Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madini yanamwagika ovyo matombo jamani;chukua likizo ukale shushu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Oct 18, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Dhahabu yafumka Matombo
    na Joseph Malembeka, Morogoro


    ENEO la Matombo, wilaya ya Morogoro Vijijini limevamia na makundi makubwa ya watu kutoka sehemu mbalimbali nchini kutokana na eneo hilo kusadikiwa kuwapo madini aina ya dhahabu.
    Kutokana na msongamano wa watu uliopo eneo hilo kuna hofu ya kutokea maafa na mlipuko wa magonjwa kutokana na wachimbaji hao kutokuwa na zana za kisasa za kuchimbia pamoja na kutochukua tahadhari ya magonjwa.

    Waandishi wa habari waliotembelea eneo la machimbo hayo kandokando mwa barabara itokayo kijiji cha Matombo kuelekea Tawa, walishuhudia msongamano wa watu wakiwemo wachimbaji hao wakiendelea na kazi.

    Aidha walishuhudia eneo hilo kutokuwa na vyoo huku baadhi ya wachimbaji hao wakitumia madini aina ya mekyuri kwenye maji ya mto unaotumika na baadhi ya wakazi vijiji jirani kusafisha udongo unaotolewa kwenye mashimo hayo.

    Baadhi ya wachimbaji waliozungumza na waandishi walisema machimbo hayo yenye takriban miezi mitano yamewanufaisha.

    “Unajua vijana hatuna ajira za kutuwezesha kujikimu, hivyo tunahangaika kutafuta riziki...tunaiomba serikali ituboreshee zana za kuchimbia hapa hela ipo ila tatizo ni mtaji,” alisema Kisheki Mihangwa kutoka mkoani Mbeya.

    Akizungumzia suala hilo, mkurugenzi mtendaji wa halamashauri hiyo, Eden Munisi, alikiri kuibuka kwa machimbo hayo na kuongeza kuwa halmashauri inakusudia kuyaboresha kwa kupata mwekezaji atakayeiwezesha halmashauri kuongeza chanzo cha mapato. Kuhusu wachimbaji wadogo, alisema mpango mzuri wa kuwawezesha unaandaliwa na wataalamu wa machimbo ili na wao waweze kuendeleza shuguli hizo kwa faida na tija badala ya kutumia njia ya kubuni ambayo haina faida.
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Chile nyingine hiyoooo!
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Gama unabana unasema chile uku unajaza form za likizo siyo
     
  4. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2010
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,707
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Matumizi ya mercury kwenye maji ya mto unaotumika na baadhi ya wakazi vijiji jirani bila kuzingatia masuala ya elimu ya mazingira ni hatari sana kwa binadamu, ni muhimu Halmashauri na Serikali kuu zichukue hatua za haraka kudhibiti uharibifu wa mazingira kabla maafa yatokanayo na mercury/zebaki hayajaanza kujitokeza!!!
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    nakuja bila hata likizo
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    mhh kwa maneno yako lazima utakuwa DK na ushajiandikia sicksheet ya ED wiki 4
    Disease

    STRESS
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    self employed, i do not need to fill in leave forms: however si tii team asilan.
     
Loading...