Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madikteta wote duniani hufanana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 11, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 11, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Madikteta wote wanafanana; wawe ni wale ambao ni mtu mmoja mmoja au wawe wa chama kimoja; kufanana kwao kunatabiri vitendo vyao. Hufanana katika mambo makubwa matano:

    a. Huamini kuwa wao ndio pekee wenye uwezo wa kutawala (Katika fikra zao hawaamini kama kuna mtu au chama kingine kinachoweza kutawala vizuri kuliko wao). Baadhi yao (kama ni mtu mmoja au chama) hujiaminisha kabisa kuwa ni wateule wa Mungu kutawala nchi zao.

    b. Huamini kuwa wanapendwa sana kupita kiasi (hili kuelezea kwanini picha, sanamu, n.k zao huenezwa kila kona ya nchi) Hupenda kuimbiwa nyimbo za kusifiwa na kupeperushiwa maua kila wapitapo kama ishara ya "upendo" huu.

    c. Hawako tayari kuamini wanaweza kukataliwa; Mara zote inapotokea mtu anawapinga au kuwakataa hutafutiwa sababu ya kuoneshwa kuwa haiwezekani awakate wao kwani (b) wao wanapendwa sana!

    d. Hata siku moja hawajawahi kutengeneza mifumo itakayowaondoa wao wenyewe madarakani. Hivyo, hutumia mbinu zote kufanya mabadiliko ya kimapambo tu ambayo kwa watu wasiofuatilia huweza kuvutiwa kuwa ni mabadiliko. HIvyo aidha hujikuta wanaondoka kwa kukimbia au kwa kukimbizwa na wananchi wao au mataifa ya nje!

    e. Wako tayari kufanya jambo lolote kubakia madarakani - msisitizo hapa uko kwenye neno "LOLOTE".

    Kutokana na hayo matatu tabia za madikteta wote huweza kutabirika (wawe ni mtu mmoja au chama kimoja). Na ili kuhakikisha hayo matatu madikteta wote duniani (wanaovaa nguo za kiraia na wale wanaovaa nguo za kijeshi).

    1. Hutumia vitisho kulazimisha kupendwa na kukubalika - silaha ya dikteta ni vitisho (terror). Wakikukamata watakasumbua sana hadi uogope. Lengo ni kukushawishi uone ni kwanini wao wanastahli kupendwa! Hupenda kujiona kama wazazi wa wananchi - nani atamchukia mzazi wake?

    2. Hutengeneza masimulizi ya sifa na kuyalazimisha yaaminiwe hata kama msingi wake ni uongo. Madikteta ni mabingwa wa kuunda (manufacture) uongo. Uwezo wao mkubwa wa kufanya hivi hutokana na ukweli kuwa wao humiliki vyombo vya habari vyenye kufikia watu wengi zaidi (radio, TVs n.k)

    3. Inapofikia mahali kuwa upendo wa wananchi unapungua au wanaanza kuwa na mashaka nao madikteta huanza kupoteza watu. Yaani, pole pole watu huanza kukamatwa na kuwekwa "vizuizini" ili wasimpinge sana dikteta.

    4. Kisingizio pekee cha madikteta wote (wawe wa mtu mmoja au chama kimoja) kuhalalisha kuwanyanyasa, kuwanyima wananchi uhuru na hata kuwatia watu nguvuni ni "kwa ajili ya nchi". Yaani, hutumia "taifa" kama kisingizio cha wao kuendelea kutawala.

    Kwanini?

    Kwa sababu madikteta wote wanataka kupendwa na kukubaliwa!

    Ole wao wananchi wanaposema "hapana"!!!

    Na. M. M. Mwanakijiji (BGM)
     
  2. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #2
    Feb 11, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,993
    Likes Received: 4,272
    Trophy Points: 280
    Hakuna nguvu ya mamlaka iliyowahi kushinda nguvu ya umma duniani.
    Hakuna Dikteta aliyewahi kustaafu.Siku zote anguko lao ni aibu, na sifa kuu ya dikteta ni kutokuwa na uwezo wa kujifunza kutokana na matukio au mifano.
     
  3. P

    Pokola JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Vyema, na Kweli kabisa. Sasa tuanze kuwaorodhesha madikteta wa dunia hii hapa. Mimi naanza na wachache ninaowafahamu. Wadau tusaidiane kutaja hadi wakamilike:

    1) Gbagbo wa Ivory Coast ni Dikteta
    2) Hosni Mubarak wa Egypt ni Dikteta
    3) Yoweri Museveni wa Uganda ni Dikteta
    4) Chama cha Mapinduzi cha Tanzania ni cha Kidikteta

    5) ...
     
