Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madiwani Arusha Jino kwa Jino na Dr. Slaa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FIDIVIN, Jul 1, 2011.

  1. FIDIVIN

    FIDIVIN Senior Member

    #1
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MADIWANI wa Chadema katika Manispaa ya Arusha, wamesema chama hicho ‘hakina ubavu’ wa kuwafukuza kwa kuwa kufanya hivyo, kitakuwa kinacheza mchezo wa pata potea.

    Wakizungumza na gazeti hili kwa masharti ya kutotajwa majina gazetini baada ya kuonywa kutozungumzia mgogoro wao na uongozi wa chama hicho Taifa, madiwani hao walisema wanaamini Kamati Kuu ya chama hicho haiwezi kufanya kosa hilo.

    ‘’Hili suala linapaswa kuamuliwa kwa hekima na busara, kunifukuza mimi ama madiwani wote hapa kuna mambo mawili; moja Chadema kupoteza viti vyote ama kupata na hiyo ni bahati nasibu na sidhani kama Kamati Kuu italikubali hilo,’’ alisema mmoja wa madiwani hao.

    Juni 29 Katibu Mkuu wa Chadema, Dk. Willibrod Slaa, alikaririwa akisema chama hicho kiko tayari kuwatimua madiwani wake wote wa Arusha kwa madai kuwa wamekisaliti chama baada ya kufikia muafaka wa Arusha kwa maslahi ya mkoa huo.

    Dk. Slaa alikaririwa, akisema uamuzi wa madiwani huo, kumpata meya na naibu wake Arusha ambao ulipongezwa na Baraza la Vijana la Chadema (Bavicha), hawautambui kwa madai una upungufu ukiwamo wa kukosa barua ya Chadema ya kukubali maridhiano.

    Baada ya kauli hiyo ya Dk. Slaa, iliyotolewa baada ya kauli nyingine ya Mbunge wa Arusha, Godbless Lema, kwamba hatambui maridhiano hayo ya amani na yenye lengo la kuharakisha maendeleo ya Arusha, madiwani hao Juni 30 waliweka kikao katika hoteli moja
    kubwa mjini hapa kujadili kauli hizo.

    Baada ya kikao hicho, diwani mwingine alisema Dk. Slaa amewatumia ujumbe kwa njia ya mtandao wa intaneti na kuwaamuru waache kuzungumzia suala hilo katika vyombo vya habari.

    Alisema hata hivyo, kikao chao kimesisitiza kuwa muafaka waliofikia na madiwani wenzao wa CCM, ni sahihi uliofuata taratibu zote kwa maslahi ya chama na si uamuzi wa mtu binafsi wenye uroho wa madaraka na kamwe hawakukurupuka.

    ‘’Tumefikia muafaka kwa maslahi ya Chadema pia, hatukufanya hivyo kwa uroho wa kutaka vyeo katika kamati ndani ya Halmashauri.

    Kauli kwamba tuliamua kwa uroho wa madaraka ni kutaka kuupotosha umma na kauli hizo hazifai kutamkwa na kiongozi kama Lema,’’ alisema diwani huyo.

    Alisema wanawaheshimu sana viongozi wao wa juu, lakini na wao ni viongozi waliochaguliwa na wananchi kama Lema na uamuzi waliochukua Lema anaujua, lakini inasikitisha kuona madiwani wakiamua ni kosa, wakati ni kwa maslahi ya wakazi wa Arusha.

    Diwani huyo alidai Lema anajua kila kitu, kwa kuwa katika mchakato wa awali, alishirikishwa na kuambiwa kila kitu kinachoendelea, lakini hakutoa uamuzi ila kinachoonekana ni ubinafsi wake na huo ndio unaosumbua ndani ya Chadema.

    ‘’Hapa suala ni kutoa uamuzi kwa maslahi ya chama na si mtu binafsi; hilo halitawezekana, kwani kila mmoja anapaswa kuheshimiwa na kusikilizwa katika kutoa uamuzi na wasitokee baadhi ya watu ndani ya chama kuonekana miungu watu,’’ alisema.

    Mbali na Dk. Slaa na Lema, pia Mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe, alinukuliwa kwa nyakati tofauti akipinga muafaka huo.
    Habari Leo
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    let the circus begin......... shida ya kufanya kazi kwa kutumia vyombo vya habari
     
  3. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #3
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    kwanini madiwani wa chadema arusha wasipewe nafasi wakatumikia wananchi kwa jinsi wanavyoona? mgawo wa madaraka umekaa vizuri sana na haujaonesha kupendelewa kwa cdm au ccm.
    wekeni siasa pembeni mchape kazi kwani ikifika 2015 madiwani watakabwa kwenye kata zao ni sio slaa au lema.
     
