Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MADUDU mengine ya Mali asili na Utalii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chaimaharage, Apr 29, 2012.

  1. Chaimaharage

    Chaimaharage JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna taarifa kutoka vyanzo vyetu vilivyo Wizara ya Maliasili na Utalii kuwa ile stock ya meno ya tembo ambayo serikali ilikataliwa kuiuza na shirikisho linalo simamia wanyama walio katika hatari ya kutoweka Duniani(CITES) imeanza kutoweka kinyemela.

    Kilichofanyika awali ni kwamba watumishi wote walipewa amri ya kutokuwa ofisini ifikapo saa moja jioni ambapo ni mwisho wa kuonekana mazingira yale. Kumbuka kuwa kuna wengine ambao wanakuwa wana kazi za kiofisi ambapo huweza kukaa hata saa 2 usiku ili kuweza kuzimaliza kwa wakati.

    Lakini cha ajabu baadhi ya viongozi hasa wa Idara ya wanyamapori wamekuwa wakionekana maeneo ya ofisi hata baada ya saa 2 usiku tofauti na amri waliyowekewa watumishi wa ngazi za chini inayo onekana kuwalenga zaidi wao.

    Sasa mchezo unaofanywa ni kwamba linaingia lori usiku na kuondoka na mzigo. Mtandao wenyewe unaohusika ni mkubwa na siyo kwa viongozi wa Idara hiyo peke yao. Zimefungwa hadi camera kwenye ma-godown yenye meno hayo ili hata kiasi cha mzigo unaoondoshwa kionekane ili katika mgao kusiwepo kuthulumiana. sababu mtu anaweza kusema tumetoa contena moja kumbe ni mawili.

    Kwa kawaida meno ya tembo yanapokamatwa iwe porini kutoka kwa majangiri au kwingineko huwa yana pigwa muhuri maalumu kama utambulisho ili yakitoweka ijulikane. Mihuri yenyewe hupigwa upande wa mwisho wa jino na juu. Na ndivyo askari wote wa wanyamapori wanavyoelekezwa kufanya. Sasa jiulize kwanini hawa ruhusiwi kupiga mihuri hiyo sehemu za katikati ya meno? Hebu ona sababu yenyewe;

    Wanachofanya hawa jamaa wana kata sehemu ya juu ya meno yenye muhuri na ya chini pia. Kwahiyo sehemu yote ya katikati inabaki haina alama yoyote kiasi hata yakikamatwa mbele ya safari isijulikane kuwa yametokea pale kwenye yale maghala.

    Hivyo mwisho wa siku mzigo wote utakwisha na hatujui wa kumkamata ni nani.
     
  2. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    DUUUUUUU
    kazi kweli kweli
    nahivi baraza la mawaziri ndio laenda kubadirishwa,basi kila mtu anafanya atakalo
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Tunakoelekea hata sijui ni wapi?
     
  4. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    DUUUUUUU
    kazi kweli kweli
    nahivi baraza la mawaziri ndio laenda kubadirishwa,basi kila mtu anafanya atakalo
     
  5. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...ndio shida ya kuweka majangili madarakani.
     
  6. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kama kashare kanaenda serikalini itakuwa ni mpango wa kiakili sana.lakini kama zinaingia kwa kina maige mh!sina la kuchangia
     
  7. GEMBESON

    GEMBESON JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 245
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Check bob JK Kazi unayo.
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nadhani ni wizara zote na siyo hiyo moja sema tu wanabahati habari zao wanafanikiwa kuziminya
     
  9. gollocko

    gollocko JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 1,683
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Duh! kumbe ndivyo ilivyo, hapa nimechoka kabisa nahisi hii wizara baada ya JK kumaliza muda wake kutakuwa hakuna kilichobaki
     
  10. GOKILI

    GOKILI JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 315
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    madudu hayakuanza leo ktk wizara hiyo na hasa idara ya wanyama pori.mnamshangaa maige kununua nyumba kwa $700 lakh,jiulizeni aliyepata kuwa mkurugenzi wa TAWICO na baadaye kuwa mkurugenzi wa idara ya wanyama pori alipatajepataje ubillionea?!Kwa nyongeza yule jangili mkuu Pano Calvarias anaishi na kuendesha shughuli zake nchini licha ya kuwa hatakiwi na uhamiaji.
     
  11. LESIRIAMU

    LESIRIAMU JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 3,095
    Likes Received: 847
    Trophy Points: 280
    Tutafika no sooner
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    please.............. Acha kuwa dumb a$$
     
  13. Olaigwanani lang

    Olaigwanani lang JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 470
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ama kweli chukua chako mapema......!
     
  14. Olaigwanani lang

    Olaigwanani lang JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 470
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    pia nashangaa sana kuna maafisa wengine wapo hapo wizarani wao wenyewe ni majangili ..tayari wana skendo nyingi lakini eti ndo viongozi wa idara ya wanyamapori hata juzi bungeni katajwa....mimi sijui sasa hii inchi yaelekea wapi.....wana JF....!
     
  15. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    uelewa wako juu ya suala hili ni mdogo ndio maana unaishia kutukana.
    Wakenya walifanya harakati za kutuzuia tusiuze hizi pembe,ulinzi wa hizi pembe unatugharimu kwa hiyo kama tumebuni mbinu ya kuziuza itakuwa safi sana.Tatizo ni kwamba hela za mauzo zikishindwa kuingia serikalini.
    Hebu jaribu kuwa great thinker na sio mropokaji tu.asssssss hole!
     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Unajua when you are not serious hata subordinates wako nao watakukejeli!
     
  17. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Hii nchi mpango mzima ni wizi tu hakuna deal nyingine?
     
  18. M

    Mchomamoto Senior Member

    #18
    Apr 29, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuhusu kutolewa ghalani inawezekana kabisa kuna watu wanafanya mchezo huo, lakini hilo la kutopigwa mihuri sehemu ya kati sio kweli meno mengine hupigwa hata kati inategemea na aliyekuwa anagonga mihuri husika. Nina utaalamu na mambo ya wanyampori.
     
  19. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nasikia kizunguzungu yaan kila kukicha unasikia hiki mara kile hivi tumelogwa na nani?Jamani hivi mkitembelea nchi za wenzetu hamuoni maendeleo na jinsi watu wanavyopenda nchi zao?Tunaishi kupia picha tu na kupost kwenye Blogs na FB.
     
  20. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #20
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
Loading...