Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madhara ya kutafuna mchele mbichi/udongo

Discussion in 'JF Doctor' started by Ozee, Jul 16, 2011.

  1. Ozee

    Ozee Member

    #1
    Jul 16, 2011
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani, naomba mnisaidie kama kuna mwenye kufahamu madhara ya kutafuna mchele mbichi na jinsi ya kuacha kuutafuna..
     
  2. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    1. jinsi ya kuacha ni kuamua kuacha kula.
    2. madhara ni kwamba unapotafuna kuna uwezekano usitafune punje zote au hautatafuna wote so vile vipunje vinakuwa kama vimawe na vitajitunza kwenye appendix kama vimawe, kuna hatari appendix ikajaa na ukatakiwa ufanyiwe upasuaji.
    punguza then acha, pika ule mpunga bana
     
  3. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Binafsi nimeshafanyiwa hiyo operation ya appendix kama miaka mitano iliyopita ila sikuwa na tabia ya kula mchele.

    cha ajabu kuanzia mwaka jana nimeanza hii tabia ya kupenda kutafuna mchele najitahidi kuacha naweza nikavumilia siku mbili tatu lakini nikipita karibu na ulipo mchele nikasikia ile harufu basi lazima nitauchokonoa nitafune na nninapotafuna najisikia raha. ila mpaka naogopo sasa ninachofanya najitahidi kununua karanga nakaanga naweka ndani, nakaanga bisi naweka ndani ili nikisikia ile hamu ya kutafuna mchele basi nichukue bisi au karanga au matunda nitafune ile nipotezee ile hamu ingawa wakati mwingine bado vinanishinda nitajikuta tu nimechukua mchele hata kido nikatafuna.

    Nilimuuliza mtu mmoja akaniambia kuwa nini upungufu wa starch hivyo nijitahidi kula starch kwa wingi hasa ugali wa mhogo. aliniambia madhara ya mchele ni pamoja na kupata appendix au vile vichembechembe pia vinaweza kusababisha matatizo ya koo. nafikiri wataalamu akina Njiwa, Mzizi mkavu, Riwa na wengineo watatusaidia.
     
  4. t

    tifa Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mchele mbichi si mzuri jamani hasa kwa wanawake kwani husababisha ute mzito ukeni.hivyo hufanya mwanamke asiwe na radha.
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kuna kipindi nlikua nakula zaidi ya vikombe viwili au hata vitatu kwa siku...kazi kuuloweka tu.Ila siku hizi ni mara moja moja sana nikiwa napika wakati wa kuosha naacha funda moja kwenye maji...
     
  6. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Eating raw rice may be a form of a disorder called pica. Pica is an appetite for non-foods (e.g., paper, coal, chalk etc.) or an abnormal appetite for some things that may be considered foods, such as food ingredients (e.g., fllour, raw potato, raw rice, starch). Exposure to infectious agents via ingestion of contaminated rice is a potential health hazard associated with pica, particularly if the rice is unwashed. It is usually indicative of some form of underlying nutritional deficiency. A doctor can evaluate and perhaps start a dose of vitamin or mineral supplements. Pica is a also a habit which would require psychologic counselling or aversion therapy for a cure of the behavioural disturbance. This is not an inherited problem, but it can often be learned by a child from a mother.

    Read more at:Is eating raw rice a harmful habit? ยป DoctorNDTV Queries
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu sidhani kama appendicitis inakuwa caused na kula mchele mbichi, 99% ya huo mchele na mawe yatakuwa passed out kwenye stool...

    angalia extract ya cause of appendicitis

     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    kha! unaweza kutetea hitimisho hili kisayansi? kitu gani kinatokea?
     
  9. c

    cosha Member

    #9
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari ya Maandalizi ya Sikukuu ya Eid El Fitr!

    Naomba msaada wenu, maana hapa ndipo mahali sahihi pa kuuliza na kujibiwa majibu yanayostahili na yenye msaada.
    Mimi ni mwanamke, nina shida moja, ninapenda sana kuloweka mchele kwenye kikombe na kutafuna hata robo kilo kwa siku. Nimejitahidi kuacha lakini nimeshindwa, huwa naweza kuacha kutafuna kwa siku mbili kisha nikarudia tena. Hivi karibuni nilisafiri nje ya nchi, na katika tembeatembea kwenye mall nikaukuta mchele mweusi tiii (black rice) nikaununua nikawanaloweka kwenye maji na kutafuna. Hata nikikuta pepeta, nazo siachi nachukua na kutafuna. Izingatiwe kuwa sina ujauzito wala nini. Na hata nilipokuwa mjamzito sikuutamani hata kuuona. Ajabu!!

