Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mafao ya kujitoa mifuko ya jamii iwe kigezo cha kuwatema wabunge wasiounga mkono mabadiliko.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kakuruvi, Sep 25, 2012.

  1. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Katika kikaocha Bunge kinachokuja, suala la mafao ya pensheni lipewe kipau mbele na iwekigezo cha kuwatema wabunge wote ambao hawataunga mkono wala kuteteawafanyakazi wapewe mafao yao wakati wowote wanapoacha kazi au kufukuzwa kazi kama wao Wabunge wasivyosubiriwala kuzungushwa punde tu wanapomaliza awamu zao za Ubunge. Hatuna haja yakusubiri tufikishe miaka 60.
    Wananchi, Wabunge ambao hawatatetea hoja hii,wapo Bungeni kwa maslahi ya nani? Tujiulize hili kisha chukueni hatua, na hatuani kuhakikisha wanapoteza viti vyao katika awamu ya Bunge lijalo. Vigezo namasharti kuzingatiwa. Kama vipi mafao yetu yapewe na 'interest' kwani hizo fedha zinafanyia biashara. Nawasilisha.
     
  2. Z

    Zimamoto JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 464
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hakuna kitu kinauma kama kushikilia pesa ya mtu kwa nguvu, kuifanyia biashara bila idhini yake na mbaya zaidi bila kumgawia faida hata kidogo. Ingekuwa chaguo langu nisingejiunga na mfuko wowote wa mafao. Hii mifuko haielekei kuwa kwa manufaa ya wachangiaji.
     
  3. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nanukuu!!!
    [​IMG] JF Senior Expert Member Array





    [h=2][​IMG] Re: Wafanyakazi wa Migodi Kanda ya Ziwa watangaza Vita na Serikali[/h]
    Serikali inacheza na maisha ya watu wake, maana pesa zetu hizo ndizo zinafadhili masafari ya jk, na ndiyo hayo yanayojenga daraja la kigamboni, pesa zetu zinawekezwa kwenye miradi mikubwa yenye kutengeneza faida lakini sisi wachangiaji wa hiyo mifuko wala hatunufaiki na hiyo faida. Katika mapungufu mengi ya hii serikali ni kutokuwa makini na wafanyakazi, anzia walimu, ni mgogoro, madaktari shida, sasa hivi ni matatatizo katika sekta zoote yani ni bora liende. Mtu utakuwaje mazalendo wakati serikali haikujali..... Jk anamaliza vibaya sana wakati wake​
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Tatizo vyama vya wafanyakazi navyo havina umoja katika kuwaunganisha wafanyakazi katika hii ishu.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Sep 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Hao jamaa tunasubiri kalata yao ya mwisho otherwise tunavunja vyama vyote makazini.
     
  6. papason

    papason JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Kwa utaratibu wa bunge letu kupitisha miswaada kwa kusema ndiyooo.... itakuwa vigumu kuwabaininani kaunga mkono au laa !

    Apo cha msingi tusirisubiri bunge, tukomae na serikali adi kieleweke!
     
  7. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi na wategemezi wangu, tutampa kura yule mgombea ambaye pamoja na masuala mengine ataahidi kupigania kuondolewa kwa kipengele kinachozuia fao la kujitoa. Kama serikali inasoma alama za nyakati, basi ifanye jambo la maana Bunge la Oktoba, 2012.
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Hivi vyama vimekaa kisiasa zaidi na ndivyo vinafanya wafanyakazi wasiwe na nguvu.
     
  9. C

    CDM Member

    #9
    Sep 25, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 70
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 13
    Naunga Hoja! Hata wanaotaka ubunge waonyeshe kukerwa na ujambazi huu wa mchan
     
  10. kisugujira

    kisugujira JF-Expert Member

    #10
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 769
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Suala hili ni nyeti sana kwa mustakabari wa Taifa letu na waajiriwa wote walio serikalini na wale ambao wapo katika sekta binafsi. Pesa zinazokatwa kama michango toka kwa wafanyakazi na kupelekwa katika mifuko hii ni mali au ni pesa za wafanyakazi wenyewe na si za serikali.

    Makato (Pay as you earn-PAYE) huwa yanachukuliwa na serlikali kama kodi. Pesa inayochukuliwa na mifuko hii ya jamii (PPF, NSSF nk.), ni kwa nini haina mrejesho wowote kama riba kwa anayechangia? Kuna umuhimu sasa kwa mifuko hii kuangalia namna ya kuwawezesha wanachama wake kwa kuwapa au kutoa riba kadri mwanachama alivyochanga.

    Kama pesa ambazo zimechangwa na wanachama na pesa hizo zikawekezwa kwenye mradi fulani iwe ni kwa kukopesha watu binafsi au taasisi mbalimbali, kwa nini faida yake isigawanywe kwa wanachama? Huo ndio uwizi ambao wafanyakazi kama wanachama wa mifuko hii tumekuwa tukidanganywa na kuibiwa kwa muda mrefu sana.

    Mungu katufunulia uozo na uovu wa viongozi wasio na utii, upendo na huruma kwa walala hoi wanaofanya kazi katika mazingira magumu kwa kukubali kupitisha na kusaini mabadiliko ya sheria ya mafao kwa wafanyakazi hasa waajiriwa katika sekta mbalimbali kwa kuongeza muda wa kuchukua mafao yao mpaka pale watakapostaafu wakiwa na umri wa miaka 55!

    Hawa viongozi ni lini wamefanya makubaliano na Mungu kuhusu hitimisho la mwanadamu (mwajiriwa) hapa duniani? Pesa ya mtu aliyoitafuta kwa jasho lake ni halali yake. Ndiyo maana maandiko Matakatifu yanasema "Asiyefanya kazi na asile." Viongozi wamefanya makosa kujiamulia na kujichukulia maamuzi juu ya mali isiyokuwa yao. Ni aibu sana eti kusubiri mpaka mwezi ujao wa Oktoba, 2012 wakati wa vikao vya Bunge ndiyo wajadili.
     
  11. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #11
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    umenena Mkuu!
     
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nadhani kwa hili hatuna budi kuweka madarakani serikali itakayokuwa kwa ajili ya kupigania hili.

    Hii serikali ya ccm inatuburuza sana
     
  13. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wadau wote waathirika na Sheria hii kandamizi, tuungane tulianzishe mpaka waachie fao letu! Wafanyakazi wenye machungu wani-PM.
     
  14. m

    malaka JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ndio maana namchukia mtu anaeishabikia serikali dhalimu ya CCM. Wanatukenulia meno tu ila wauaji wakubwa. Yaani niache kazi halafu sina hela wakati mihela yangu imekaliwa na mtu fulani. WEEEEEEE patachimbika acheni mchezo nyinyi.
     
  15. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    [​IMG]
     
  16. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #16
    Nov 9, 2012
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Vita hii imeepukwa, Serikali kwa kuogopa aibu ya kushurutishwa imebadilisha sheria hii mapema kabla hapajachimbika, Serikali ifanye hivyo basi kwa kila jambo lenye manufaa kwa taifa, ubinafsi na kulindana sasa bhaaasiiii!!
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo ukiacha kazi ni ruksa kuchukua majasho yako..
     
  18. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2012
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Na ndilo jambo sahihi fanya kazi ule.
     
  19. HT

    HT JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2012
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sheria haijabadilishwa. Wameondoa tu ile amri ya kusitisha mafao. Sheria iko vilevile na ikianza kutumika....back to 55
     
Loading...