Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mafuta machafu yarudishwa kutoka rwanda

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mbutalikasu, May 5, 2012.

  1. m

    mbutalikasu Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF kuna mafuta machafu yaliyoingizwa nchini na TPDC na kuyauza katika nchi za Rwanda, Burundi na Uganda yamerudishwa nchini kwasababu mafuta hayo ni machafu kupindukia na nimepita ktk mpaka wa Kabanga nimekuta kuna malori kama matano ikabidi niende Rusumo nikakuta pia malori mawili moja la kitanzania na lingine la kinyarwanda mali ya Merez la kitanzania ni kampuni ya Bridgeway na nimeambiwa yapo mengine Kampuni ya Worldoil na Liberty yanakuja.

    Source mimi mwenyewe. Pia napendekeza mwandishi wa habari aje apige kambi hapa awarushie hiyo taalifa live bila chenga
    Aibuuuuuuuuu tanzania aibuuuu kwa serikali aibu kwa TBS na TPDC
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Hivi hatuwezo kuazima rais?, basi tuazime angalau polisi maana hawa wa kwetu ni hooooooooooovyo.
     
  3. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Haya mafuta machafu yatatuharibia magari sana na kuwatia hasara watu wengi ; sijui serikali itachukua hatua gani kuthibiti hali hii?
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Kuna haja ya kuingiza kipengele cha kunyonga watu kwenye katiba mpya.
    Umejichanga kununua gari wanakuja kutuharibia kwa wese batili
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ni nani hasa anafanya hii biashara ya kuchakachua mafuta?
     
  6. p

    papillon Senior Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    nakumbuka ilikuwa 2005 kuna mzee mmoja aliwahi niambia, iko siku hii nchi tutatangaza tenda ya kutafuta Rais maana kila mtu anafanya anavyofikiria yeye na si kwa kufuata taratibu zilizowekwa:A S cry:
     
  7. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,740
    Likes Received: 1,871
    Trophy Points: 280
    Augusta Energy kwa kushirikiana na Ewura.
    Makampuni yameshaishtaki hii kampuni kwa Ewura but hakuna hatua yoyote ya maana Ewura imechukua.

    Cha ajabu uchafu huu wa sasa hata dawa inayotumika kugundua uchafu kwa kupaka kwenye "deep stick" (paste) imedunda na inausoma kama mafuta tu
     
  8. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,215
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Mbaya zaidi ni pale gari linapoharika kabla hata hujamaliza kulipa mkopo. Watu hatulali tunachezesha vichwa tukiwaza jinsi ya kujikwamua kuukimbia umasikini wanaibuka wengine wanatuvuta miguu.
     
  9. m

    mbutalikasu Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka haya sasa hivi hayachakachuliwi hapa nchini bali yanaingizwa nchini yakiwa yashachakachuliwa na haya mafuta yaliletwa na na TPDC ambayo ndo serikali yenyewe na ikawauzia wafanya biashara na hapa Tanzania yamesambazwa sana ktk vituo vingi vya mafuta hasa Kobil, Mogas, Camel na Lakeoil ni hatari na inasemekana wafanya biashara wameishitaki serikali na serikali wanamtafuta mmiliki wa meli eti ndo alichakachua kweli tanzania inaliwa na wenye meno ,,,,hongera mzee wa kaya kwa kutuhalibia magari yetu maana wewe ndo unaeshindwa kutuwajibishia kina haruna masebu
     
  10. K

    Kimweli JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 793
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haki ya nani haya mafuta razima yauzwe bongo. Inchi ya kitu kidogo. Pongezi kwa wakwere wa kutupatia raisi ambaye hajawahi tokea
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Yani hii kipengele ni muhimu sana!
    Mbaya zaidi unajikuta umejinyima mambo mengi kusudi upate angalau kiusafiri halafu hawa wala rushwa wanakuja kukuharibia usafiri wako kwa sababu ya wao kujineemesha na familia yake.

    Hili ktk katiba mpya ni muhimu sana kuzungumziwa.
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Mafuta yaliyoingizwa nchini hasa petrol, yamepigiwa sana kelele na makampuni karibu yote makubwa ya mafuta kwamba yako chini ya kiwango. TBS walitoa taarifa ya kueleza haikubaliki kuingiza mafuta yaliyochanganywa na kitu kingine chochote maana inasemekana petrol ilichanganywa na ethanol.Ghafla wakasema wanaochanganya ni makampuni ya mafuta na sio supplier. Hivi nchi hii watu wanafikiria nini? Bora Ngereja na Malima wakapumzike maana kazi wameifanya kweli kweli kwenye nishati na madini.
     
  13. m

    mbutalikasu Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka hili ni soo la Cyril Chami maana TBS iko chini yake na naibu wake aliwahi kumshauri kuhusu hiyo isue ya hayo mafuta pia katibu mkuu alishawahi kugoma kutia sahihi ili mafuta hayo yashushwe yeye akawazunguka mpaka yakashuahwa na ndo kilichomtimua sasa serikali inajutia
     
  14. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #14
    May 6, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,466
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Mh.. kumbeee napaki gari langu mpaka serikali itoe kauli
     
  15. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2012
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mbutalikasu, ni kweli TBS ndo wenye mamlaka ya kuruhusu mafuta safi kuingia nchini. Waliruhusu mafuta machafu mara kadhaa hadi makampuni yakalalamika. Kuona hivyo, wiki mbili zilizopita TBS wakatangaza kuwa mafuta yenye ethanol hayakubaliki, katika kujikosha. Makampuni yakaijia juu kwa kusema wazi kuwa TBS ndo iliruhusu mafuta hayo na mchakato wa kisheria unatarajiwa kuchukuliwa baada ya uchunguzi wa sampuli zote kukamilika.
    Ila si sahihi kusema mafuta hayo yaliletwa na TPDC. Yaliletwa kwa tenda na Augusta.
     
  16. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #16
    May 6, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ... Ikulu.
     
  17. m

    mbutalikasu Member

    #17
    May 6, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa kazi ipo nasikia hayo magari yanazidi kujazana hapo Rusumo border na maadreva wanasema Wanyarwana wamechukia ile mbaya na uaminifu uliokuwepo unaweza kuisha na waagiza mafuta wakahamia kenya sijui serikali ina tamko gani na mie hayo mafuta nilijaribu kuyacheki yanafanana kama tope la volcano ukiyatikisa yanajichanganya fresh ila yakitulia petrol inakuja juu lile tope linakuwa chini
     
  18. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #18
    May 6, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Laiti tungetaka kujua hili aibu hizi zisingetukuta tumeamua kukwepa hilo swali na badala yake tukaamua kuadhibu watz wote- ishara ya utawala legelege
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ewura wawajibishwe na wafilisiwe, wamefumbia macho madudu na wameshanunuliwa kwa thamani ndogo sana.
     
  20. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    jamani Kagame ni rais.taasisi zake hazina mzaha katika kazi!!Kagame nakupa ruhusa tawala na tanzania walau miaka 10 halafu maraisi wastaafu wajionee wenyewe discpline ya serikali itakayokuwepo
     
Loading...