Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maendeleo ya Mgomo wa Madaktari na Mwitikio wa Serikali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mkirua vunjo, Jan 24, 2012.

  1. m

    mkirua vunjo Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani tunaomba mwenye update na mgomo wa madaktari atujuze humu jamvini
    naomba kuwasilisha
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    MADAKTARI wametangaza rasmi kuanza mgomo katika hospitali zote za rufaa na vituo mbalimbali vya afya nchini kote hadi hapo madai yao yatakaposhughulikiwa na Serikali. Pia wamepitisha azimio la kumtaka Rais Jakaya Kikwete kuifumua na kuiunda upya Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii kwa kuwaondoa kwenye nyadhifa zao Waziri Dk Haji Mponda na Naibu wake, Dk Lucy Nkya kutokana na kile wanachodai kuwa ni kudhalilisha taaluma yao.

    Dk Uliomboka pia aliwataja Katibu Mkuu wa wizara hiyo, Blandina Nyoni na Mganga Mkuu wa Serikali, Dk Deo Mtasiwa kwamba wanapaswa kuwajibishwa na Rais. Akitangaza mgomo huo, Dar es Salaam jana Mwenyekiti wa Kamati ya Muda ya Jumuiya ya Madaktari hao, Dk Stephene Ulimboka alisema hatua hiyo inalenga kupata ufumbuzi wa madai waliyotoa kwa muda mrefu na kuongeza kwamba, leo wanatarajia kukutana na Waziri Mkuu, Mizengo Pinda.


    Dk Ulimboka alitaja baadhi ya madai yao kuwa ni kuwawekea mazingira bora ya kazi madaktari kwa kupeleka vifaa vya kazi hospitalini na kwenye vituo vya afya, kuboresha malipo ya posho na kuwapatia sitahili zote wanataalamu hao. Hata hivyo, tafauti na ilivyokuwa awali, kikao cha jana ambacho kilikuwa cha majumuisho, kilitumika pia kupokea ripoti ya mikutano iliyokuwa ikiongozwa na Chama cha Madaktari Tanzania (MAT) na kupokea majukumu ya kuongoza harakati hizo.


    "Kuanzia leo tunatangaza kuwa madaktari wote wanaoguswa na hili kote nchini kuacha kufanya kazi hadi hapo Serikali itakapotekeleza madai yetu, tunataka Serikali iboreshe mazingira ya kutolea huduma za afya, ili kumwezesha daktari kumpatia huduma mgonjwa katika kiwango kinachostahili," alisema Dk Ulimboka.

    Alitaja madai mengine matatu ambayo kamati anayoiongoza inasimamia kuhakikisha yanatekelezwa kuwa ni pamoja na madaktari kurejeshewa nyumba za kuishi kama inavyoelekezwa kwenye ‘Standard order' ya Serikali, ambayo inasema daktari atapatiwa nyumba ya kuishi na Serikali na kama sivyo atapatiwa asimilia 30 ya mshahara.

    Alisema kipengele hicho kiliondolewa kinyemela bila wao kushirikisha wala kuelezwa sababu za kuondolewa kwake, jambo linalowaongezea ugumu wa maisha na kuwafanya wadharaulike. Madai mengine yalihusu nyongeza za mishahara, ambayo alisema kumekuwa na ugumu wa kutekeleza suala hilo kila mara hadi wanapofanya mgomo.

    "Mwaka 2005 wakati tunaanza kazi, mshahara wa daktari ulikuwa unafikia Sh124, 000, lakini baada ya mgomo ndipo ukapandishwa hadi kufikia karibu ya laki 700,000 sisi tunataka suala hili lirekebishwe na nyongeza yake isisubiri shinikizo," alisema.

    Madai mengine ni malipo kwa madaktari pindi wanapofanya kazi katika mazingira hatarishi na kupendekeza walipwe asimilia 30 ya mshahara wao, posho wakati wa kazi ya ziada ambayo kwa sasa wanalipwa asimilia 10 ya mshahara wao. Kuhusu mshahara, alisema yapo mapendekezo ambayo alisema wataitaarifu Serikali watakapokutana na viongozi wake.Madaktari hao leo wanatarajia kuendelea na mkutano wao katika ukumbi wa Don Bosco.

