Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mafanikio ya wanaume hupimwaje?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Jun 17, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Mke anapomjali na kumkubali mume humuongezea kujiamini…

    Mahusiano kati ya mume na mke nyumbani huweza kumfanya mume afanikiwe kwenye shughuli zake au aanguke.

    Kwa nini?

    Ni kwamba, mtu ambaye anakataliwa na mtu au watu wanaomhusu huwa anakosa kujiamini, huwa anafikia mahali ambapo hujichukia hata yeye mwenyewe. Mke anapomkosoa mume, anapomlalamikia kila mara na kuwa na ghubu, bila kujali kama mume huyo amekosa au hapana, mume hufikia mahali huanza kujitilia mashaka kama kweli ana uwezo wa kufanya mambo, kama kweli ana thamani anayodhani kuwa anayo.

    Kujiuliza huku mara nyingi kuna maana ya mwanaume kuanza kupoteza kujiamini na hata kuanza kuwa na uhusiano mbaya na watu anaohusiana nao mahali pengine kama kazini. Unaweza kumgundua mtu ambaye ana mke mlalamikaji, mkosoaji na mwenye ghubu kwa kuangalia jinsi anavyojitathmini. Kama mke ni mkosoaji na mwenye ghubu kwa mumewe ni lazima mume atakosa kujiamini katika kufanya mambo yake mengi, ni lazima ataanza kuwa na uhusiano mbaya na watu wengine kutokana na hukohuko kutojiamini kwake ambako kumesababishwa na ghubu na kukosoa kwingi kwa mkewe.

    Mwanaume ambaye ana mke mkosoaji na mwenye ghubu hutokea kutowapenda watu wengine na kukosoa wengine inatokea kuwa sehemu muhimu kwa maisha yake, anatokea kuwa na hasira za karibukaribu na ni vigumu sana kwa mtu wa aina hii kuelewana na watu.

    Baadhi ya makampuni huko Marekani, kabla hayajampandisha mtumishi wake cheo, humchunguza mke wa mtumishi. Hawachunguzi kama ni mzuri wa sura au kama anajua mapenzi au kupika vizuri. Mara zote huchunguza kama mwanamke huwa anampa mumewe moyo, kama hamkosoi na kumlalamikia na kama hana ghubu. Wanapogundua kwamba mke wa mtumishi siyo mkosoaji wala mwenye kulalamika-lalamika humpa cheo mtumishi kwa imani kwamba atakuwa ni mtu mwenye kujiamini.

    Lakini wanapogundua kwamba mke ni mwenye kukosoa, mwenye ghubu na mlalamikaji, kamwe hawampi mtumishi cheo, kwa sababu wanaamini kwamba, mtumishi huyo hawezi kuwa makini, atakuwa hajiamini.
     
  2. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nimeipenda hiyo picha Mtambuzi......asante kwa somo,naahidi sitakua na gubu kwa mume wangu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    okay, ngoja tuwabembeleze watukubali, la sivyo vyeo tutavisikia kwenye bomba tu huko kazini
     
  4. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mmmh na mke akiwa na mume mwenye gubu je naye pia haathiriki? MImi naona it works both ways, psychological effect is the same ukiwa hauna moral support haijalishi uko kwenye mahusiano au lah.

    Hiyo ya cheo nimeipenda however, ninavyojua mimi ukiwa single/bachelor/unmarried hawawezi kupewa cheo kikubwa kama CEO, assuming you will have support at home which will motivate you to work hard and hard. More or less, matamanio ya mwili hayayumbisha your decision making.
     
  5. k

    kabye JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 355
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi.................................................
     
  6. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo na kale 'kadozi' kakitolewa vizuri home kanafanya mtu akonsetreiti na kuthink streit eeh.....
     
  7. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #7
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    MadameX unaweza kudhani nimeliangalia jambo hili ki-mfumo dume, lakini sivyo hivyo, bali nilikuwa naliangalia jambo hili kutokana na kile kinachoitwa "mume ni kichwa cha familia."
    Nakubaliana na wewe kwamba kisaikolojia it works both ways, lakini hebu tumuangalie mtu kama Obama, je kama angekuwa na mke mwenye 'kinyamkera' unadhani angafikia hapo alipofikia?
    Upande unaohusika sana hapa ni ule wa kiume kwa sababu kutegemeana kwa wanandoa mara nyingi hutazamwa kutokana na mafanikio aliyoyapata mwanaume (Kimazoea) lakini hata kama mke ndiye mwenye mafanikio mara nyingi hilo halitazamwi kama ni mafanikio ya wanandoa bali ya mwanamke na kutasemwa mengi likiwemo la mwanamke kumtawala mume................!
    Na kama mume hana busara anaweza kuivuruga ndoa yake kiasi cha kuvunjika.

    Nakubaliana na wewe.......................
     
  8. CPU

    CPU JF Gold Member

    #8
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Daaah . . . . kumbe nilikuwa nakosa uhondo humu ndani?!!
     
  9. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Yummy,mmeo anaitwa nani?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. malema 1989

    malema 1989 JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 804
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mwanaume anayenyanyaswa na mke wake home utamjua tu na kama ni bosi mtakoma hapo ofisini kwani ananza kugomba bila mpangilio hata kabla hajashuka kwenye gari. Kisa haziivi na mke wake nyumbani.
     
  11. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    haya mchunguzi nimekupata kwa somo hongera sana umewasaidia dada zetu
     
  12. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    nasikia rais wa ufaransa hana mke.
     
  13. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    mmmmhhh una uhakika?
     
  14. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    wengine mafanikio ya mume yanapimwa kwa kuijali familia i.e kuwekeza, kupeleka watoto hospital, kulipa ada za watoto mashuleni na kufanya nao home work, kucheza nao nyumbani na kuwatoa out, kuwapikia, kufanya shopping, kusaidia ndugu na jamaa, kutokuwa na vimada na kutokunywa pombe na pia kuvuta sigara na madawa mengine ya kulevya na kuongeza nguvu.
     
  15. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    hata wa botswana hana mke
     
  16. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa huyu ni confirmed mzinifu lol....partner wake alikuwa Minister I think, kwasasa amebadilisha channel, anakitu kipya ambaye alikuwa ni Journalist.

    Wafaransa ni watu ambao hawaamini sana mambo ya marriage, thats my point of view.
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    naam,ana mchumba tu kama SLAA
     
  18. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #18
    Jun 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,145
    Trophy Points: 280
    senki yuu
     
  20. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #20
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ooops sorry, VIAGRA nayo inahusika hapa, au ni zile za kuongeza nguvu za kukimbia tu...
     
Loading...