Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mafanikio ya kufika kileleni

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Aug 27, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,513
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    [h=3]Maadui wa mwanamke kufika kileleni[/h]

    Si utundu na ujanja wa mwanaume tu unaomwezesha mwanamke kupata utamu wa kufika kileleni (mshindo, orgasm, coming) bali mwanamke pia anahusika.[​IMG]Kufika kileleni ni nini?

    Ni kiwango cha juu kabisa cha utamu, hisia, raha, msisimko wakati wa tendo la ndoa wakati ambapo misuli ya uke au uume hukaza.
    Kwa mwanaume huambatana na kutoa manii (ejaculation).
    Wengine wakifika kileleni hupiga kelele sana, wengine huongea maneno ovyo ovyo hata matusi, wengine huzimia kabisa, wengine huwakwida wapenzi wao kama vile kibaka, wengine hutulia kimya na kupitilia za usingizi na wengine ukiwauliza wanasema mahali walikuwa ni kama vile walikuwa hewani, wengine kama vile walikuwa wananamwona Bwana (Yesu) n.k ilimradi tu ni raha na utamu na ni kweli Mungu alitupa zawadi ya ajabu na hii ni kujulisha kwamba Mungu alituumba tena kwa namna ya ajabu.

    Pia wengine huita kufikia mshindo, wengine huita coming n.k
    Pia wapo ambao kwa tendo moja la ndoa huweza kufika kileleni zaidi ya mara moja.

    Je mwanaume na mwanamke wote hufika kileleni sawa?
    Kwa wanaume kufika kileleni ni suala ambalo ni automatic, halina mjadala, kitu cha msingi kwake ni kujitahidi asifike mapema kileleni ili amfikishe mke wake pale anatakiwa kufikishwa, kwani mara nyingi mwanaume akifika kileleni hupoteza uwezo wa kuendelea na tendo.

    Katika nchi zilizoendelea kama USA na Canada utafiti mwingi unaonesha kwamba
    Asilimia 15 % ya wanawake hufika kileleni mara zote.
    Asilimia 48 % ya wanawake mara nyingi hufika kileleni.
    Asilimia 19 % ya wanawake ni kawaida kufika kileleni lakini si mara nyingi
    Asilimia 11 % ya wanawake ni nadra sana kufika kileleni na
    Asilimia 7% ya wanawake hawajawahi kufika kileleni na hawajui ni kitu gani.


    Hapa ni wanawake kutoka nchi zilizoendelea ambako elimu kuhusu mapenzi ni kubwa sana.
    je, kwetu nchi zilizogoma kuendelea hali itakuwaje?
    Ukizingatia wanaume wengi bado hawajajua nini wanawake wanahitaji ili kufikishwa kileleni?

    Pia kuna baadhi ya wanawake ambao hata wasipofika kileleni hawana shida wanaridhika tu bora maisha yanaenda.

    Nini Kitu muhimu kuhsu mwanamke kufika kileleni?
    Wanawake wanaweza kuendelea kupata utamu hata baada ya kufika kileleni hivyo ni jukumu la mwanaume kuhakikisha anabaki ndani ya uke hadi anahitimisha tendo zima (conclusion) angalau kwa dakika 10 au 15 ndo ukimbie kuoga au kupiga usingizi siyo kumwacha kiumbe wa watu kwenye mataa akuugulia kwsa kumuondolea utamu na raha.

    Tendo la ndoa huwa ni la kuridhisha sana hasa pale mume anapomfahamu vizuri mwanamke na kile anahitaji kwa kumfanyia utundu wote wa kuchokonoa sehemu zote ambazo zinaweza kumhakikishia kwamba atafika kileleni.
    Lakini pia mwanamke anasehemu kubwa sana ya yeye kujihakikishia anafika kileleni si mwanaume tu ni suala la wote.

    Je maadui wakubwa wa mwanamke kufika kileleni ni nini?
    Kukeketwa (Female Genital Mutilation).

    Kukeketwa ni kitendo cha kukata sehemu ya uke hasa kisimi kwa wanawake.
    Katika Afrika kuna nchi 28 ambazo hufanya hicho kitendo cha kikatili, na pia nchi kama Yemen na Indonesia bado wanafanya.
    Ingawa wanawake waliokeketwa huweza kurudia hali ya kuweza kufika kileleni, walio wengi huathiriwa sana na hiki kitendo na kuwasababishia kushindwa kufika kieleleni.

    Dini, jadi na utamaduni:
    Kuna baadhi ya mitazamo na malezi ya dini, jadi au tamaduni huwapa wanawake mtazamo mbaya, finyu na usio na maana kuhusiana na tendo la ndoa.
    Katika dini, jadi, na tamaduni nyingi ukiacha jando na unyago, elimu ya mwanamke kuhusu mwili na uzazi havifundishwa wala kutamkwa matokeo yake wanawake wengi hawaijui miili yao, kiasi ambacho unakuta kijana wa kiume anamuoa binti hajui chochote kuhusu mwili wa huyo mwanamke na mwanamke mwenyewe hajui chochote kuhusu mwili wake mwenyewe, akiguswa chuchu anakataa kwani ni kwa ajili ya mtoto, hapo utategemea afikishwa kileleni kweli?

