Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madhara ya maji chupa.....

Discussion in 'JF Doctor' started by The Boss, Feb 9, 2012.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    Tumeelewashana kuhusu madhara ya soda...humu
    na mimi kwa kiasi kikubwa nimepunguza kunywa soda na nataka kuelekea kuacha kabisa..

    sasa kuna hili la maji ya chupa.....je yana madhara?

    yana tofauti na soda???????
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    Anyone.........???????
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Ngoja tusubiri majibu, mi pia ningependa kufahamu ingawa kwa haraka haraka nahisi yale maji huwa si masafi.
     
  4. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Maji as long as ni masafi na hayako contaminated ni kburudisho ambacho creator wetu ametu wekea. Maji ni muhimu sana katika mwili wa binadamu. Inasadia transport system ya mwili kusambaza virutubisho. Pia inasaidia ku dissolve uchafu ili utolewe na mafigo. Maji yanasaidia ku fanya cells za mwili kuwa turbid so unabakia katika shape uliyo nayo. Bila ya maji mwilini utauguwa. You cant do without water. Ya chupa mara nyingi yameshakuwa sterelised na kuongezwa salts fulani ambazo mwilini ni rahisi kutoweka.

    Maji ni kiburudisho ambacho hata watu wa peponi wanaki enjoy. Wacha soda lakini usiache maji. Hata kama ni ya chupa.
     
  5. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,369
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    na mimi nasubiri.
     
  6. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    composition
    -TDS
    -sodium
    -calcium
    -magnesium
    -chloride
    -sulphate
    -fluoride
    -potassium
    -ph

    wataalam watuchambulie
     
  7. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kuna Professor mmoja wa Open University alishafanya utafiti na kusema yana madhara ingawa watu wa TBS walimpinga sana
     
  8. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Labda ya Azam, Uhai ndio yenye madhara, maana nasikia huchanganywa na maji ya Zamzam kutoka uarabuni!
     
  9. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #9
    Feb 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,987
    Likes Received: 4,257
    Trophy Points: 280
    Maji ya chupa ni maji ya kawaida. Tofouati yake ni katika processing. Yapo yanoyoongezwa madini na yapo yanayopunguzwa kutokana na asili yake.

    Tatizo linaweza kujitokeza katika kuandaa na hapo yakawa contaminated kama inavyoweza kutokea kwa kitu kingine.

    Yapo madai yanayochunguzwa kuhusiana na plastic zinazotumika. Wapo wana sayansi wanadai kuna plastic nyingine huchanganywa na vitu ambavyo huwa na madhara. Hata hivyo imebaki kuwa ni mjadala usio na hitimisho hadi sasa.

    Tukumbuke kuwa vitu vyote vinavyoingia katika 'processing' za viwanda mara nyingi hupoteza uasili, achilia mbali madhara yatokanayo na uandaaji ikiwa ni pamoja na hifadhi.
     
  10. Fadhili Paulo

    Fadhili Paulo Verified User

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 3,245
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
Loading...