Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by CPA, Dec 20, 2011.

  1. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 18
    Mvua kubwa ikiambatana na radi kali inayoendelea kunyesha usiku huu, imezua kizaa jijin dar es salaam. Kila sehemu ni mafuriko, barabaran magar hayaendeki, hizi barabara zetu za uswahili wala usidhubutu kupitisha gar lako, cjui wenzangu wa tandale na magomen wamelalaje? Radi ni kali mpaka umeme umekatika. Hali ya usafiri utakuwa wa taabu sana. Ikinyesha hiv cku 2, itakuwa kama indonesia
     
  2. O

    Ogah JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,568
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    haya matatizo tunayataka wenyewe.......ufumbuzi wa swala la mafuriko liko wazi kabisa.........
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 43,970
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 0
    Tatizo kubwa linalosababisha mafuriko Dar ni hii Serikali taahira ambayo pamoja na kuliona tatizo hili kila mwaka lakini hadi hii leo haijachukua hatua yoyote ile muhimu kuhakikisha Jiji linatengewa fungu kubwa la pesa ili kujenga drainage system ambayo itaweza kuhimili ongezeko kubwa la wakazi wa jiji na pia kuzuia kabisa mafuriko kama haya yanayosababishwa na mvua kubwa hata za muda mfupi tu.

    Juzi tu wametumia Shilingi bilioni 64 "kusherehekea" miaka 50 ya uhuru. Imagine pesa kama hizi zingeamuliwa kutumika katika kujenga drainage system ya nguvu ili kuondoa kabisa tatizo la mafuriko katika jiji la Dar....Kupanga ni kuchagua...hii ndiyo ari mpya, nguvu mpya na kasi mpya iliyoahidiwa na msanii.
     
  4. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 933
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hizi radi za leo si za kitoto.kwa wanaotumia mbavu za mbwa nadhani hali ilikuwa mbaya zaidi.nawapa pole wote walioathirika.
     
  5. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,008
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    Bilioni 64 ni wizara moja tu. Watu walio ndani ya system wanasema matumizi ya nchi nzima yanafikia Tsh Trilioni 1
     
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,280
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 48
    Hii mvua ni balaa! Nawaonea huruma waliopo mabondeni.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu JF Platinum Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 55,812
    Likes Received: 961
    Trophy Points: 113
    Bongo Nyu Yoki!
     
  8. bombah987

    bombah987 JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na wale wanaoishi pale jangwani cjui itakuwaje?
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 43,970
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 0
    ....Na pia wamekwiba pesa nyingi sana katika hiyo Trilioni moja.
     
  10. amakrey

    amakrey Senior Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 8
    huku mbagala hali ni tete,mpaka ifke saa nadhani tutakuwa kwa kisiwa chetu kama kawaida
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 25,936
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 83
    sijui kama nitafika kwenye mihangaiko leo! foleni ya kutisha daladala haziendi! Mfukoni nina buku 2 tu!
     
  12. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,273
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    CPA unareport kana kwamba umeyaona mafuriko.
    Ni kweli inakamua lakini bagamoyo rozd kupo shwari mpaka muda huu.

    Watu huchelewa mvua ikinyesha ili kukamilisha majukumu ya chumbani....
     
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,176
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    nimeipita hiyo barabara na maeneo mengi maji yamejaa!! Wenye gari ndogo wanapata sana tabu
     
  14. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,273
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    Rejao wapi kulikojaa maji bmoyo/ali mwinyi road?, mie nimepita na kivitz changu....
     
  15. f

    fungamesa JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Leo kama Indonesia tutafute mitumbwi
     
  16. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,184
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    mvua hii balaa. Hapa reli mwananchi pamegeuka bwawa. Attachment haziappload la sivyo ningewarushia mapicha
     
  17. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #17
    Dec 20, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,176
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    Mi nilipita asubuhi mvua ikiwa inanyesha! Kuna gari ndogo mbili zimezima kwenye dimbwi kabla ya Salenda, hapa baada ya palm beach kabla ya Joly/Las vegas nako maji yalikuwa yamejaa....nimesogea Red Cross nako kulikuwa full maji! Kuingia Ohio maeneo ya wizara ya mambo ya ndani nako kulikuwa kumejaa maji!
     
