Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madiwani Chadema, CCM wasusia kikao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, May 11, 2011.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    MADIWANI kwa tiketi ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) katika Mamlaka ya Mji wa Tarime pamoja na Diwani kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM), Kata ya Bomani, Godfrey Masub wamesusia kikao cha Baraza la Mamlaka hiyo kilichofanyika leo. Wamesusia kikao hicho kwa kile walichosema ni kutaka watumishi wanaodaiwa kwa namna moja ama nyingine kuhujumu mamlaka hiyo waondolewe.

    Kikao kilifanyika jana chini ya uenyekiti wa Mwita Mantago na kuhudhuriwa na viongozi mbalimbali akiwemo Mkuu wa Wilaya ya Tarime, John Henjewele, Mbunge wa Tarime, Nyambari Nyangwine (CCM) na Mwenyekiti wa Halmashauri, Amos Sagara.

    Mkuu wa Wilaya, Henjewele mbali na kuwatahadharisha wajumbe hao kutotoka nje kwa kuwataka malalamiko yao wayatolee katika kikao hicho na kupata majibu, wajumbe hao waliondoka wakidai hawawezi kukubali kuburuzwa na Mwenyekiti wa Baraza , Mantago. Wengine waliohudhuria ni Kaimu Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya, Silvanus Gwiboha, Katibu Tawala wa Wilaya, Ernest Kabohola na Katibu Mtendaji wa Mamlaka hiyo, Hashimu Barongo.

    Kiongozi wa kambi ya upinzani kupitia Chadema, Christopher Chomete ambaye pia ni Diwani wa Kata ya Sabasaba pamoja na wenzake, walihoji kwa nyakati tofauti sababu za kutoondolewa baadhi ya watumishi kwenye Mamlaka ambao kikao cha Kamati ya Uchumi na Fedha kiliazimia wachukuliwe hatua hiyo kwa madai kuwa ni wabadhirifu.

    Wengine waliotaka waelezwe sababu za hatua hiyo kutochukuliwa dhidi ya watumishi hao, ni Diwani wa Kata ya Nyamisangura, Thobias Ghati (Chadema) na Diwani wa Kata ya Bomani, Godfrrey Masubo (CCM). Wajumbe hao waliwataja baadhi ya Watumishi ambao walidai wanapaswa kuondolewa ni pamoja na Mkuu wa Soko la Tarime mjini, Balthazal Leos, Mweka Hazina wa Mamlaka, Christina John na Mkuu wa Soko la Rebu, Meshark Matiko.

    Wanapinga pia mfanyabiashara, Mwita Urembo kutoza ushuru katika maduka mbalimbali na kuchukua asilimia 20 ya mapato. Wanadai mfanyabiashara huyo hutoza wastani wa Sh 2,841,000 na huchukua asilimia 20. Wakati huohuo, madiwani hao wanadai upo ufisadi katika upangishaji wa majengo ya Mamlaka. Wanadai yanapangishwa kwa gharama za chini ikilinganishwa na thamani yake. Awali Ofisa Mtendaji wa Mamlaka hiyo, Hashimu Barongo alidai kuwa Mamlaka hiyo katika kipindi cha Julai 2010 hadi Machi mwaka huu ilikusanya Sh 135,640 ,100 na imetumia Sh 135,031,985.

    HabariLeo
     
  2. Nanyaro Ephata

    Nanyaro Ephata Verified User

    #2
    May 11, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 930
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    Msikubali kuburuzwa,ni lazima mkomae hadi haki itendeke
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    May 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    Madiwani wanatakiwa wawe hivi, sio pale ubadhirifu unapofanyika wanakaa kimya!
     
  4. Nicky82

    Nicky82 JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2011
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 939
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Duh!..haya mapato na matumizi hesabu zake ni kiboko!
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Wasiishie kutoka kwenye vikao. Wanatakiwa waje kwetu na kutueleza sababu za kutoka kwao. Tena watumie mikutano ya hadhara kwenye kila kata ili iwafikie wananchi waliowachagua moja kwa moja na sio kupitia magazeti (tena habari leo!?). Hiyo ndio dawa ya hao mafisadi. Naomba na diwani wangu, Mh. Ephata Nanyaro uchukue ushauri wangu huu!
     
  6. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kazi kweri kweri!
     
Loading...