Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mafua yananitesa;ni nini hasa dawa yake?

Discussion in 'JF Doctor' started by Baba Collin, Aug 20, 2011.

  1. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hello wana JF!
    Mafua yamekua yakinisumbua mara kwa mara yaani kila baada ya kama wiki hivi ni lazima yatanipata na huwa naugua kwa zaidi ya siku tano mfululizo.nimekua nikitumia piliton na codril bila mafanikio.kuna rafiki wangu mzungu alinishauri niwe natumia juice ya machungwa kwa wingi lakini leo ni cku ya tatu mfululizo nakunywa hiyo juice bila mafanikio.wakuu naomba mawazo na msaada wenu nitumie nini maana hata sauti yangu kwa sasa nimekua kama wabana pua.
     
  2. malipula

    malipula JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 314
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Tumia Cetrizine 1*1
     
  3. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    huwa natumia sinutab, ila nina mwaka sasa sijapata mafua wala kikohozi, I Thanks God for that
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,817
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    sio ni allergy ya kitu unayo.....?
     
  5. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana nawe. Hiyo inawezakuwa ni allergies zinamsumbua
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Nakushauri utafute daktari mtaalamu wa allergies. Yeye atakuambia ni kitu gani uko allergic na kushauri dawa au sindano.
     
  7. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,859
    Likes Received: 3,072
    Trophy Points: 280
    Mkuu chunguza nadhani una allergy labda vumbi,vinywaji vya baridi na nk.
     
  8. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Fanya mazoezi, Kapime fungus pia, Jitahidi kunywa maji mengi. Allergy nalo ni tatizo kubwa, ni vizuri kuonana na Dr.
     
  9. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Baba Collin! Upo mkoa gani hp Tanzania ye2?
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Aug 20, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,183
    Trophy Points: 280
    Inavyoelekea wewe unaathirika kirahisi na mafua (susceptible to common colds). Ila kwa bahati mbaya mafua hayana tiba!! Kilichopo ni dawa tu za kukupa nafuu.

    Kuna baadhi ya mambo unaweza kufanya yatakayosaidia kupunguza kuathirika mara kwa mara. Kwanza kabisa ongeza matumizi ya hand sanitizer. Kila ushikapo vitasa vya milango au kila ushikapo sehemu zishikwazo na watu wengi basi unajinyunyizia kidogo hiyo hand sanitizer.

    Hii ni kwa sababu vijidudu vya mafua huwa tunavipata kwa namna hiyo. Unashika sehemu ambayo mtu aliyekuwa navyo naye alishika. Halafu labda bila hata kujijua unajikuta unajishika na wewe sehemu za usoni na matokeo yake unapata maambukizi.

    Pia kila mara ushikanapo mikono na mtu kama vile katika kusalimiana, hakikisha baada ya hapo unanawa mikono yako na kujipaka hiyo hand sanitizer. Hand sanitizer huua asilimia 99.9 ya vidudu vinavyosababisha mafua na maambukizi mengine madogo madogo.

    Ongeza uchukuaji/ ulaji wa vyakula vyenye vitamini C na madini ya zinki kwa wingi ili kusaidia kuimarisha kinga yako ya mwili.

    Zaidi ya hapo pia nenda kwa daktari ukapate na ushauri wa kitaalamu zaidi.
     
  11. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    nipo Tanga mkuu.
     
  12. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    nashukuru kwa ushauri wako mkuu.je hii hand sanitizer ni nini na wapi naweza kuipata?
     
  13. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Celestamine ndo mwisho wa mafua kidonge mia5 kimoja kwa siku tu umepona!
     
  14. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    sawa mzee wa man united nitajitahdi kufata ushauri wako
     
  15. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    ahsante kwa ushauri wako nitazitafuta hzo tablets
     
  16. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kapime hospitali allergy na pia magonjwa mengne haswa fungus hata uti mi kuna m2 alikuwa hvyo hvyo lakn aligundulika na uti akawa treated na mafua kwisha pia dawa za kienyeji sasa tumia tangawizi nyingi,pia menya vitunguu saumu kata vipande vipande kama vidonge kisha meza na maziwa fresh ya moto,get wel sun buddy,
     
  17. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    inawezekana mkuu!
     
  18. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    inawezekana ikawa ni dawa nzuri?
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Aug 20, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,183
    Trophy Points: 280
    Hand sanitizer ni kisafishia mikono mbadala. Hutumika zaidi pale ambapo mtu huwa hayuko karibu na bomba la maji na sabuni. Kwa Tanzania sidhani kama unaweza kuzipata kirahisi kwenye haya maduka yetu ya kitaa. Labda utafute kwenye yale maduka makubwa makubwa ya madawa na vipodozi. Na sidhani kama kuna kampuni nchini zinazozitengeneza. Nadhani kama madukani zipo basi zitakuwa zinaagizwa tokea nchi za nje.
     
  20. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni nzuri sana, ila kwasababu mimi ni muoga sana wa mafua, huwa nameza hizo dawa nikiwa na dalili za mafua, kwahiyo yanakuwa hayaji tena.
     
Loading...