  4. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Slaa safari hii ameingia choo cha kike atawajua sasa madiwani wake wa Arusha wakoje, watamsulubu vibaya !
     
  5. M'bongo

    M'bongo Senior Member

    #5
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mh, kazi kwelikweli!
     
  6. P

    PauliMasao JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2011
    Joined: Nov 26, 2007
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama Mh. Lema uko serious hebu wafukuze maramoja madiwani hao.
     
  7. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    source habari leo. Haya vijana wa Nape kazi kwenu.
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Source: Habari Leo!,........ ni kichaa pekee anaeweza kuliamini gazeti hilo, ninachojuwa mimi hilo gazeti ni propaganda mashine ya chama cha magamba.
     
  9. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Dr Slaa anahofu kivuli chake mwenyewe.

    Asipokuwa makini hapo ndio patakapo mshushia hishma yake kwani anaonekana ni mshari sana asiyetaka amani hata kidogo kwenye mji wa Arusha na wakazi wa Arusha.

    Au anataka kitu kidogo?
     
  10. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Msaliti lazima aadhibiwe hawa Madiwani Watapigwa chini na bado Cdm itaibuka kidedea.
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    hahahahahahahahahah.....umemaliza kunya...
     
  12. M

    Molemo JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Maoni kama haya yanayotolewa na Pro CCM ndio yule engineer Bukuku anayapenda kwa vile yametolewa na wanaCCM wenzake.Hakika nyani haoni kundule...
     
  13. M

    Molemo JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Yaleyale ya Udaku niliyosema yanaandikwa na gazeti la serikali.HABARI LEO.Eti hao madiwani wameomba majina yao yahifadhiwe.Ina maana hao madiwani wasione gazeti lingine la kupeleka hiyo habari zaidi ya HABARI leo? Shame.Niliandika thread hapa kuhusu hilo gazeti la serikali kugeuka kuwa adui mkubwa wa kusambaza uongo kwa chadema.Thread yangu ilichangiwa na watu wengi sana nashangaa Mod ameiondoa ghafla.Nalalamika Mod please tenda haki rudisha thread yangu hapa jamvini...
     
  14. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hizi ni ndoto za mchana ambazo mmekuwa mkiziota wanamagamba kila siku lakini Slaa anazidi kujijenga na kujiongezea umaarufu.

    Asiyetaka amani ndani ya jiji la Arusha anajulikana kwamba ni ccm sasa slaa anatokea wapi tena??

    Slaa hanunuliki kwa kitu kidogo ama kikubwa, ndio maana chenkapa alijaribu kumpa nafasi ya ubalozi ili atoke chadema lakini akashindwa.

    Kitu kidogo wapeni hao hao madiwani wa arusha na kwa bahati mbaya kwenu wanamagamba, kitu kidogo mmeliwa na muafaka feki hautambuliki.
     
  15. M

    Mbalinga JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Mimi nangoja kuona CDM ikifanya maamuzi magumu. Siamini kuwa ni sahihi kuogopa hata ikibidi kuwatimua hao madiwani. Tusiwe kama wana magamba, tufanye maamuzi magumu, kama hawatakuwa radhi kuufutilia mbali huo muafaka na kuomba radhi watimuliwe. Huu ndio utakuwa msingi mzuri wa chama. Haiwezekani suala lililochukua hisia za watanzania mamilioni, na kupoteza uhai wa wapendwa wetu likaishia kienyeji namna hiyo. Hilo halikuwa suala la madiwani, lilikuwa ni suala la Chama ngazi ya Taifa. La ajabu ni kuwa hata mwenyekiti wa CDM mkoa hakuhusishwa. No way. CDM ijipambanue.
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Lugha za madrasa uzilete hapa JF,.......
     
  17. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu huyo hanyi anahara!Bata bata tu!
     
  18. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    We pimbi unajua kama lugha ya madrasa haikwepeki mpka sun day schools wanaitumia