    Rais wa MAT, Dk Namala Mkopi alisema alikabidhi majukumu kwa kamati iliyoundwa na wanachama baada ya kuonekana kuwa hadi sasa Serikali imekuwa ikiwazungusha. "Wanachama wamesema hapo mlipofikia tunashukuru mmejitahidi vya kutosha na sasa tunaomba mtukabidhi majukumu ili shughuli hii iweze kusimamiwa na kamati ya madaktari," alisema Dk Mkopi.

    Hatua hiyo imelenga kuongeza wigo wa washiriki ambao watawahusisha madaktari wasio wanachama wa MAT na wafanyakazi wengine katika sekta hiyo ya afya.

    Mwananchi

     
  3. N

    Njele JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu Blandina Nyoni sijui yukoje, na pengine najiuliza kwa nini wanawake wakishika madaraka ya juu huwa na kiburi sana?
     
  4. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Walikuwa bado hawajaanza mgomo?
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Laiti kungekuwa na kuchagua wote tungekwepa kuugua wakati huu.
     
  6. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sidhani nawafananisha na waalimu!
     
  7. L

    Luiz JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2012
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani naomba niulize huyu Blandina nyoni kasomea hii professional ya udaktari? au kapewa kama katabia kao hawa jamaa.
     
  8. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  9. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    umeona eh!
    Hamna mgomaji hapo,
    Usalama wa taifa una wamudu sana wasio na msimamo....
    Sijui Mgaya wa TUCTA kafia wapi na tucta yake?
     
  10. j

    jigoku JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Tunawatakia mgomo mwema na uwe mgomo kweli nasisi walala hoi tutakwenda kwa babu Samunge kwa kipindi hiki,japo nako mhh!
     
  11. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    tuanze kujiandaa hela za kununulia majeneza ya ndugu zetu.
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Hivi hili la kutaka wizara and viongozi wake wabadilishwe pengine sio strategy nzuri sana maana kwa namna fulani inakuwa rahisi sana kwa serikali kukwepa na kusema ni madai ya kisiasa/au the whole issue ina harufu ya "siasa"! au pengine ni long term sio kitu wanachoweza kupewa fumba na kufumbua.

    Wangeanza zaidi na suala la maslahi yao (ingawa najua kuna mwingiliano na viongozi na structure ya wizara) kama mishahara, posho na mazingira ya kazi halafu hilo la wizara likaja baadae.

    Well, ngoja tuangalie usikivu au ubabe wa serikali sasa!
     
  13. k

    katatuu JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 368
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Madaktary watuonee huruma nduguzetu watakufa.ee mungu epusha hii zali.
     
  14. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Looooh...wewe MS unaishi pluto au hapahapa nchini?
    Wewe ni binadamu au jini?
    Mbona unaandika mambo ya ajabu hivi;
    ovyo kabisa!!!!!!
     
  15. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Maumivu matupu.....
    Aaaaaaaaaaaaaaarghhhhhhhhhhhhhhh!!!
     
  16. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mbona kuna gari yenye namba hizi NW,AF inazunguka hapa jijini Mwanza tangu jana, siyo Lucy Nkya huyo kweli?Nilikutana nalo pale mtaa wa misheni leo mida ya saa mbili likielekea kama AIRPORT nikapiga chabo kwa mbali nikaona kuna mwana mama kushoto kwa dereva kasinzia,sasa kama ndiye kazi ipo
     
  17. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kweli ziumiazo ni nyasi, wenyewe wanakwenda kuangalia afya tu London, matibabu india
     
  18. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,352
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 280
    Siyo huyu tu hata mkurugenzi wa Muhimbili ambaye aliwarudisha madaktari hawa wizarani!
     
  19. Atukilia

    Atukilia JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 638
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Sio lazima, Katibu ni mtendaji zaidi sana sana awe anajua mambo ya fedha au mipango
     
  20. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,352
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 280
    Angalia mwanamke mwingine mwehu!
     
Loading...