Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madiwani-CUF Kilwa wamzuia Mbunge Zainab Kawawa kupiga kura

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jul 21, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Mbunge wa Viti Maalum (CCM)
    jimbo la Liwale, Zainabu Kawawa


    Madiwani wa chama cha CUF wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa, mkoani Lindi, wamemzuia Mbunge wa Viti Maalum (CCM) wa jimbo la Liwale, Zainabu Kawawa, kupiga kura ya kuchagua viongozi kwa maelezo kuwa kiapo alichokula ni cha nje ya Halmashauri ya Kilwa.

    Tukio la kumzuia Zainabu kupiga kura lilifanyika wiki hii wakati wa kikao cha kawaida cha Baraza la Madiwani wa Halmashauri hiyo, kwenye mji mdogo wa Masoko.

    Kawawa aliyekuwa kwenye ziara ya siku moja wilayani Kilwa, alivaa joho la madiwani na kuhudhuria kikao hicho, kilichokwenda na uchaguzi wa Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri ya Kilwa na madiwani watatu kuingia vikao vya Baraza la Mji Mdogo.

    Wagombea wa wadhifa huo walikuwa Abdallah Kuchao (CCM) na Mahadhi Nangona (CUF), ambapo kwa nafasi ya kuingia vikao vya Baraza la mji mdogo, wagombea walikuwa Haji Mulike, Mwanaisha Lindu, Ismaili Nalinga na Abdallah Abbasi.

    Kawawa alizuiliwa wakati wa upigaji kura kumchagua Makamu Mwenyekiti, ambapo diwani wa kata ya Lihimalyao Nangoka (CUF) alisimama na kuomba mwongozo kutoka kwa mwenyekiti wa kikao hicho, Farida Kikoleka, juu ya haki ya mbunge Kawawa kupiga kura katika kikao hicho.

    Kufuatia swali hilo, mwenyekiti wa kikao hicho ambaye pia ni Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri aliyemaliza muda wake Farida Kikoleka na madiwani wengine wa CCM walijaribu kumtetea mbunge huyo aweze kupiga kura, lakini hawakufanikiwa.​
     
  2. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Ni bora hawakumuuwa kama walivyouwa Chadema.
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hilo haliwezi kutokea kwa vile wao ni nyumba moja, kwani ni nyumba ndogo na kubwa, hapa ni wivu tu wa kimapenzi.
     
  4. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    family affairs; mke na mume!
     
  5. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    wivu wa kimapenzi tu hapo , ukifika usiku wanajifunika shuka moja!
     
  6. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    bi mkubwa anapomsaliti mmewe ni tabu sana........
     
  7. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,106
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Wamekumbuka shuka asubuhi watalivuta mpaka walichane.
     
  8. B

    Bob G JF Bronze Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hivi viti maalumu vifutwe hata Arusha mbunge wa viti maalumu alichangia kuvuruga uchaguzi wa meya,
     
  9. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sheikh mpaka kipindi hiki mnachofunga bado unaendeleza chuki na husuda? unatia aibu kwa waislamu wenzako
     
Loading...