    Swahili is a language that fuses African Bantu with Arabic. Arab sailors and traders have established links and ties with East Africa for centuries, their language strongly merged with the local language to produce a creole derivative. The word Swahili itself is derived from Arabic Sawahili سواحلي which is plural for ساحل meaning [Language] of the Coast.
    This article gives some examples of Arabic words still in today's Swahili.
    Here are some words.
    [TABLE]
    [TR]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]hatari[/TD]
    [TD] خطر[/TD]
    [TD] Danger. Also the title of a 1962 movie starring John Wayne, set in Africa.[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Safari[/TD]
    [TD] سفر[/TD]
    [TD] Travel. Also: trip[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]mahali[/TD]
    [TD]محل[/TD]
    [TD] Place[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]vitabu[/TD]
    [TD]كتاب[/TD]
    [TD] Book[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]msumari[/TD]
    [TD]مسمار[/TD]
    [TD] Nail[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]kata[/TD]
    [TD]قطع[/TD]
    [TD] Cut, chop[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]habari[/TD]
    [TD] خبر[/TD]
    [TD] news[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]huru[/TD]
    [TD]حر[/TD]
    [TD] free[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]dhamiri[/TD]
    [TD]ضمير[/TD]
    [TD] conscience[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]kamusi[/TD]
    [TD]قاموس[/TD]
    [TD] dictionary[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]baridi[/TD]
    [TD]بارد[/TD]
    [TD] cold[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]samahani[/TD]
    [TD]سامحني[/TD]
    [TD] forgive me, excuse me[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]rafiki[/TD]
    [TD]رفيق[/TD]
    [TD] companion, friend[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]tafadhali[/TD]
    [TD] تفضل[/TD]
    [TD] please[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]furahi[/TD]
    [TD] فرح[/TD]
    [TD] happy[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [h=2]Time[/h] The terms for time are strongly influenced by Arabic. Many of it taken by the prayer times of Islam.
    [TABLE]
    [TR]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]asubuhi[/TD]
    [TD]صبح[/TD]
    [TD] morning[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]dakika[/TD]
    [TD]دقيقة[/TD]
    [TD] minute[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]saa[/TD]
    [TD]ساعة[/TD]
    [TD] hour[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]wakati[/TD]
    [TD]وقت[/TD]
    [TD] time[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]alasri[/TD]
    [TD]العصر[/TD]
    [TD] late afternoon[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]magharibi[/TD]
    [TD]المغرب[/TD]
    [TD] sunset[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]alfajiri[/TD]
    [TD]الفجر[/TD]
    [TD] dawn[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]karne[/TD]
    [TD]قرن[/TD]
    [TD] century[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    The Swahili names for the first five days of the week all start with Juma, then the order of the day of the week, Saturday being the first day of the week. Jumaa is derived from the Arabic word جمعة which means Friday, as well as "week. Only two days of the week got the Arabic names:
    [TABLE]
    [TR]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]alkhamisi[/TD]
    [TD] الخميس[/TD]
    [TD]Thursday[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]ijumaa[/TD]
    [TD]الجمعة[/TD]
    [TD] Friday[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [h=2]Animal Names[/h] Animal names are all native African Bantu (e.g. simba lion). However, there are a few exceptions.
    [TABLE]
    [TR]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Tausi[/TD]
    [TD] طاوس[/TD]
    [TD] Peacock, being non-native to Africa, it took the Arabic name, which in turn took it from Persian.[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]



    [h=2]Numbers[/h] The number system is also heavily Arabic, although not exclusively so.
    [TABLE]
    [TR]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]nusu[/TD]
    [TD]نص[/TD]
    [TD] Half. The proper classical Arabic word is نصف nisf. In many present day dialects it is "nus", like in Swahili.[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]robo[/TD]
    [TD]ربع[/TD]
    [TD] Quarter[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]sita[/TD]
    [TD]ستة[/TD]
    [TD] 6[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]saba[/TD]
    [TD]سبعة[/TD]
    [TD] 7[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]tisa[/TD]
    [TD]تسعة[/TD]
    [TD]9[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]ishrini[/TD]
    [TD]عشرين[/TD]
    [TD]20[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]thalathini[/TD]
    [TD]ثلاثين[/TD]
    [TD]30[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]arubaini[/TD]
    [TD]أربعين[/TD]
    [TD]40[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]hamsini[/TD]
    [TD]خمسين[/TD]
    [TD]50[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]sitini[/TD]
    [TD]ستين[/TD]
    [TD] 60[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]sabini[/TD]
    [TD]سبعين[/TD]
    [TD] 70[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]thamanini[/TD]
    [TD]ثمانين[/TD]
    [TD] 80[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]tisini[/TD]
    [TD]تسعين[/TD]
    [TD] 90[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]mia[/TD]
    [TD]مئة[/TD]
    [TD] 100. The middle letter in classical Arabic is Hamza, however, in present day dialects, like Swahili, it is a Y sound.[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]elfu[/TD]
    [TD]ألف[/TD]
    [TD] 1000[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [h=2]Resources[/h] Here are some useful links on Swahili.

     
  19. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Pimbi yupo pale Lumumba anaewalipa nyoko kama nyinyi kuja kuvuruga mijadala hapa JF, mimi lugha nimejifunza school na college, na sio madrasa.
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Aiseee naona umeamua kuandika Kiarabu!
     
Loading...