Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maduka ya Kariakoo kufunguliwa hadi usiku

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Oct 2, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Kamanda wa Polisi wa Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Sulemani Kova



    Polisi kwa kushirikiana na wafanyabiashara jijini Dar es Salaam, wameanzisha mchakato wenye lengo la kuyafanya maduka yaliyopo Kariakoo yafanye kazi hadi saa sita usiku.
    Kwa mujibu wa utaratibu uliopo sasa, maduka hayo yanafungwa ifikapo saa 12:00 jioni.
    Kamanda wa Polisi wa Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Sulemani Kova aliwaambia waandishi wa habari kuwa, jeshi hilo linawasiliana na wafanya biashara wa eneo hilo, ili kuanza majadiliano.

    Alisema hatua ya maduka hayo kufunguliwa hadi saa sita usiku itasaidia kuongeza kipato cha wafanyabiashara, kukuza uchumi na kupunguza msongamano wa watu.
    Kwa mujibu wa Kova, masuala ya msingi yatakayopewa kipaumbe katika mchakato huo ni yanayohusu ulinzi na usalama.
    Kova alisema majadiliano hayo yamelenga kuimarisha ulinzi wa kutosha katika eneo hilo, ikiwa ni pamoja na kutumia mbinu ya kuweka taa kubwa na kufunga kamera za kuwabaini wahalifu.

    Pia alisema mchakato huo utajumuisha kuanzishwa njia za simu ambazo zitatumika kwa haraka katika kutoa taarifa za uhalifu.
    "Hatua hii itawasaidia hata watu wanaotoka kazini jioni, kwenda madukani kununua bidhaa pasipo uharaka wala msongamano,” alisema.
    Alisema jambo la muhimu kwa wafanyabiashara hao ni kuzingatia masharti yanayohusu ulinzi.

    Wakati huo huo jeshi la polisi limefanikiwa kuwakamata watu 11 wanaosadikiwa kuwa majambazi sugu, wakituhumiwa kwa makosa mbalimbali jijini hapa.
    Miongoni mwa makosa hayo ni ujambazi wa kutumia silaha, wizi wa televisheni, pikipiki za miguu mitatu bhangi na gongo.
    Kova alisema kuwa bado wanaendelea na operesheni ya kuwasaka majambazi sugu kwa lengo la kuondoa uhalifu jijini humo.



    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,971
    Likes Received: 520
    Trophy Points: 280
    Utafikiri polisi, wafanyabiashara na wezi wanashirikiana. mji hauna taa barabarani ni giza totolo then unataka wananchi wabebe mali usiku wakitegemea kulindwa na kamanda Kova khe khe kheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee.

    Hadithi njoo utamu kolea. .... ...
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    hapo zamani za kale palitokea kariakoo watu walikuwa wanafanya shopping mpaka saa sita za usiku.....he he he he heeeee
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    kama anamaanisha anachoongea basi kova wa ukweli lakini mimi nashindwa kuelewa kwa nn wanashindwa kuweka camera?? Kamera inaleta discipline ya hali ya juu ila sijui manake wezi wanaiba mchana pee na hawakamatwi sembuse usiku?? Hili ni dili Kova keshapewa mchongo na mafia watampa cha juu sasa ole wake atakayeenda saa sita usiku kufanya shoping.
     
  5. e

    ejogo JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2010
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mchana inawashinda, usiku si itakuwa balaa!
     
  6. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2010
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,553
    Likes Received: 2,549
    Trophy Points: 280
    Hili la Kamanda Kova ni wazo Zuri!, tusiwe too negative!
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    hali ilivyo sasa: mfanyabiashara anatoka kkoo saa 12 anafika kimara saa 2 usiku anakuta majambazi wanamsubiri mlangoni, wanachukua chao na roho yake, polisi wanapigiwa simu wanakuja saa6 ucku. Chondechonde mr kova, tumechoka kusoma misa ya wafu kwa marehemu aliyeuwawa kwa binduki.
     
  8. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2010
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kampeni zinakuja kwa sura nyingi
     
  9. WA MAMNDENII

    WA MAMNDENII JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2010
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sijui!
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    mjomba nakubaliana na wewe.Basi Kova kama hajatumwa na wala sio kampeni basi aimarishe ulinzi na jiji liwe safe hayo mambo mengine automatically yatafuata. Weka taa kila sehemu na CCtv czmera . Wala sio bei kubwa kusema kwamba serikali inashindwa.
     
  11. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #11
    Oct 4, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Du jamaa anaota au?
     
  12. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #12
    Oct 4, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kova ndiye anataka watu wafanye shopping usiku au ni wananchi wenyewe? Hajasema hilo wazo limetoka wapi. Huo usafiri wa kuwabeba watu na shopping zao usiku utatoka wapi? Kova anapenda sana kuongea na vyombo vya habari. Ameona uchaguzi umemfunika akaona aje na hekaya hii.
     
  13. K

    Kituko JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    hiyo biashara itafanyikaje, maaana Taa zitakuwa kwenye maduka tu lakini miguu michache ukitoka kariakoo unakabwa na kuchukuliwa kila kitu, kama mchana wanashindwa kudhibiti, wataweza usiku?
     
Loading...