Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

madini ya dhahabu yanafaida gani hapa tz?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Slave, Mar 11, 2012.

  1. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    ninachotambua tanzania ni nchi yenye madini aina nyingi,hasa dhahabu.inawezekana yanasamani sana ndio maana yana bei kubwa. Swali hivi tofauti na kutengenezea vito kuna nini kingine kinachotengenezwa kwa dhahabu hapa tz mpaka ifikie hatua ya wa tz kusema wanaibiwa dhahabu na wazungu?wazungu pia wakiamua kutuchimbia hayo madini na kutupatia sisi tutayanyia nini?
     
  2. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #2
    Mar 11, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 14,010
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    kazi ya dhahabu ni decoration, na ujue yasipoibwa nchi itapata capital kubwa ambayo itatumika kufanya miradi mbalimbali ya maendeleo (pasipo na ufisadi)

    Mfano ngoja nkwambiw: kule marekani kuna mafundi garage ambao naamini tanzania wapo kama wale kazi zao wao wananunu magari ya german na japan then wana mode body za gari wanadecorate na madini kama dhahabu then uliza sasa bei ya hilo gari. Unakuta gari ya milion 50 after mode inakuwa milion 300 hadi 500.

    nafkiri still madini ni muhimu kwa uchumi wa nchi hata yaweje
     
  3. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Madini yana some industrial applications kwa mfano dhahabu na platinum zinatumika kwenye electronics, uki recycle tani moja ya simu utapata 280 grams za gold, 140 grams za platinum na palladium, na 140 kilo za copper.

    Pia almasi ina industrial application kwenye kutengeneza drills kwa sababu ya ugumu wake.

    Lakini thamani kubwa ya haya madini inatokana na binadamu kuamini kuwa yana thamani, kwa kifupi binadamu tunapenda vitu vinavyong'aa na tunaviona kuwa vinavutia, so demand yake ni kubwa kuliko supply hili linapandisha thamani yake. Pia DeBeers walibana supply ya almasi kutengeneza artificial shortage ili iwe na thamani zaidi.

    Pia kwa upande wa almasi kuna marketing ya nguvu iliyofanywa na DeBeers ya South Africa kufanya Almasi ionekane ina thamani na kuyaunganisha na upendo na ndoa, kabla ya marketing hiyo kulikuwa hakuna culture kubwa ya kununuliana vitu vya almasi kwa wapendanao.

    So kwa kifupi tungechimba na kuyauza wenyewe haya madini tungepata pato kubwa zaidi ila limetushinda hilo, kama mengine mengi yalivyotushinda.
     
  4. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    shukran nyingi kwa ufafanuzi mzuri.nahisi kabisa nimepumua kutokana na jibu zuri.
     
  5. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2012
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ila kwa Watanzania hakuna Faida yoyote...
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Yana faida kubwa we muulize ma-mountain si umeona milion 7 anaita vijipesa!
     
  7. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    nataka kucheka ila naogopa post itapelekwa jukwaa la joke.ngoja nichekee ndani kwa ndani.
     
Loading...