Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madiwani wawe na Elimu isiyopungua kidato cha nne

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Mopero, Apr 28, 2012.

  1. M

    Mopero Senior Member

    #1
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutokana na madiwani wengi kuwa na uelewa mdogo wa mambo wizi na ubadhilifu unafanyika bila hata wao kujua nini cha kufanya hivyo ni vema wakawa na elimu ambayo inaweza kuwawezesha kutambua mambo kwa urahisi.
     
  2. D

    DOMA JF-Expert Member

    #2
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Wakati kuna wabunge darasa la saba mfano Aeshy Hilaly Halfan wa sumbawanga sasa kwa nini tusianzie ubunge kwanza
     
  3. e

    emmz'd Member

    #3
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mdau umuhimu wa kuanzia na madiwani ni mkubwa sana kwani katika halmashauri baraza la madiwani ndio wanaoandaa bajeti za halmashauri pia katika ripoti za CAG zimeonesha pesa zinaliwa/ibwa sana katika ngazi za halmashauri kutokana na umbumbumbu wa madiwani waliowengi,binafsi napendekeza madiwani wawe na certificate yoyote.
     
  4. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #4
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,329
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo unaamnin Diwani akiwa na elimu isiyopungua kidato cha 4 atakuwa na uelewa mkubwa? Bado hujanishawishi.
     
  5. h

    handboy Senior Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani elimu itakuwa moja ya vigezo ananvyotakiwa kuwa amekidhi ili achaguliwe kuwa diwani na vigezo vingine but sio elimu tu mfano pamoja kuwa na elimu vilevile awe na uwezo wa kuisemea jamii kwa niaba ya maendeleo (my take elimu jambo la msingi katika ulimwengu wa sasa
     
  6. M

    Mpekuzi Makini Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 5, 2012
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    right, elimu ni muhimu, sio diwani anaingia katika vikao hata uelewa wa taarifa zinazotolewa hakuna, taratibu za uendeshaji wa halmashauri hajui, nk pia wapewe orientation wanapoanza hata kama ana elimu ili kupata uelewa wa general issues
     
  7. M

    Mpekuzi Makini Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 5, 2012
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zamani ilitakiwa mtu ajue kusoma na kuandika na awe na umri wa miaka zaidi ya 18, nyakati zile wasomi hawakuwa wengi, sasa nadhani kiwango kipande, hii ya kusoma na kuandika imepitwa na wakati. Ndio maana zamani hizo kidato cha nne mtu alikuwa anapata ajira wakati sasa hata graduates wanachakaza viatu kuzunguka mtaani kuomba ajira
     
Loading...