Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madenti wachangishana 2,000 kukodi walimu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by binti ashura, Feb 27, 2011.

  1. b

    binti ashura Senior Member

    #1
    Feb 27, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Madenti wachangishana 2,000 kukodi walimu!

    Wakati tukiwa tunaaambiwa serikali ya JK inafanya kila jitihada ilimradi kuongeza idadi ya walimu mashuleni, hali ni tete ktk shule ya sekondari ya King'ong'o ya jijini Dsm....ambapo baada ya kukosekana kwa walimu....madenti wa skonga hilo wamefikia hatua ya kupiga doneee (kujichangisha) kiasi cha shilingi 2,000 kwa kila denti kwa mwezi ili waweze kukodi walimu wa kuwapa nondo (kuwafundisha).

    Akizungumzia walimu hao wa kukodi,Diwani wa Kata ya Saranga, Ephraim Kinyafu,alisema wanawakodi walimu ambao wamemaliza kidato cha sita na wengine kutoka shule binafsi.

    Hata hivyo, amesema hadi sasa walimu hao waliomaliza kidato cha sita tayari wameshaenda vyuoni na hivyo kuiweka shule hiyo kuendelea kuwasaka wengine kujaribu kutatua tatizo hilo.

    “Nimelichukulia tatizo hili kama janga na ndiyo maana nimewaomba madenti kushiriki kutatua tatizo hili ambapo nimeona afadhali tuchangishane sh. 2,000 kwa kila denti kwa kila mwezi ili tuzitumie kuwakodi walimu kwa ajili ya kunusuru tatizo hili,” amesema Kinyafu.

    source: Madenti wachangishana 2,000 kukodi walimu!


    kwangu naona wanafunzi hao wamechukua uamuzi wa msingi ila najiuliza je kule kijijini itakuwaje?
     
  2. k

    kituro Senior Member

    #2
    Feb 28, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hongera sana kwa kuchukua hatua mapema! vinginevyo ingekula kweno!
     
  3. doup

    doup JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa nini wanafunzi wa UDSM - education na wengineo wakali wa science, law & engineering wasichukue hizo part time kuokoa taifa na kujiongezea boom!

    Na hii ni kwa kwa shule zote zilizo karibu na vyuo
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    wamefanya vizuri!
     
  5. f

    fungamesa Senior Member

    #5
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Usiseme UDSM tu vyuo vyote ambavyo viko karibu na shule za secondari
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    una mawazo mazuri mkuu.
    Tatizo Wanafunzi wengi mabishororo na wengine inawezekana hawazioni hizo fursa.
     
  7. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Wanastahiki Kupongezwa kwa jitihada zao za kukodi walimu...ni vyema wamebaini kuwa serikali yao haikerwi na ziro wanazopata.
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hofu yangu ni kuwa wanaweza wakaibuka walimu feki ambao sio wanachuo.
    Watu wana mbinu bana!
     
  9. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    tanzania yetu hiyo inajiishia yenyewe
     
  10. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    bora wafanye hivyo maana kwa sasa hatuna serikal
     
  11. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Haya yoote jk anasema ni chadema daaa huuu ni upumbavu!
     
  12. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Huu ndo mtaji wa mabadiliko ya kweli 2015. Hata mtu akiwaletea usanii somo halitaeleweka. Cjui na hili watalalamikia CDM?
     
Loading...