  18. N

    Nyadunga Senior Member

    #18
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    Ya Dar yanakera sana. Hata huku DOM nusu jangwa mvua ikinyesha tu kubwa mafuriko. Vp Tanz tumejiandaa vip na disaster? Je kuna kile kiitwacho disaster preparedness? Ya dar hadi ikulu ipitiwe na kimbunga ndo watashtuka! Nawakilisha
     
  19. Maranzana

    Maranzana JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Old Bagamoyo road pale maeneo ya TMJ Hospital kama kawaida yake ni balaa tupu
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji JF Platinum Member

    #20
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 32,246
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 83
    kwanini maeneo hayo yote yamejaa maji hivyo?
     
  21. G

    Giddy Mangi JF-Expert Member

    #21
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 834
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kikwete kama chura hupenda sana hali hii.
     
  22. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #22
    Dec 20, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,975
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu unanichungulia nn? Maana mpaka zoezi halijaisha.
     
  23. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #23
    Dec 20, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,975
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa nn viunga vya lkulu maji hayajai?
     
  24. amakrey

    amakrey Senior Member

    #24
    Dec 20, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 8
    Napita sasa hapa pia,TIOT raia wanashangaa vyombo ktk daraja dogo lililojaa na mwananchi ni mafuriko jamani,
     
  25. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #25
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,730
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 63
    Tumethubutu,tumeweza na tunasonga mbele
     
  26. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #26
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    old bagamoyo road darajani JKT hapapitiki daraja limeharibiwa
    maji ya mto mbezi yanapita juu ya daraja ni hatari kweli!
     
  27. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #27
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 15,405
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Tutakaa hivyo hivyo.
     
  28. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #28
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,724
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Walioko maeneo husika, mtusaidie picha tuweze kuweka kumbukumbu wakuu kwa siku zijazo. Hii itasaidia kuepukana na majanga wakti mwingine!
     
  29. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #29
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 7,681
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 48
    Nikiweka kando siasa, naongea kutoka upande wa utaalamu.

    1. Miundombinu (barabara, mifereji, bomba za maji safi na majitaka, nguzo na transfoma za umeme ) katikati ya jiji la Dar haijabadilishwa tangu miaka ya 1990 ili kuendana na wingi wa watu na majengo, ilhali idadi ya watu na majengo vimeongezeka sana kuliko uwezo wa miundombinu hiyo.
    2. Wingi wa majitaka kutoka katika mapaa ya majengo, ukichanganya na majitaka kutoka katika majengo hayo, haviwezi kupita kirahisi katika miundombinu ya majitaka iliyopo, hivyo sehemu kubwa ya maji haya hupita juu ya barabara (kv. barabara ya pamba, Nnamdi Azikiwe, Ohio na A.H. Mwinyi), ndio sababu hata harufu za kinyesi haziishi mjini, mfano mzuri pale Haidery Plaza, chemba za majitaka zinafurika kila siku, na hakuna anayejali pamoja na kwamba tunalipa kido kwa ajili hiyo.
    3. Baadhi ya majengo ya maeneo mengi ya jiji, yamezuia mapitio asili ya maji ya mvua, hivyo kubadili mikondo ya maji hayo na/au kutuamisha maji kabisa na kusababisha kero. Mfano ni pale Quality Plaza/Kiuta (wameparekebisha hivi juzi baada ya kelele zetu walipa kodi).
    4. Ushauri wa kitaalamu kuhusu kuboresha miundombinu ya jiji letu hautiliwi maanani na wenye mamlaka, badala yake siasa zinapewa kipaumbele. Vinginevyo, katika nchi nyingine, hakuna mtu mwenye akili zake timamu angekubali ujenzi wa majengo ya ghorofa zaidi ya 20 katikati ya jiji la Dar ilhali maegesho hakuna, miundombinu ya maji safi na taka haitoshi na umeme hautisho kutokana na transfoma kuzidiwa kutokana na wngi wa majengo makubwa.
    Wataalamu wengine wajazie penye mapengo.
     
  30. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #30
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 27,733
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 63
    ............Ni kazi ya mungu, haiepukiki!!
     

Share This Page