    Naomba msaada Wanajamii mnisaidie mambo yafuatayo:-

    1. Madhara ya kutafuna mchele uliolowekwa
    2. Jinsi ya kuacha kutafuna
    3. Faida yake (kama zipo).
     
  10. c

    cosha Member

    #10
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari ya Maandalizi ya Sikukuu ya Eid Naomba msaada wenu, maana hapa ndipo mahali sahihi pa kuuliza na kujibiwa majibu yanayostahili na yenye msaada. Mimi ni mwanamke, nina shida moja, ninapenda sana kuloweka mchele kwenye kikombe na kutafuna hata robo kilo kwa siku.

    Nimejitahidi kuacha lakini nimeshindwa, huwa naweza kuacha kutafuna kwa siku mbili kisha nikarudia tena. Hivi karibuni nilisafiri nje ya nchi, na katika tembeatembea kwenye mall nikaukuta mchele mweusi tiii (black rice) nikaununua nikawa naloweka kwenye maji na kutafuna. Hata nikikuta pepeta, nazo siachi nachukua na kutafuna.

    Izingatiwe kuwa sina ujauzito wala nini. Na hata nilipokuwa mjamzito sikuutamani hata kuuona. Ajabu!! Naomba msaada Wanajamii mnisaidie mambo yafuatayo:-

    1. Madhara ya kutafuna mchele uliolowekwa

    2.Jinsi ya kuacha kutafuna

    3. Faida yake (kama zipo).
     
  11. c

    cosha Member

    #11
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani Bujibuji, sijakuelewa una maana gani. Please explain more!

    Mungu akubariki.
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,068
    Likes Received: 5,267
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, kuwa makini sana, kuna jamaa mmoja alikuwa ana tatizo kama lako ilifikia wakati akijisaidia anajisaidia Wali
     
  14. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,677
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Ukiamua kuacha utaacha. I was just like you; na nimeacha kwa kuwa nimeamua. Ila sidhani kama kuna madhara labda kama mchele una mchanga.
     
  15. G_crisis

    G_crisis JF-Expert Member

    #15
    Aug 30, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Ukitaka kuacha anza kupunguza kiasi cha mchele unaokula kwa siku kidogo kidogo hadi ambapo utafanikiwa kuacha
     
  16. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #16
    Sep 1, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mara nyingi tabia za namna hizi za ajabu ajabu husababishwa na minyoo. fuatilia
     
  17. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #17
    Sep 1, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mwombe mtu uliye karibu naye awe anakutegeshea mchanga au kokoto kwenye kikombe unacholowekea!! Mwelezee nia yako na time unazopenda kutafuna, ili awe anakuvizia na kukutegeshea mchanga na kokotoa. Ikiwezekana kiroba kizima cha mchele aki-contaminate na kokoto!!

    Njia hii, kama nyinginezo yaweza kufanya kazi iwapo unania ya kuacha. Maana kuna jamaa yetu mmoja alikuwa anapenda kutafuna kucha kwa saana tu bila mafanikio ya kuacha, ila alituomba kama kuna mbinu tunayoifahamu ya kuweza kumsaidia na tufanye hivyo. Basi, watu tukaamua kufanya kweli... Jamaa alipokuwa amelala, tulipaka vidole vyake vyote na kinyesi cha bata! Tukamshtua jamaa toka usingizini, na kama ilivyo kawaida yake akasogeza dole gumba la kushoto mdomoni, lakini akashtuka kuona tumeliwekea plaster, hivyo hakulitia mdomoni moja kwa moja. Tukamwambia abandue plaster, kubandua akakutana na kinyesi cha bata. Na tulifanya hivyo kwa vidole vyake vyote alivyopendelea kula kucha. Prank ikawa imefanya kazi, maana mpaka leo hii jamaa hatafuni kucha tena!!
     
  18. Tekelinalokujia

    Tekelinalokujia JF-Expert Member

    #18
    Sep 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mimi nafahamu wanawake wanaokula mchele mbichi huwa inawasababisha kuwa na maji mengi ukeni.
     
  19. U

    UNIQUE Senior Member

    #19
    Sep 3, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nitafute kwa muda wako hiyo ni sababu ya upungufu wa madini. Mwenzako alikuwa anatafuna kilo 1 mchele mbichi amepona kwa msaada wangu. Unique.
     
  20. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #20
    Sep 3, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Fanya hivi chukua :- mchele 6kg sukari 3kg roweka naa tumia mchanganyiko kuanzia alfajir 5:00, 10:00, 01:00, 04:00, 8:00, onyo usitumie maji, wa chakula kingine. Tumia dozi hii kwa siku 7. Ukimaliza dozi hutakaa uguse mchele tena
     
Loading...