Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madiwani waliotimuliwa CHADEMA wabanwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crashwise, Aug 30, 2012.

  1. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,058
    Likes Received: 711
    Trophy Points: 280
    Na Graca Masha, Arusha

    [FONT=&amp]WAKILI wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Method Kimomogoro, ameiomba mahakama kuwapeleka magereza waliokuwa madiwani watano wa chama hicho jijini Arusha endapo mpaka Septemba 3, mwaka huu, watashindwa kuwasilisha mahakamani hapo utaratibu wa namna ya kulipa gharama zilizotumika kuendesha shauri lao lililotupwa na mahakama ya mkoa.[/FONT]
    [FONT=&amp]Kimomogoro ambaye pia anamtetea Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Freeman Mbowe katika kesi hiyo ya madiwani hao kupinga kuvuliwa uanachama, alitoa ombi hilo jana mbele ya Hakimu Mkazi Mfawidhi, Charles Magesa, anayesikiliza shauri hilo la kudai gharama linalowakabili John Bayo, Reuben Ngowi, Charles Mpanda, Rehema Mohamed na Estomii Mallah ambao wanatetewa na wakili, Severine Lawena.[/FONT]

    [FONT=&amp]Alisema kuwa amefikia kutoa ombi hilo baada ya kuona shauri hilo limeahirishwa zaidi ya mara nne mfululizo, huku madiwani hao wakishindwa kuieleza mahakama namna watakavyowalipa gharama zao walizotumia kwenye shauri la madai kiasi cha sh milioni 15.1 kama ilivyoamriwa na mahakama.[/FONT]

    [FONT=&amp]Aliongeza kuwa, wateja wake wamemweleza kuwa wako tayari kulipia gharama za madiwani hao waliotimuliwa CHADEMA kukaa jela mpaka hapo watakapoamua kulipa deni hilo ambapo kwa mujibu wa sheria wanaweza kukaa huko kwa kipindi kisichozidi miezi sita.[/FONT]
    [FONT=&amp]Agosti 10 mwaka jana mahakama ya hakimu mkazi mkoa iliyokaa chini ya hakimu Hawa Mguruta, ilitupilia mbali shauri la madai lililofunguliwa na madiwani hao dhidi ya Mbowe na CHADEMA baada ya kubaini kuwa kulikuwa na mapungufu ya kisheria.[/FONT]
    [FONT=&amp]Madiwani watano walikuwa wakipinga kuvuliwa uanachama wa CHADEMA, baada ya kufikia muafaka wa uchaguzi wa umeya wa Jiji la Arusha bila kupata baraka za chama.[/FONT]

    [FONT=&amp]Hakimu Mguruta wakati akisoma hukumu yake hiyo, alisema kuwa mahakama haiwezi kuingilia maamuzi ya CHADEMA kwa kuwa ni chama kilichosajiliwa kisheria kama chama cha siasa, hivyo maamuzi yaliyotolewa na Kamati Kuu (CC) kwa kufuata katiba yake ni sahihi.[/FONT]

    [FONT=&amp]Pia, Mguruta aliwataka madiwani hao kulipa fidia ya gharama ya kesi hiyo kwa CHADEMA na Mbowe.[/FONT]
    [FONT=&amp]Hakimu huyo alisema kuwa mahakama yake inakubaliana na pingamizi zote tano zilizotolewa na wakili wa utetezi, ambazo ni kukataa CHADEMA kushtakiwa kwa jina lake, Mbowe kushtakiwa binafsi, mahakama hiyo kutokuwa na uwezo wa kutengua maamuzi ya chama isipokuwa Mahakama Kuu.[/FONT]
     
  2. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Kumbe ARS mambo moto bado,ila hao madiwani walidanganywa na mzee wa liwalo,sasa imekula kwao mbaya!
     
  3. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nape wasaidieni jamaa zenu kwani kazi mliowatuma walimaliza na matokeo ndio hayo. Au ndio mkishwatumia mnawatupa kama nanihiiii....?
     
  4. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Masikini madiwani hawa..they signed a deal with the devil (CCM) and this is the price they are paying. CCM wao kimyaa..
     
  5. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,544
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Wacha iwapate . Hata leo nimemwona Malla pale eneo la parking ya Arusha Palace Hotel akiwa amejikatia tamaa mbaya. Malipo ya usaliti ndiyo hayo.
     
  6. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    M4C itafagia takataka zote ndani ya CDM wabaki walio wasafi tuu shibuda tayari alishafyata mkia alikiogopa kimbunga cha M4C
     
  7. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 9,798
    Likes Received: 1,163
    Trophy Points: 280
    Wameshaanza kutafunana wenyewe kwa wenyewe.Hao madiwani wakamwangukie tu mzee Mtei bhaaaaaaaaaaass!!
     
  8. c

    christmas JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 2,485
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    maskini wamepoteza bara na pwani nyambaffff
     
  9. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    akili nyingi mbele giza ndio haya yaliyowapata hawa madiwani walitumiwa lakini sasa wako peupe kama jangwani hawana kitu chochote
     
  10. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Ila wakienda ccm wanaweza kupata ukuu wa wilaya embu washaurini tu jamani
     
  11. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,400
    Trophy Points: 280
    Waende zao wasijidai wanang'ang'ania nini wanafiki?
     
Loading...