Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madiwani watano wa CHADEMA Moshi watuhumiwa kwa vitendo vya rushwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rosemarie, Jun 12, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    TAASISI ya kuzuia na kupambana na rushwa (Takukuru) mkoa wa Kilimanjaro imeingia katika malumbano na Mbunge wa Jimbo la Moshi mjini, Philemon Ndesamburo.

    Malumbano hayo yanatokana na taarifa zilizozagaa kuwa Takukuru wamepelekewa majina ya madiwani watano wa Chadema wanaotuhumiwa kujihusisha na vitendo vya rushwa.

    Habari hizo zinadai kuwa madiwani hao wamekuwa wakishinikiza kutolewa kwa vibali vya ujenzi na kuruhusu ujenzi holela na ukarabati wa majengo chakavu ndani ya mji huo.

    Hata hivyo Katibu wa mbunge huyo, Basil Lema alipoulizwa jana, alikiri kupewa taarifa ya Takukuru kupelekewa majina lakini anashangaa taasisi hiyo kutochukua hatua.

    "Mimi na mheshimiwa Ndesamburo tulikwenda kuonana na kamanda wa Takukuru juu ya jambo hilo ambalo kimsingi linakipaka matope chama bila sababu," alisema Lema.

    Lema alisema katika mazungumzo yao, Lema alimkariri Kamanda huyo akikiri kuwa na majina ya madiwani hao na kwamba wanatuhumiwa kushinikiza utoaji wa vibali vya ujenzi.

    "Hoja ya Ndesamburo ni kuwa mwenye mamlaka kisheria kutoa vibali ni mkurugenzi kwa hiyo mwisho wa siku kama vipo vibali jambo hilo linarudi kwa mkurugenzi," alisema.

    Lema alisema anaongea kwa niaba ya mbunge huyo, alisema kama wapo madiwani wanaotuhumiwa katika kashfa hiyo washtakiwe kama watu binafsi bila kuhusisha chama.

    Hata hivyo kamanda wa Takukuru, Lawrence Swema alipohojiwa jana alisema hajawahi kupokea majina ya madiwani hao licha ya kumtaka Ndesamburo ampelekee majina hayo.

    Swema alisema tangu Ndesamburo na Lema wafike ofisini kwake na kuwataka walete ushahidi wa majengo yaliyotolewa vibali, hadi jana walikuwa hawajarudi ofisini kwake.

    Lema alipoulizwa kwa mara ya pili kuhusu msimamo huo wa Takukuru, alisema wao hawakwenda kupeleka majina bali kupata ufafanuzi wa kuwapo kwa majina hayo.


    CHANZO: Mwananchi
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mlitegemea nini kutoka kwa wachagga? tazama TRA ilivyo, wanakula rushwa waziwazi, lakini kwa kuwa majority ni wao kwa wao, wanalindana.
     
  3. K

    Kimbito nyama Senior Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzoga! unadhani madiwani wa Moshi mjini ni wachaga wote? Jitahidi kutumia akili angalau 10%.
     
  4. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mbona habari inasema takukuru wanamajina ya hao madiwani, kamanda wao amehojiwa anasema anasubiri majina kutoka kwa mbunge! Hapo pana kaudaku flani. Inaonekana kuna habari za zilizomfikia mbunge kuhusisha madiwani na alipoenda kuuliza takukuru wakawa hawana habari. Hence the story is not valid!
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Kama wamekula rushwa au kupindisha haki kwa namna yoyote, TAKUKURU panawastahili!
     
  6. Imany John

    Imany John Verified User

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    halaf mods muache mambo ya ajabu,nimekuwa mtu wakwanza kukomenti hapa,lakini cha ajabu post yangu mmeiondoa kwa sababu zisizo na kichwa wala miguu.
    Na hii sio mara yakwanza,kiukweli mnazingua.
     
  7. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    wewe ndiye zomba kweli. Ukabila unahusiana nini na habari hii? Au ukisikia Moshi tu moto unakuunguza!
     
  8. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mkuu, mbona hata thread haioneshi kwamba kuna post iliyofutwa!? Na kama imefutwa si uipost tena? Au ulitaka tu uonekane ni wakwanza ku post?
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hujui sifa kuu ya Wachagga ni nini?
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hao wenye shutuma wote Wachagga. Udiwani tu mmeshaanza, Jee mkipewa nchi nzima?
     
  11. Imany John

    Imany John Verified User

    #11
    Jun 12, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Faizafoxy
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Msalimie ukikutana nae.
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Jun 12, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,124
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    hujui kuwa huyu analipwa na Nape? hapo keshachukua posho tayari na kofia ya ccm
     
  14. Jotojiwe

    Jotojiwe JF-Expert Member

    #14
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 238
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hivi kama sio kuchafuana mbona mbunge wenu juz alikamatwa na sio kuzushiwa kashfa, mi'najua mtuhumiwa wa rushwa anakamatwa na kuwepo chini ya ulinzi mpaka mashtaka yake yanaposomwa, na nyiemalimbuken hii nchi mpaka sasa ishauzwa kwa wekezaji tena kwa bei ya kutupa je ni wachaga wameiuza?, tena kuna fununu mkepa anamiliki migodi kibao hapa nchini jaman huko sindio kujilimbikizia mali.
     
  15. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #15
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    mkuu zomba unamajina yao?? Hebu tuwekee maana mwananchi hawajataja.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #16
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Muulize Ndesamburo.

    Kuna zaidi ya Mchagga diwani wa Moshi? kwi kwi kwi teh teh teh.
     
  17. M

    Malata Junior JF-Expert Member

    #17
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,310
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Meya wa manispaa ya Moshi diwani wa kata ya Bomambuzi Mh.Jaffery Michael (chadema) ni mpare,Diwani wa kata ya Pasua Mh.Mkalakala (chadema) ni msambaa,diwani wa kata ya Bondeni Mh.Abdulrahaman Sharriff (chadema) ana asili ya Asia,diwani wa kata ya Kaloleni Mh.Michael Mwita (ccm) ni Mkurya,kwa nini unatuandama sana wachagga,hujui tukigoma kufanya biashara nchi wote mtakufa kwa njaa na serikali itakosa kodi?
     
  18. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #18
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na wale wanatuhumiwa kuchukuwa rushwa, mbona huwataji? Labda walevi na wala nguruwe wa nchi nzima wataacha, biashara yenu kubwa ni pombe na nguruwe.

    Tufe njaa kwani nyie ndio miungu mnaotoa rizki za watu?
     
  19. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #19
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mkuu huo si mtiririko wa hoja wewe umesema hakuna diwani wa cdm manispaa ya moshi ambaye si mchaga,umetajiwa hapo meya wa moshi ambaye pia ni diwani ni mpare,sasa basi ungetueleza hii inakuwaje wakati wewe umeshatueleza awali, zaidi ya hapo na wewe ni mpiga mipasho tu kama nape
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mie nakwambia hakuna, ukiona hao unaowasema wote wana mzazi mmoja wa kichagga kama si hivyo na wao wameshakuwa zaidi ya wachagga. Hiyo ya kuwa hao wote sijui wapare sijui wahindi, mimi hainiingii akilini kabisa. Kitaifa tu, mmeshasema mnataka Nchi yenu ya Kaskazini, sasa hapo hapo kwenu aje mgeni awe kiongozi wenu? hunambii hata kidogo.
     
Loading...