Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madiwani na bajeti ya kuaga mwaka 2010 sherehe mwezi ujao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Quinine, May 20, 2011.

  1. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,503
    Likes Received: 2,511
    Trophy Points: 280
    Baraza la Madiwani la Manispaa ya Sumbawanga, limepitisha bajeti ya sherehe za kuuaga mwaka uliopita na kuukaribisha mwaka 2011. Hata hivyo, madiwani wa chama cha upinzani Chadema, wameahidi kususia kushiriki katika sherehe hizo kwa madai kuwa kufanya hivyo ni sawa na kuendelea kubariki matumizi mabaya ya fedha za umma.

    Akizungumza katika kikao hicho kilichokuwa na mvutano mkubwa baada ya kuibuka hoja ya sherehe hizo, Diwani wa Kata ya Izia, Field Kasitu (Chadema), alisema hakuna haja ya sherehe hizo kwani sasa ni nusu ya mwaka.

    “Si busara kufanya sherehe hizo, kwani tunasherehekea kuuaga mwaka upi na kuukaribisha mwaka upi kwa sababu muda umepita na tayari tupo nusu ya mwaka…endapo baraza litakubaliana kufanya sherehe hizo, tutakuwa tumebariki ufujaji wa fedha za umma.

    “Lakini niwahadharishe madiwani wenzangu kuwa hili ni Baraza la wazi na wananchi wanaotusikiliza watatushangaa kusikia tunabariki matumizi mabaya ya fedha za wananchi kwa sherehe zilizopitwa na wakati, ni vyema busara itumike kufanya uamuzi huu,” alisema Diwani Kasitu.

    Hata hivyo Baraza hilo lilipitisha hoja ya kufanyika sherehe hizo kwa njia ya kupiga kura ambapo madiwani watano wa Chadema walipinga na 17 wa CCM wakaunga mkono hoja.

    My take: Haya ni matumizi mabaya ya mali ya umma kwanini pesa hizo zisitumike kununua madawati hata ya shule moja?
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    Priorities za ccm huwa ni kutumia tuu na si kuwekeza ktk huduma muhimu za jamii!walianza na kujishonea suti,sasa sherehe
     
  3. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Matumizi mabaya ya fedha za umma yanafanyika katika kila ngazi. Hili ni janga kwa taifa na kama hali hii haitakemewa vikali tuendeko ni hatari. Wananchi wa leo sio wale tuliozoea waliokuwa hawaulizi chochote. Nadhani katika hali ningeshauri madiwani wenye uzalendo wasusie shughuli hiyo na kuwahamasisha wananchi kufuatilia na kupinga matumizi hayo!
     
  4. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nasikia wamemwalika Nape akatoe show, kweli?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,733
    Trophy Points: 280
    madiwani 17 wamechaguliwa na wananhi wengi wape ngoja zitumbuliwe nao waendelee kupigika
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Siku na saa yaja, watalia na kusaga meno.
     
Loading...