Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madini yote Tanzania hayawezi kujenga barabara ya Dodoma Dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ringo Edmund, Jun 1, 2012.

  1. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ripoti ya madini imetoka na majigambo mengiiiiii kuwa mapato yameongezeka kutoka bilioni mia na kitu hadi mia nne kutoka makampuni ishirini na kitu.
    swali ninalojiuliza kwa kuwa kujenga km 1 ya lami ni 1 bilion na urefu wa barabara ya do to dar ni kama km mia tano na kitu hiyo hela ya madini kwa mwaka haiwezi kumaliza hiyo barabara kwa nini tunachimba madini?
    na cha ajabu mpaka siment ipo kundi la madini(kama sijasikia vibaya).
    sasa wadau nisaidieni tanzania tuna km ngapi za barabara?na kama tutaamua kutumia rasilimali zetu za madini itatuchukua miaka mingapi kumaliza hizo barabara?
    je kweli madini yana thamani ndogo kuliko bia?

    MSAADA WENU UTANISAIDIA SANA.
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Hizo tuu bora hayo madini yabakie huko chini
     
  3. The Eagle2012

    The Eagle2012 Senior Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Daaaah,Kama takwimu zako ni sahihi basi tunaibiwa sana,yaani hayo ndiyo mapato ya kampuni zaidi ya Ishirini? Umetoa wapi taarifa hizi?
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    Mkuu Ringo Edmund hiyo taarifa iko wapi? Tupatie nasi tusome basi usiwe mchoyo wa taarifa kama unayo lakini kama huna well and good nadhani itapiga tu hodi hapa JF muda si mrefu.

    Kwa nini umeamua kuipendelea barabara ya Dar - Dodoma na wala si nyingine?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Malingumu

    Malingumu JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    03% inayopokelewa na serikali kutoka kwenye uwekezaji wa madini ni ndogo sana.Kama mwl. Alikataa 15% iweje leo 3% ikubaliwe,Anyway wanasema WaTz Tuache kuwa conservative tuwe flexible kwani the world is changing also! Lakini mi nadhani yapo ya kuwa nayo flexible kama vile inflation(almost 18% now Tz) na mengineyo.Uflexibility wetu na ukarimu kwa Wageni unazidi kutuweka pabaya.Labda hili linalandana na statement ya Uncle Ben pale Nkrumar hall aliposema can you bear the consequences(za kuwatema jamaa kwenye rasilimali zetu).Mi nahisi madini tungeyaacha kwanza tutafute technologia then tutarudi baadae.Tz ni monopoly wa TANZANITE lakini du! Mungu Ibariki Tanzania na Uwakosoe Viongozi wake!
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwani barabara ya Dar to Dodoma haina lami?
     
  7. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    KAKA HIYO TAARIFA IPO KWENYE TAARIFA ZA JANA NA MAGAZETI YA LEO.
    NA NIMEAMUA KUITAJA BARABARA YA DOM DAR KWA SABABU NILIKUWA NATA FUTA BARABARA YENYE URFU WA KM 500.
    na nimetumia barabara ili watanzania waweze kuelewa kwani ikikaa tu kitakwimu watu watafikiri ni hela nyingi.
     
  8. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nilikuwa nawakilisha umbali kaka na si njia.
    unaweza ukachukua hata babati iringa.
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kaka subiri ccm watakuja kuinadi hiyo taarifa ipo kwenye magazeti yatafute leo.
     
  10. D

    Don Draper Senior Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    NAIROBI-MOMBASA HIGHWAY
    [​IMG]
     
  11. D

    Don Draper Senior Member

    #11
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    NA HII NDIO NAIROBI-THIKA ROAD..ON TIME ON BUDGET, NO POLITICS

    [​IMG]
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    Mkuu ni Nairobi - Thika Super Highway!!
     
  13. D

    Don Draper Senior Member

    #13
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    NAIROBI-THIKA SUPER HIGHWAY.........ON TIME, ON BUDGET, TOP QUALITY, NO POLITICS

    [​IMG]
     
  14. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kudadadeki kweli Kenya ni soo!!

    Kenya walifanya maamuzi magumu ya kubomoa majumba mazuri mazuri kupisha barabara hapa Dsm serikali inaogopa sana wakubwa. KIle kibarabara kutoka Victoria hadi Morocco (Bagamoyo Rd) kila mwaka wanapiga X wenye majumba pale wakina Keenja wanafuta.

    Magufuli fanya kazi acha kuuza sura kwenye TV
     
  15. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #15
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Magufuli mwoga tuu yule, mwoga kwelikweli!
     
  16. D

    Don Draper Senior Member

    #16
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maaamuzi magumu waliyofanya ni kuwa honest na wakaja na katiba mpya ambayo cornerstone yake ni transparency

    the rest is history
     
  17. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #17
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna mkenya nipo nae ofisini hapa anavyojisifu kuhusu hizo barabara duuu!
    Anasema katiba mpya ndo imeleta yoote hayo!
     
  18. e

    evoddy JF-Expert Member

    #18
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mzalendo wa nchi hii unapoona hali ilivyo Tanzania na lasilimali tulizonazo unatamani CCM ingekufa leo tunaweza kupata mafanikio ya haraka zaidi kuliko ilivyo sasa.

    Ninathubutu kusema kuwa kwa kipindi cha miaka hamsini ya uhuru Tanzania ilipata mafanikio tangu 1961 hadi 1985.Baada ya hapo ni kilio na kusaga meno.

    Ningetamani sana kama viongozi wa CCM wangeadhibiwa kama CHARLES TAIRA maana hawa siyo binadamu .
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ulikuwepo wakati huo au unajisemea tu?

    Kwa tuliokuwepo kabla na wakati huo na sasa, tunasema Tanganyika ilikufa 1964, ikazaliwa Tanzania hoi bin taabani iliyokuwa ICU.

    Mwinyi ndio akaja kuipa tiba stahiki na kuitoa ICU, mkapa akaanza kuifundisha kutembea baada ya kutoka hospitali, Kikwete anaifanya ikimbie kwa kasi zaidi.
     
  20. D

    Don Draper Senior Member

    #20
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sie watu wa porojo tuuu
     
Loading...