  4. A

    Anaruditena Member

    #4
    Feb 11, 2011
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Imetulia: post hii Mwanahalisi wananchi wasome
     
  5. FarLeftist

    FarLeftist JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 362
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Uchambuzi mzuri, naongezea moja Mkuu,
    Kutokana na kulevywa na madaraka hushindwa kusoma alama za nyakati.
     
  6. JAPHET MAKUNGU

    JAPHET MAKUNGU Member

    #6
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    na lazima waanguke kwa nguvu ya umma!
     
  7. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    5) JK ni dictator 100%
     
  8. Companero

    Companero Platinum Member

    #8
    Feb 11, 2011
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Shukrani, rekebisha hapo kwenye "matatu", nadhani unamaanisha "matano".
     
  9. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    Siijui Dowans!!!!

    (Watu wanapiga makofi. Gazeti moja la kujikomba (Taifa Letu) nalo limeibuka na yake leo)
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mh alhaji muadhama mufti dr dr dr Kikwete ! Madictator huwa wanapenda tittles ndefu kwenye majina yao ili kuonyesha wanapendwa!
     
  11. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #11
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Sifa yao ingine ni kwamba huhakikisha watu wote wenye uwezo hawapati nafasi katika fursa za uongozi wowote wala kupata kazi ya maana. Wakishindwa kabisa kuwakwamisha, huwafunga na/au kuwaua!
     
  12. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wanatumia sana Jeshi na Usalama wa Taifa wakijua ndo ngao yao ya kuendelea kuongoza, wakijisahau kwamba kumbe wanaouawa ni ndugu wa hao Usalama wa Taifa na Jeshi. Mwisho wa siku usalama wa taifa, jeshi ni sehemu ya nguvu ya UMMA...................
     
  13. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2011
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kitila U have nailed..Ndiyo maana nchi imejaa viongozi wa ovyo ovyo ambao hawana sifa,wezi na vilaza..
     
  14. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chama Cha Misosi (CCM) Ni cha Dikteta
    Kikwete ni Dikteta anapenda kusifiwa wakati hana Akili za kufikiria kila siku anaimba uchumi unakuwa wakati ajira, umeme, maji hakuna
     
  15. M

    Marytina JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hujaza ndugu zao wa damu katika nafasi nyeti kama SHEMEJI kuwa IGP,watoto wao huogopwa sana na wakuu wa idara za serikali na chama mfano ni bora umpe mkulu neno live kuliko mtoto wake maana ataenda kuongeza chumvi na utaambiwa wewe sio raia,wake zao hutumia pesa za umma bila ukaguzi na hutoa ushauri wa kisayansi hata kama si Mwalimu wa sekondari.
    Hutumia dini ili kuficha udhaifu wao kiutendaji, hawapendi vijana wawe na elimu sahihi, huteua mvivu atakayejifanya anashida kama za kwenu kuwa mkuu wa utendaji au waziri mkuu kuwazuga wanaichi.
     
  16. meddie

    meddie JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 400
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    1. Madikteta upenda sana kuishi extravagance life: upenda kwenda nchi za nje bila sababu za msingi kimaslahi kwa taifa na kukaa kwenye mahotel makubwa makubwa kupumzika na kuagalia michezo (mpira wa miguu, vikapu nk)

    2. Hupenda sana starehe za wanawake na kwa kigezo cha kusema wanawapromote wanawake hutoa nafasi za uongozi kwa wanawake ilikuendelea kustarehe nao!!

    3. Dikteta hana mikakati madhubuti ya kuinua uchumi na kubadili maisha ya raia wake, muda mwingi anawaza atumie mbinu gani za kumuwezesha kukaa madarakani, muda mwingi anatumia kupambana na kuziba mianya ya wanaoonekana kumpinga

    4. Madikteta always wanabadili sheria na taratibu ilikuwawezesha kutawala vizuri

    5. Uteuzi wa Dikteta katika nyadhifa mbalimbali za serikali, hauzingatii uwezo wa mtu katika kuleta mabadiliko tarajiwa, bali kigezo kikubwa ni kwa kiasi gani mtu huyu atakuwa kibaraka wake na kuchangia yeye kukaa madarakani salama
     
  17. V

    Vancomycin Senior Member

    #17
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Dikteta hujifanya anaumwa sana na shida za wananchi wake na anauchungu sana na Taifa hilo kuliko maskini wa mwisho wa Taifa hilo.
     
  18. Scientist

    Scientist JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bila kumsahau MUGABE wa zimbabwe!
     
  19. m

    mzambia JF-Expert Member

    #19
    Feb 11, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkwere sio dikiteta ila ra na el
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Feb 11, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Inaonekana watu hawashindwi kuwatambua madikteta; Kitila umesema point moja muhimu sana. Madikteta wanahofia sana intellectuals vile vile. Lakini upande mwingine kundi la wasomi hujitengeneza kama watetezi wa madikteta hao.
     
Loading...