaendelea kushughulikiwa, halafu aeleze yaliyoshindikana kabisa.

    Hapo ningemwona mungwana, sio huo upuuzi wa kuweka wabunge 3 wa CCM kati ya wabunge zaidi ya 230 wa CCM hapo bungeni, heti tukubaliane nae kuwa HAWAFAI?

    Mbona hujakiweka UDOM? chuo cha mandela pale Arusha? takwimu ya kuongezeka kwa vyuo vikuu? idadi ya kuandikishwa wanafunzi shule za msingi? unajua hamasa wamepata wapi? idadi ya wanaoingia sekondari? idadi ya wanaoingia vyuo vikuu? idadi ya wanaopata ajira na wanaojiajiri?

    Idadi ya vituo vya afya? utoaji wa huduma ya maji safi na salama? ulinzi na usalama? ongezeko la madaktari? ongezeko la walimu? uboreshaji na ujenzi wa miundombinu ya maji, umeme na barabara+ madaraja? Kutetea na kuzitambua haki ya mwanamkee na watoto? kukomesha mauaji ya vikongwe na albino?, kufuta kabisa ujambazi? Haya yote ni katika kudumisha ulinzi na usalama.

    Siku nyingine huyu mleta mada alete na mazuri basi sio kusema tu mheshimiwa rais AMESHINDWA, great thinkers hawawezi kufanya tathmini kirahisi rahisi hivyo, labda uwapelekee hizi picha zako wajinga wenzio.
     
  10. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #10
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwako wewe maisha ni mlimani city na mabasi yaendayo kasi kwa sababu unazo,vipi kule namtumbo,malolo,na kwingineko?
     
  11. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,584
    Likes Received: 9,133
    Trophy Points: 280
    Post yako ya kwanza tuu unaonyesha ulivyo na uwezo mdogo wa kuelewa,pole sana.
    Nenda kawaulize watoto wa Wasira wameona nini hadi akili zao zikafunguka? labda hilo linaweza kukutoa usingizini
     
  12. b

    blueray JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 2,219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wao magamba watasema nini? Kwa sababu kwa upeo wao ndipo wamefikia na hawawezi kufanya zaidi ya hapo. Hivyo ni jukumu letu watanzania kuungana na kuleta mabadiliko ya kweli.
    Nakupongeza mleta mada jinsi ulivyowakilisha ukweli kwenye picha, nadhani hata vibaraka wataelewa!
    Ila subiri humu jf kuna watu wanalipwa kuandika upuuzi, watakushambulia!
     
  13. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    Tatizo tulilonalo watanzania wengi ni kutojua majukumu ya kila kada. Utawasikia wanalalamika kuwa "serikali imetufikisha hapa kwenye huu umaskini" as if ni jukumu la serikali pekee kupambana na umaskini.

    Jiulize wewe hapo ulipo kwa nafasi yako, umepambana vya kutosha kustahili kuilaumu serikali? au na wewe unastahili kulaumiwa na watoto wako?

    Jukumu la kulisha, kusomesha na kuangalia kwa kusimamia na kuchunga maadili ya watoto wetu ni ya mzazi au mlezi.

    Kama haupo tayari kutoa huduma hizo nilizo orodhesha hapo juu, kaa na ugumu wako utulie, sio kufyatua watoto utarajie waje wapate elimu bure na bora kwa mgongo wa serikali, ambayo kimsingi inapata mapato yake kutoka kwa wafanyakazi, wafanyabiashara, wajasiriamali, wawekezaji na wakulima. Sio wavivu na wazembe kama wewe ambae unatarajia kila kitu ufanyiwe na CCM.

    Serikali imefanya mambo mengi makubwa na kwa yeyote mungwana basi hana budi kuipongeza kwa kazi nzuri. Ila kama ilivyo ada, hakuna kilichokamilika chini ya jua, kama kuna mapungufu yamefanywa na serikali, basi kuna namna ya kufanya tathmini na kuiwajibisha kama ipasavyo.Sio huu utaratibu wa kuja kutukana, kukebei, kukashfu na kuelemea upande wa makosa tuuu kwa serikali yetu.

    Mimi naona mleta mada kama angekua ni mtu mwenye akili timamu, angeorodhesha ahadi za kikwete, aorodheshe yaliyofanikiwa na ambayo yanaendelea kushughulikiwa, halafu aeleze yaliyoshindikana kabisa.

    Hapo ningemwona mungwana, sio huo upuuzi wa kuweka wabunge 3 wa CCM kati ya wabunge zaidi ya 230 wa CCM hapo bungeni, heti tukubaliane nae kuwa HAWAFAI?

    Mbona hujakiweka UDOM? chuo cha mandela pale Arusha? takwimu ya kuongezeka kwa vyuo vikuu? idadi ya kuandikishwa wanafunzi shule za msingi? unajua hamasa wamepata wapi? idadi ya wanaoingia sekondari? idadi ya wanaoingia vyuo vikuu? idadi ya wanaopata ajira na wanaojiajiri?

    Idadi ya vituo vya afya? utoaji wa huduma ya maji safi na salama? ulinzi na usalama? ongezeko la madaktari? ongezeko la walimu? uboreshaji na ujenzi wa miundombinu ya maji, umeme na barabara+ madaraja? Kutetea na kuzitambua haki ya mwanamkee na watoto? kukomesha mauaji ya vikongwe na albino?, kufuta kabisa ujambazi? Haya yote ni katika kudumisha ulinzi na usalama.

    Siku nyingine huyu mleta mada alete na mazuri basi sio kusema tu mheshimiwa rais AMESHINDWA, great thinkers hawawezi kufanya tathmini kirahisi rahisi hivyo, labda uwapelekee hizi picha zako wajinga wenzio.
     
  14. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Na hii iwe fundisho kwa watu wa aina ya Jkilaza kuutaka urais .
     
  15. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    huyo bwana anasema "do your part well" lakini kama nchi inafilisiwa na wenye dhamana ya kuiongoza mchango wa mtu binafsi utasaidia nini?
     
  16. GREAT VISIONAIRE

    GREAT VISIONAIRE Senior Member

    #16
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 165
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hujui chochote kwa sababu hujahoji na kudadisi
     
  17. GREAT VISIONAIRE

    GREAT VISIONAIRE Senior Member

    #17
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 165
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    KAMA MNGEKUWA MNAELEWA NCHI INATOKEA WAPI KWENDA WAPI NA STATISTICS WALA USINGELETA MADA HIYO,lete takwmu za idadi ya shule za msingi,sekondari,clinik,vyuo vikuu,pato la taifa,DO YOUR HOMEWORK THEN COME BACK USEME KKWETE HAFAI.kwa hiyo mambo unayoyasoma kwenye magazeti wenzako hao ndio kazi zao hata angie nani lazima aandikwe vibaya, hope wewe s muandishi wa habari?:A S 39:
     
  18. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #18
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 11,230
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    nikiskia ccm nakosa hata matumain...imenifanya niichukie nch yangu!
     
  19. GREAT VISIONAIRE

    GREAT VISIONAIRE Senior Member

    #19
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 165
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    kilaza mwenyewe:wink:
     
  20. GREAT VISIONAIRE

    GREAT VISIONAIRE Senior Member

    #20
    Sep 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 165
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    wewe ni bendera fuata upepo eeenhh?kaa chini tafakari acha kukurupuka ninyi ndo mnaolalamikia wazazi wenu mkfeli ktk maisha
     
Loading...