    Kisaikolojia.
    Hili huchangia kwa asilimia 95 kwa matatizo yote yanayosababisha mwanamke asifike kileleni.
    Adui mkubwa anayetisha sana wa mwanamke kutofika kileleni ni akili (mind.)
    Hofu labda ya kuachwa,
    mashaka, kutojiamini, kukasirika,
    donge moyoni, kisirani au
    mahusiano kutokuwa mazuri huweza kusababisha mwanamke kutofika kileleni.
    Kushindwa ku- concentrate kwenye tendo lenyewe na kupata hisia halisi (sensations).
    Kuwa na mawazo ya kitu kingine wakati wa tendo la ndoa
    Mawazo hasi (Negative) kuhusu tendo la ndoa, pia Kuwa mchomvu.

    Kibailojia
    Kama vile kuwa na mfumo ovyo wa mzunguko wa damu kwenye maeneo ya viungo vya uzazi pia huchangia.
    Anaweza kuwa na uvimbe au kisukari pia huchangia.
    pia hitilafu za viungo baada ya kufanyiwa upasuaji hasa sehemu ya uke.

    Umri (Menopause)
    Kuna wakati mwanamke kuanzia miaka 48 – 52 hupata mabadiliko ya upungufu wa homoni na huo upungufu husababisha sehemu ya uke kuwa kavu wakati wa tendo la ndoa.
    Kuwa na uke mkavu huchangia katika ufanisi wa tendo la ndoa kuwa mdogo na hatimaye kushiondwa kufika kileleni
    Si kweli kwamba mwanamke akizeeka uwezo wa tendo la ndoa unakuwa mdogo, muhimu ni kutumia vilainisho kama gel au KY jelly na libeneke linaendelea kama kawaida.

    Kutumia madawa (Medicaments).
    kama unatumia dawa za kuzuia msongo wa mawazo pia huchangia ile hamu ya tendo la ndoa (libido) na matokeo yake kukosa kufika kileleni.
    Pia kuna dawa za uzazi wa mpango hupunguza hamu ya tendo la ndoa hasa zile ambazo huingizwa mwilini (sindano)
    Pia dawa za kupunguza pressure hupunguza uwezekano wa kufika kileleni.

    Pombe, madawa ya kulevya na sigara
    Alkoholi na madawa ya kulevya hupunguza sana hamu ya tendo la ndoa.
    Huathiri mfumo wa Fahamu unaohusika na mzunguko wa hisia za mapenzi kati ya ubongo na uke.
    Kama inavyoathiri (alkoholi) mwanaume kudindisha vilevile huathiri mwanamke kufika kileleni.

    Mwonekano, urembo na umaridadi:
    Kwa mwanamke jinsi anavyoonekana na jinsi mwanaume anavyoonekana kuna sehemu katika hisia za mapenzi (emotions na feelings).
    Kama yeye mwenyewe anajijua kwamba hayupo vizuri kimwonekano (urembo, usafi, harufu) na pia kama mwanaume hayupo sawasawa basi anakuwa ameathirika sana kiasi ambacho hawezi kufika kileleni.
    Pia wanawake wana uwezo mkubwa kunusa harufu kuliko mwanaume hivyo harufu yoyote mbaya kwake huwezi kumpeleka nje kabisa ya njia ya kwenda kileleni.

    Mazingira
    Kama eneo au chumba mlichopo hakina usalama kama vile anahisi mtu anachungulia au anaweza kuingia, kwa mwanamke hiyo ni issue kwani hawezi kufika kileleni kwa sababu ya usalama wake.

    Je kuna jinsi ya kuondoa tatizo la kutofika kileleni?
    Kujiruhusu mwenyewe kupenda tendo la ndoa na zaidi kupenda kufika kileleni kwa hamu kubwa.
    Kuwa responsible kwa mambo yote yanayohusu ufanisi wa tendo la ndoa.
    Kujipa elimu na maarifa kuhusu elimu ya mapenzi kwa mwanaume na mwanamke, viungo vinavyohusika na kila kitu kinachiweza kukupa tofauti katika ufanisi uimarishaji wa tendo la ndoa kama unavyosoma hapa sasa hivi.
    Kuwa na mawasiliano wakati wa tendo la ndoa hasa kuhusiana na maeneo yote ambayo unasisimka pale ukiguswa au kuchezewa.
    Kufanyia kazi kila tatizo lolote la kisaikolojia na kupata solution kabla ya tendo la ndoa.


     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Well inderstood,asante
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Nasikia kwamba mwanamke anasikia utamu from unapoingiza kikombe cha babu pangoni adi pale mwanamme anvyokuja(coming),je hii ni kweli?
     
  4. data

    data JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,596
    Likes Received: 1,503
    Trophy Points: 280
    hii kitu mbona mwaileta mara kwa mara hapa... tulishachukua maujuzi jamani ...
     
  5. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ahsante kwa kutupa somo.
     
  6. The dirt paka

    The dirt paka JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahsante bana. Taarifa nzuri.
     
Loading...