Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maendeleo Zambia yaanza kuonekana

Discussion in 'International Forum' started by KunjyGroup, Oct 10, 2011.

  1. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2011
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ndugu zangu mimi ni huku Zambia.
    1. Mafuta yashushwa kwa K492 kwa litre
    2. Mshahara kima cha chini K2,000,000 kwa wafanyakazi wa migodini, makampuni yote ya wawekezaji (hado Shoprite).
    3. Ballot papers zitakuwa zinachapishwa Zambia kuanzia mwakani. Rais alisema, ‘Kwanini miaka 47 ya uhuru tunaendelea kuchapicha nje ya nchi? Kama ni gharama, tutaingia tu…’
    4. Mawaziri wapunguzwa kutoka 23 hadi 19.
    5. Amedai pia kwamba haoni umuhimu wakuwa na wakuu wa wilaya.
     
  2. D

    Derimto JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Bravooooooov wa kunyumba mwe watu hawaoni haya wakajifunza?
     
  3. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    thanx for good news. hope the same to happen in TZ
     
  4. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mkuu naomba ufafanuzi kwenye mafuta,ina maana ndio bei ya mafuta?
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Hivi Zambia ni sehemu ya Tanzania?
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Piga hesabu Kwacha 1=0.22 ya kitanzania
     
  7. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #7
    Oct 10, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mpaka magamba yatoke. Vinginevyo tutakula ugali kwa picha ya samaki tu.
     
  8. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    inatia moyo some of us black africans are starting to take serious steps towards serious developments of our people. bravo Zambians.
     
  9. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,528
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Pia rais Sata akiongea katika maombi yaliyofanywa na madhehebu yote jana, alipingana na wakuu wa dini kwamba Zambia kuna amani. Hoja yake ya kwamba hakuna amani ya kweli ni kwamba huwezi ukasema kuna amani wakati kuna watu ambao hawawezi kupata milo mitatu kwa siku.
    Pia rais Sata aliukatalia ujumbe wa Bingwa Mutharika wa malawi kumwalika katika mkutano wa COMESA utakaofanyika Blantire, kwa maelezo kwamba hawezi kwenda nchini kwake mpaka hapo Serikali ya Mutharika itakapompa sababu za kumkamata sata na kumdepot wakati alipomtembelea Bakili muluzi. Aliuambia ujumbe huo kwamba hoja ya kuwa alitendewa hayo kwa kuwa alikuwa mpinzani, Sata amekataa kwa kusema katika nchi za commonwealth, hazina kanuni ya kuwa mpinzani ni jinai.
    .
     
  10. peri

    peri JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Bravo Sata, ila zisiwe mbio za sakafuni au nguvu ya soda.
     
  11. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Mkuu Kwacha moja ni sawa na US dollar ngapi au sawa Tsh ngapi,Hivi niandikapo bei ya mafuta imepanda tena hapa Dar diesel litre moja ni Tsh 2010
     
  12. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    King Cobra ni Cobra wa Ukweli,nawaonea wivu Wazambia ,sisi badala ya kupiga hatua mbele kumi ,tunarudi nyuma hatua kumi
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Si asogee na TAZARA sasa nae!
    Big up SATA mola akutangulie!
     
  14. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Sata ni kiongozi wa nchi na dhamana kubwa sana, lakini hatoweza kuiendesha nchi na kuleta maendeleo ikiwa Wazambia walio wengi (kama sio wote) hawatampa ushirikiano. Tuombe Mungu juhudi zake zifunue vichwa vya Wazambia na kuiona Zambia ni nchi ya Wazambia na wala sio ya chama tawala au kundi fulani la watu wachache, kama alivyotuhakikishi Bwanamdogo Nape juzi kuwa Wamiliki wa Tanzania si Watanzania bali CCM:
     
  15. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #15
    Oct 10, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ukiona mwenzako ananyolewa nywele....................
     
  16. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #16
    Oct 10, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    mkuu ni sawa kabisa kwamba huwezi kusema nchi ina amani wakati watu wanakula mlo mmoja......hospitalini wanalala chini....madawa hakuna....shuleni wanakalia mawe, wengine chini....wakati polisi wanabambikia watu kesi....wakati watu wakiandamana kwa amani wanapigwa risasi ni upuuzi kusema nchi ina amani.....
     
  17. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #17
    Oct 10, 2011
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    On Friday, energy Minister Chris Yaluma announced that goverment has reduced the price of Petrol by 5.7% to K8,155 per litre, diesel by 4.9% to K7,566 and Kerosine 8.6% to K5,641.
    Yaluma said, 'I also wish to inform the public that the streamline of the fuel rpices is ongoing and where necessaryn further changes will affected in future.
     
  18. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #18
    Oct 10, 2011
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    $1 sawa na K5015.
    Tsh. 1 sawa na K3.15
     
  19. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #19
    Oct 10, 2011
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Peri. Utendaji wa Sata unajukana. aliwahikuwa Waziri wa Afya, mda huo nilikuwa nasoma Zambia na hakukuwa na uzembe katika utendaji wa Drs & nurses. Alibadili system. Aliwahi kuwa waziri wa Local government & mayor wa Lusaka. Historia inaonyesha utendaji kazi wake.
    Juzi tu alimwambia face blank Ambassador wa China kwamba 'I don't want us to come and point fingers at each other.' aliongelea conditions of service za employees and akasema hataki kuona wanaleta watuwao kufanya kazi amabazo wa Zambia wanaweza kuzifanya kama ukarani na udereva. "njooni nyinyi wawekezaji, wafanyakazi wapo wa Zambia...'
     
  20. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #20
    Oct 10, 2011
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Tazara atafika. Kuna strike. Just yesterday we were talking the same issue ndani ya train. anajua sana.
     
Loading...